1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vấn đề quan trọng: Ban lãnh đạo Vespa HN!

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi phongvupx, 01/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Vấn đề quan trọng: Ban lãnh đạo Vespa HN!

Kính thưa các bác, tôi thấy thời gian gần đây phong trào Vespa ở HN đang lên ầm ầm như sông Hồng mùa lũ. Nhận thấy sự phát triển lớn mạnh này sẽ khó mà duy trì nếu không có 1 tổ chức quy củ cho câu lạc bộ nên tôi mạn phép mở tóp píc này để các bác rộng đường dư luận, tìm ra phương hướng để đưa cái sự ăn chơi của chúng ta ngày càng lớn mạnh và bổ ích.
    Theo thiển ý của tôi, Vespa HN nên có 1 ban lãnh đạo mới (do bác Vespa đầu gấu không đảm nhiệm nữa nên vị trí này còn trống...). Mà các bác Vespa nhà mình còn nặng vấn đề xấu hổ, không ai tự ứng cử mà toàn đùn đẩy nhau, tôi xin phép các bác cứ đề cử những cá nhân nào mà theo các bác có thể thúc đẩy phong trào đi lên được thì cứ tự nhiên sau đó ta sẽ có 1 hình thức lựa chọn nào đó để tìm ra ban lãnh đạo của Vespa HN.
    Sau đó ban lãnh đạo này sẽ có nhiệm vụ đưa việc ăn chơi của chúng ta vào quy củ, xây dựng 1 tập thể Vespa HN vững mạnh đoàn kết...
    Lại theo ngu ý của tôi, ban lãnh đạo nên có 5 người (theo mô hình nghị viện nguyên lão hay hội đồng quản trị gì gì đó) trong đó có 1 người chịu trách nhiệm chung, 1 thủ quỹ và 3 người trong ban liên lạc. Tại sao lại phải có đến 5 người trong ban "nãnh đạn"? Vì chúng ta biết rằng clb Vespa là 1 tổ chức phi lợi nhuận chủ yếu tập hợp những người có cùng sở thích lại với nhau để sinh hoạt vui chơi nên ko nên để quá nhiều trách nhiệm lên đầu 1 người để đến lúc họ quá mệt mỏi sẽ thấy ko còn nhiệt tình. Thêm nữa, clb Vespa là nơi hội tụ của những cá tính mạnh nên không phải tất cả mọi người đều hoà hợp với nhau vì vậy có nhiều người trong ban "nãnh đạn" cũng là để tập hợp nhiều tiếng nói kêu gọi anh em. Còn rất nhiều lý do mà tôi không nói hết ra được vì văn dốt chữ nát...
    Tôi mong rằng bác nào thấy mình có khả năng trong việc duy trì và phát triển hoạt động của clb thì hãy tự tin lên và ứng cử đê.... Bác nào mà được anh chị em tín nhiệm đề cử thì cũng hãy cố gắng vì sự nghiệp ăn chơi chung mà bớt chút thời gian để vì clb.
    Cá nhân tôi xin đề cử 5 người vào ban "nãnh đạn" như sau:
    1. Nguyễn Hữu Chính, nick: Picespin Trưởng ban
    2. Nguyễn Thanh Tùng, nick: nguyenthanhtung81, Vespasatvun Uỷ Viên
    3. Bác Dũng (xin lỗi không biết họ bác), nick: tue khanh Uỷ Viên
    4. Hoa (xin lỗi ko biết họ O), nick: Vespa_nhat Trưởng ban tài vụ
    5. Bác Dũng (xin lỗi không biết họ cụ), nick: loa kèn đen xì, tục gọi cụ Loa Cố vấn cao cấp

Mong các bác vì cái chung mà bỏ qua cái riêng, xây dựng 1 tập thể Vespa Hà Nội vững mạnh, sánh vai với các cường quốc 5 châu!!!!!!!!!!!
  2. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

