1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VALENTINE'S DAY

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi boy_galang812003, 03/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khongkhocdau

khongkhocdau Thành viên mới

Valentine :Chậc !"Thường thôi ".Hôm nay đau họng chắc là kết quả của 2 buổi đi gào liên tiếp .Mệt nên năm nay chẳng thấy hứng thú với cái ngày này.
    Mọi năm nhìn mọi người cũng chạnh lòng còn năm nay thấy nhạt toẹt .Lại nghĩ đến câu nói của đứa bạn "Mày càng ngày càng vô cảm ".Chẳng biết sao !Kệ nó .
  2. havalo

havalo Thành viên mới

Valentine ồ cũng thường thật!
    Nhưng để kể các bạn nghe cái thường của ngày Valentine ở Nhật nhé: Thực ra thì hồi ở Việt nam mình cũng không có để ý tới cái ngày này mấy vì nó không có thân thiết với người Việt mình cho lắm. Thế rồi Valentine năm vừa rồi mình chợt nhận được quà của mấy bạn gái cùng Lab làm thằng bé thấy ngượng nhưng vốn ngại chối. Về mở ra toàn kẹo Sôcôla hỏi anh bạn thì mới biết rằng đó là chuyện bình thường ở Nhật vào ngày này chỉ có con gái tặng Sôcôla cho con trai. Năm nay cũng nhận được mà còn có khi đủ chia cho phần cho anh chị em KBC nữa.
    Havalo tôi trộm nghĩ rằng ồ giá chị em Việt nam ta và nhất là chị em KBC cũng vậy thì anh em ta hihi cũng thấy được an ủi. Mà bật mí nếu chị em làm vậy có khi còn rất hay nữa để nhắc khéo các anh ngày 8-3 không còn xa xôi nữa
  3. havalo

havalo Thành viên mới

Valentine ồ cũng thường thật!
    Nhưng để kể các bạn nghe cái thường của ngày Valentine ở Nhật nhé: Thực ra thì hồi ở Việt nam mình cũng không có để ý tới cái ngày này mấy vì nó không có thân thiết với người Việt mình cho lắm. Thế rồi Valentine năm vừa rồi mình chợt nhận được quà của mấy bạn gái cùng Lab làm thằng bé thấy ngượng nhưng vốn ngại chối. Về mở ra toàn kẹo Sôcôla hỏi anh bạn thì mới biết rằng đó là chuyện bình thường ở Nhật vào ngày này chỉ có con gái tặng Sôcôla cho con trai. Năm nay cũng nhận được mà còn có khi đủ chia cho phần cho anh chị em KBC nữa.
    Havalo tôi trộm nghĩ rằng ồ giá chị em Việt nam ta và nhất là chị em KBC cũng vậy thì anh em ta hihi cũng thấy được an ủi. Mà bật mí nếu chị em làm vậy có khi còn rất hay nữa để nhắc khéo các anh ngày 8-3 không còn xa xôi nữa
  4. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Mong cho tất cả ttvnol_member đều có một ngày ty hạnh phúc, nhiều kỉ niệm nhé
  5. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Mong cho tất cả ttvnol_member đều có một ngày ty hạnh phúc, nhiều kỉ niệm nhé
  6. cucthuytinh18

cucthuytinh18 Thành viên mới

Có iem đây! Ui chao là ...
    Làm với các bác vại bia cái nhẩy
  7. cucthuytinh18

cucthuytinh18 Thành viên mới

Có iem đây! Ui chao là ...
    Làm với các bác vại bia cái nhẩy
  8. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Híc Valentine à hic hic em nói thật quà ăn ko hết , đến ngày hôm sau vẫn được ăn lị còn được thêm quà hèm hèm lên HN sau ngày Valentine mà vẫn thế đỏ thật
  9. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Híc Valentine à hic hic em nói thật quà ăn ko hết , đến ngày hôm sau vẫn được ăn lị còn được thêm quà hèm hèm lên HN sau ngày Valentine mà vẫn thế đỏ thật
  10. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

Người mẹ đã rất lo lắng khi nghe đứa con trai của mình quyết định tặng thiệp cho tất cả các bạn trong lớp học vào ngày Valentine''s. Bà e ngại rằng thằng bé sẽ buồn khi mà bà biết nó sẽ không nhận được tấm thiệp nào từ bạn bè nó, tuy nhiên bà vẫn mua giấy , hoa và nhiều vật dụng khác cho con trai làm thiệp. Rồi sau 3 tuần chăm chỉ cậu bé đã làm đủ số thiệp cho tất cả các bạn trong lớp, Cậu bỏ tất cả số thiệp vào túi xách và vui vẻ đến trường. Bà mẹ ở nhà lo lắng cho con trai rồi sẽ phải oà khóc khi trở về nên bà quyết định làm những cái bánh mà con bà thích nhất. Chiều.. cậu bé trở về và như mọi khi cậu luôn là người đi cuối cùng, nỗi lo lắng của bà mẹ tăng cao, bà đứng ở bậc cửa chờ con. Cậu bé vừa bước vào nhà, bà mẹ đã bật khóc, vội vã quẹt nước mắt và nói với cậu: "Mẹ đã làm cho con những chiếc bánh ngon nhất!". Nhưng cậu bé không để ý đến lời nói đó, cậu sung sướng nói với mẹ: "Mẹ ơi! con đã tặng thiệp cho tất cả các bạn, không sót bạn nào cả!"