1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vấn đề nan giải.Giúp hộ tớ với mấy cậu ơi.

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi tinhyeu_net042009, 02/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. u18SG

u18SG Thành viên mới

Chiec xe ma chu phuc1981 cho xem la chiec CBR 150cc, dong co 4 thi cua hang Honda, gia 4.500 usd( bao giay to), khong bao giay to gia 4.180 usd. Hang do nhap ve 28 chiec moi tinh 100%, phan bo cho ca VN day. O SG khoang 10 chiec, ho da ban duoc 3 chiec. Chi co 2 noi ban( tren duong Ly Tu Trong - Le Anh Xuan va tren duong Nguyen Thi Minh Khai Q3 -gan benh vien Tu Du va canh cua hang YAMAHA ), nhung cung 1 cong ty.
    Nhung hien nay xe do chua co hai quan, muon mua xe do ban phai cho hai quan.
  2. phuc1981

phuc1981 Thành viên mới

Ah wên... em không biết ở đó 125 hay 150... các bác vô xem giùm nhé... tại vì mặt em cô hồn wa''... sợ vào đó nó không tiếp thì buồn...
    em có hình con 150 khác nè
  3. saber

saber Thành viên mới

4. tinhyeu_net042009

tinhyeu_net042009 Thành viên mới

Mấy Bác có biết chỗ nào thì chỉ giúp em nhen.Từ bây giờ cho đến tết âm lịch 2005 em quyết phải mua cho bằng được chiếc NRS SP 150 còn ko nhất quyết em ko chơi xe khác.Mà cho em hỏi cái.
    Nếu em sang Nhật mua con NSR SP 150 thì liệu có đem về Việt Nam được ko nhỡ.Nếu được thì cần làm thủ tục gì chi phí cho Thuế Hải Quan là bao nhiêu ạ?Mấy Bác giúp em cái nhen.Xong chuyện em mời mấy Bác đến Cổ Đa Quán uống Cafe thưởng thưcháng hiếm chơi.Vậy nhen.Cảm ơn mấy Bác trước à.Sayoonara!
  5. tinhyeu_net042009

tinhyeu_net042009 Thành viên mới

Mà còn nữa.Hồi giờ em chỉ mê mỗi NSR nên cũng ko quan tấm đến mấy loại xe khác và nếu như Bác gì ở trên nói CBR giá 4.500 còn Bác kia nói là NSR gần 10.000 vậy CBR so với NSR thì chẳng là gì phải ko mấy Bác?Mấy Bác nào lỡ mua CBR thì đừng giận nhen bởi em cũng chỉ muốn có được chiến mã thuộc hàng hiếm thôi mà.Thôi chào nhen.Sayoonara!
  6. CrazyMaster

CrazyMaster Thành viên mới

Dạ dạ nhầm nhọt sang trồng trọt roài. Bà chị 3Faces mà biết bị đổi giới tính thể nào cũng vào đó thịt pác ngay.
    Nhìn hiền thế này thôi nhưng gấu lắm nhá! Bây giờ em là chủ sở hữu roài, gạt tên bả ra ngoài đê! Xe down giá nhanh thế anh U18 ui, bả mua 5 nghẽn về bán lại cho iem plus thêm 1 vé nhỏ nữa cơ mà! Hì hì hì! Con CBR của iem hơi khác con này tí, mai em post tí ảnh cho nó máu nhá!

7. CrazyMaster

CrazyMaster Thành viên mới

Không có giề đâu, fải tôn trọng sự thất chớ! Ai nhìn TZM của bác Trung (u18 team) hoặc NSR Sp của bác U18SG (em biết mỗi hai con xe này của đội U18) thì biết ngay CBR chỉ là điền em thôi! He he! Máu được bao nhiêu chơi bấy nhiêu thôi! Hu hu! Iem xin được logo của các bác ý, nhưng fải dán thêm chữ "dd" (danh dự) vì chưa đủ trình. Biết bao giờ CBR mới lên được 2 lít???
  8. khome

khome Thành viên rất tích cực

K0 hiểu?!!!
    Đồng chí hôm nọ quê Hải Dương vào SG mua xe là đực rựa mà.
    Bác Crazy bây giờ lại mua được con CBR đó à?
    Theo tớ biết thì cả thế giới bây giờ chuyển sang chơi Racing 4 thì, dạng 4 máy thẳng hàng là chính.
    Honda có : CBR
    Yamaha có : YZF R...
    Kawasaki có : Ninja
    Riêng Ducati vẫn trung thành với dạng máy 4 thì, V twin -90độ
  9. phuc1981

phuc1981 Thành viên mới

Bác tinhyeu_net042009 máu me ghê... tui có cách này không biết có bác nào dám không..hehe.. cách này cũng đã có người làm rồi nhưng chỉ đối với xe nhỏ thui (nova 125 thành sonic 1235)
    Đầu tiên bác tinhyeu_net042009 cố kiếm cho được một chiếc NSR cũ của ai cũng được, khỏi cần đời nào (95 cũng được, không thì 2000 càng tốt)... nhớ sang tên chuyển chủ đầy đủ nha....
    Tiếp đến bác kiếm cái passport, wa Thái Lan chơi rùi đi vòng vòng kiếm chiếc NSR SP zin 100%... xác suất kiếm con mới 100% thì hơi khó, cố mua cho bằng được, đưa đến biên giới Thái và Cam rùi hỏi ai đó chuyển wa Cam, ở Cam tiếp tục mướn xe chở về Biên giới Việt Nam, các bác nhớ cho ở Cam thì xe máy lẫn xe hơi chạy đều không cần bảng số... đây là giai đọan khó nhất ... tới biên giới thì các bác cứ hỏi người ở đây có cách vào "chẻ" xe về tới Thành phố không... nếu được thì bác đã hòan thành 90% công việc của mình rùi... hehe...
    Xe về tới thành phố thì Bác chỉ cần kiếm chổ nào chuyên làm xe 2 thì rùi nói họ rắp tòan bộ cái xe mới vào cái khung xe cũ NSR là xong... hehe.. thế là bác có một con xe mới rùi....
    Đây chỉ là những bước cơ bản để bác có thể tiến hàn thực hiện mơ ước của mình với mức giá chấp nhận được... còn thành công hay không thì khó nói trước lắm... nếu được thì bác cứ ra khu Gia Long hỏi người ta chẻ cho bác nguyên con vế VN luôn... giá cao đấy
  10. saber

saber Thành viên mới

Ua....????
    To u18SG: May noi thang nhoc hom bua no noi nick no la gi ha Di? Ong lam tui... BULL****...!!!
    Mie... mat thoi gian voi may thang khung o day qua!
    S.O.B