1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Van de bao hiem doi voi nguoi co Baby truoc khi den Canada!

Chủ đề trong 'Canada' bởi laohac209, 26/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. laohac209

laohac209 Thành viên mới

E la thanh vien moi, muon gui toi loi chao toi tat ca cac A Chi tren Forum.

E hien dang la Luu hoc sinh o Canada, tet vua roi E ve VN cuoi vo. E dang muon moi Vo E qua theo dien tham than nhung kho mot noi la Vo E lai vua bao tin co baby vay khong biet khi qua ben nay E co the mua duoc bao hiem ben nay khong ah. Khong biet da co A Chi nao co kinh nghiem ve van de nay khong chi giup E voi.

E khong biet vua moi cuoi xong duoc may thang da co the moi Vo qua khong va truong hop nhu cua bon E thi E co nen moi Vo qua khong ah. E rat mong nhan duoc su gop y cua cac bac tien boi.

E xin chan thanh cam on.
  2. xdvn

xdvn Thành viên mới

Bạn mời vợ thoải mái không ai ngăn cản.
    Tuy nhiên qua bên này sẽ khó (hoặc không) mua được bảo hiểm y tế đâu. Không cty nào họ bán cho vợ bạn cả vì biết chắc chắn sắp phải chi một khoản to đùng đoàng (theo mình biết khoảng 8-10 ngàn).
    Tuy nhiên bạn cứ thử hỏi các cty bảo hiểm xem hoặc hỏi bảo hiểm cty ở VN, cũng có vài cty họ bán bảo hiểm du lịch xem họ có chấp nhận thanh toán không.
    Nếu như điều kiện kinh tế ko dư dả, lại sinh e bé bên này thì là một gánh nặng tương đối lớn cũng phải tính kỹ đấy.
  3. aivoges

aivoges Thành viên quen thuộc

Nếu bạn là sinh viên thì mua bảo hiểm cho vợ ở trường theo diện dependant chắc không khó khăn gì đâu.
  4. monopoly

monopoly Thành viên mới

Neu ban co bam hiem o truong DH thi co the lien lac truc tiep voi ho de add vo ban vao chung plan. Check cai nay truoc khi mua bao hiem dang du lich.
    Goi ban ten 2 cty ma ban co the mua bao hiem cho nguoi di du lich. Cu phone va hoi cu the truong hop cua ban.
    www.travelinsurance.ca
    https://www.covermetravel.com/can/affinity/travel/travelform.nsf/travelplans?Open&pt=vtc&lang=E&as=cm
    Goi y: nen mua bao hiem gia tri 50.000, se co loi hon so voi nhung cai plan khac.
  5. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Nhắc các bạn, bài viết và tên topic phải là tiếng Việt có dấu. Lần sau còn tái phạm tôi sẽ không bỏ qua. Mong các bạn lưu ý.
  6. aivoges

aivoges Thành viên quen thuộc

Giờ mới để ý là box Canada có mod mới sau một thời gian dài không ai quản lí. Mong mod teekanne hoạt động tích cực để đưa box Canada trở lại thời đông vui ngày trước.
  7. xdvn

xdvn Thành viên mới

các bác lưu ý là mua bảo hiểm cho người có baby nhé.
    nếu chỉ mua cho vợ (chưa có baby) thì không thành vấn đề nhưng có baby tôi chưa thấy ai mua đc cả.
  8. Beethoven_Moonlight

Beethoven_Moonlight Thành viên mới

Bạn ơi bạn có thể mua được bảo hiểm nhưng ko được cover bất cứ khoản nào liên quan đến bầu bì sinh đẻ cả. Nếu bạn vợ bạn sinh thường bên này thì tổng chi phí hết khoảng 10.000 ( Đấy là trường hợp thai phát triển bình thường, còn trong trường hợp bác sỹ yêu cầu đi làm các xét nghiệm khác thì mất thêm vài ngàn nữa nhé). Nếu vợ bạn sinh mổ thì phí tổn còn tăng lên đáng kể nữa. Mình sinh thường nên chỉ biết vậy thôi. À mà bạn ở bang nào thế. Nếu bạn ở SASK thì vợ bạn sẽ được hưởng chế độ Health Care như citizen và ko cần mua bảo hiểm đâu.
  9. PEMFC

PEMFC Thành viên mới

Vớ vỉn. Nếu là student thì vẫn mua BH và được cover như thường, kể cả là sinh đẻ. Còn nếu không mua được mà phải tự bỏ tiền túi ra thì gọi là "chết vì thiếu hiểu biết".
  10. xdvn

xdvn Thành viên mới

Nếu là student thì chả phải hỏi,
    người ta hỏi vợ của student cơ mà.
    nhớ đọc kỹ câu hỏi trước khi trả lời. đừng chết vì thiếu hiểu biết.