1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vấn đề cũ muôn thủa

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi BaTe, 15/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thế là đã rõ ràng rồi. BrodaRu là một người am hiểu về đạo Thiên Chúa đã phân tích rõ như vậy thì đ/c BaTe chắc cũng ko có gì phải thắc mắc hay hỏi han mọi người nữa.

Nhưng trên đời này lại có rất nhiều những người yêu người yêu của họ hơn chính bản thân mình. Tất nhiên ai chưa yêu như vậy thì sẽ chưa hiểu được điều đó.

Nói như đ/c mang bí danh F5 thế cũng không sai, bởi từ xưa rất nhiều đôi yêu nhau dã man mà cũng ko đến được với nhau.

Nhưng đó là những câu chuyện của ngày xưa. Còn thời nay, nếu có ai đó đạt tới cung bậc cảm xúc để có thể nghĩ rằng sẽ ko bao giờ muốn đánh đổi người mình yêu lấy bất cứ thứ gì trong cuộc đời
    (tất nhiên ông bà cha mẹ và gia đình không phải là "thứ gì" rồi) thì những bất cập trong việc không cùng tôn giáo sẽ không bao giờ là lý do để xa rời nhau cả.

Tình yêu có dăm bảy loại tình yêu. Tình yêu cũng có nhiều cung bậc khác nhau với mỗi người. Nếu cung bậc tình yêu chỉ ở bậc vừa phải thì có lẽ cũng chẳng phải hẹn thề sống chết với nhau làm gì. Mọi việc khi đó thì lại quá đơn giản rồi.

Nếu quả thực tôn giáo mà có thể ảnh hưởng mạnh mẽ đến khái niệm cơ bản trên thì có lẽ tôn giáo cũng chẳng khác gì mấy cái trò hủ tục thời phong kiến - những hủ tục đã từng chia rẽ bao lứa đôi yêu nhau hơn cả chính bản thân mình. Nếu quả thật vậy thì hệ quả của việc tự do tôn giáo cũng thật khủng khiếp. Nhất thiết phải ra luật cấm tự do tôn giáo. [r23)]
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nếu lời mô tả của chủ topic là đúng (vì có thể do "ngán" quá mà tưởng tượng thêm) thì ông kia mê tín nặng chứ có phải là hiểu biết như bạn BrodaRu đâu.

Mà thuyết phục ng mê tín khó gấp ngàn lần thuyết phục ng có lý trí.
  3. BaTe

BaTe Thành viên mới

Kính báo các bác, ngày mai 8 - 12 - 2012 em đi gặp bố vợ tương lai. Anh chị em nhà em ấy đã có cảm tình với em.
    Giờ chỉ còn duy nhất ông bố vợ phải đấm này thui.
    Có tin gì em sẽ thông báo tình hình để các bác chia vui hoặc xui thì củng cố tinh thần em đi thuyết phục tiếp,
    EM yêu và quý các bác ở đây lắm lắm.

Thân mến.