ôi sao có bác nào cùng nick của tui lại có tên trong danh sách thế này. Tôi là tôi không biểu quyết cho bác đấy.
    Tui là thành viên mới, Nhìn nhận một cách khác quan thì cũng cần có một người lãnh đạo và một vài người như kiểu là : ban quản trị, ban chấp hành, chi uỷ .......hay gọi là gì gì đấy.
    Bàn trên mạng cũng là ý hay nhưng để thành công thì chúng ta cần bàn cụ thể ở những buổi off. Như thế thì mới biết mặt, biết tên .......
    Chúc vespa HN thành công và phát triển
  3. papilrock

papilrock Thành viên mới

Trong vấn đề này thì ta nên tập chung vào những người có "năng lực" không cứ trước sau, trẻ già, miễn là có khả năng trong vấn đề chuyên môn, có tâm huyết và có khả năng lãnh đạo, đây là 3 cái cơ bản nhất theo tôi nghĩ. Mọi người cứ biểu quyết và tham gia ý kiến,
    Tất cả đều có khả năng ở lại đến phút chót trong mọi CT.kakakaka
    Tôi tán thành năm đại biểu trên
    Được papilrock sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 02/09/2007
  4. robinxonvnn

robinxonvnn Thành viên mới

Chúc mừng ban lãnh đạo mới của Vespa Hà Thành.. !
    Chúc ban luôn mạnh khoẻ để xây dựng và phát triển vespa Hà Thành ngày càng lớn mạnh.
  5. hoanghaivespa

hoanghaivespa Thành viên mới

Cây to thì phải có gốc lớn, xây nhà phải có móng trắc điều đó ai cũng hiểu thế mà vespaHN lại không có hội trưởng hay là người lãnh đạo thì cũng nhỉ ,anh em thì đông quân số thường 30-40 anh em ấy vậy mà làm gì cũng tự phát theo các nhóm nhỏ lẻ it dịp đông đủ.Nhìn ra các bạn hàng Xóm thấy mà buồn " Hà Đông,Bắc Ninh,Hải Phòng ,,,,,,,,,"nhà người ta không to nhưng cũng có móng có cột,cây tuy nhỏ nhưng cũng có cái gốc trắc, Trước đây tôi cũng biết VespaHN có bác hội trưởng nhưng lâu nay bác bận việc cá nhân rất ít có thời gian gặp gỡ giao lưu cùng anh em nhưng bác cũng không bàn giao gì lại"hội trưởng vespa có gì đâu mà bàn giao " Mong rằng VespaHN sẽ có người hội trưởng hay gì gì đó thương xuyên gặp gỡ anh em giao lưu cùng các bạn cùng chung sở thích.
    Tôi thấy anh em cứ bàn trên này và chốt lại 8/9 off tại vườn Hồng bàn cụ thể cho nó biết mặt biết tên cụ thể trứ nhầm nhọt người này sang người khác thì lắm
  6. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Loa có ý kiến :
    Đúng là nên có Hội trưởng và có ban này nọ. Nhưng xã hội đang theo đòi tinh giảm biên chế lũng đoạn . Theo tôi , Chỉ nên có 1 Hội trưởng , một thư kí , một thủ quĩ là ok . Công việc chỉ nên 1 ông Hội trưởng ! Nhiều người lắm ý kiến lắm! khó chơi , còn đã chơi thì thống nhất lấy vài ba quan điểm nguyên tắc qui định và cứ thế ông Hội quyết ! Lãnh đạo là phải quân phiệt ( nói cho oai thế ) mới hoàn thành sứ mịnh đc . Ông Hội vắng , ông Thư kí thay có toàn quyền thế ... Tất cả còn lại bảo vệ Cô Quĩ ! Thế là ok !
    Cứ hàng tuần hàng tháng chơi thế là vui rồi , nếu đột xuất anh em bịa ra vụ gì thì ông Hội , thư kí và Quĩ bàn xem mời ai thêm vào Ban Tổ Chức để lo cùng , như vậy gọn nhẹ mà dễ xoay theo từng kiểu !
    Vài điều xích tốc !
  7. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Kính thưa các bác, hội trưởng hội Vespa mà quân phiệt thì nguy lắm, theo em dân chủ là tốt hơn (trong tuỳ từng tình huống sẽ nên linh động quân phiệt hay dân chủ). Em thấy ý kiến của cụ Loa rất đúng, trong lúc đảng và nhà nước đang chủ trương tinh giảm bộ máy biên chế tại sao clb chúng ta lại sắp xếp 1 bộ máy lãnh đạo cồng kềnh đi ngược lại chủ trương chính sách của đảng và nhà nước? Đó là vì clb Vespa HN của chúng ta đã bắt đầu có sự phân hoá ra từng nhóm nhỏ rồi sẽ rất khó cố kết các nhóm nhỏ này lại với nhau nếu không có người hiểu họ. Những uỷ viên và cố vấn giúp việc cho trưởng ban đều là những người có uy tín trong việc liên lạc và liên kết 1 hay vài nhóm nhỏ nào đó. Đấy là lý do em đề xuất họ trong ban lãnh đạo dù biên chế hơi cồng kềnh nhưng đây là sự cồng kềnh cần thiết và rất hữu ích.
    Chuyện chúng ta đang bàn luận trên đây rõ ràng là cần phải có những buổi họp mặt offline, nói chuyện để tìm ra phương hướng tốt nhất. Vì vậy mong các bác cứ thoải mái phát biểu ý kiến trên diễn đàn nhá, sau đó khi offline chúng ta chỉ gút lại các vấn đề chính yếu thôi.
    Tôi vẫn kiên định ý kiến 5 người trong ban lãnh đạo như đã đề xuất, mong các bác cứ cho ý kiến khen chê thẳng thắn vì sự phát triển của Vespa HN chúng ta.
  8. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Loa lại có ý kiến cho anh em :
    Khi đã khoái thì vào chơi cùng nhau nên cần "quân phiệt" là đúng đấy ,vì đã có tiêu chí và nội định. Đã là thú chơi thì cần gì phải uốn éo mà chả ko quân phiệt, thích chơi thì tuân thủ , ko thì out mờ còn kinh sờ nghiệm càng phân hoá phân nhánh hay phân rẽ càng ko nên để có tên tuổi đềnh huềnh mấy ngài liên lạc , vì sao chắc giừ thì các bạn đã hiểu chứ ... Cái hay cái linh hoạt là ở chỗ ko ai biết ai thân cận nhóm đoàn nên sẽ sinh hoạt vô tư hơn ...
    Ngồi dở mồm tí ! Thôi tự làm chầu diệu !
  9. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Nói chung là tôi thấy ý kiến của cụ Loa cũng rất có lý. Nhưng cũng nên xét 1 điều, clb Vespa là 1 tổ chức phi lợi nhuận, thấy thích và hợp thì chơi vậy quân phiệt quá có tốt hay ko? Hay là sau đấy chỉ có mấy "ông" quân phiệt ngồi với nhau thôi vì đã chơi mà có quá nhiều gò ép thì sẽ không thoải mái. Sau đó sẽ là sự phân hoá cho phù hợp với cá tính và phong cách chơi của mỗi nhóm nhỏ (điều này đã trải qua đối với Vespa SG, giờ họ có rất nhiều nhóm). Ở HN hiện giờ cũng có Vespa 8x hoạt động khá riêng biệt rồi, xin đừng cố quân phiệt để xé lẻ ra thêm vài nhóm nữa...
    Chúng ta chỉ nên có cái khung và những quy chế rất chung thôi, còn lại hãy để cho sự dân chủ lên tiếng. Đừng cố gắng biến clb Vespa HN thành 1 đại đội hay tiểu đoàn gì đấy với hàng loạt những nội quy, quy định mà nghe đã thấy choáng.
    @link Vespa: Bác ít đi ọp vì vậy nếu quân phiệt và có kỷ luật thì bác bị loại đầy tiên đấy. Tôi thấy mình ko nên chỉ biết cổ xuý người khác, hãy đưa ra ý kiến riêng của mình đê...
  10. papilrock

papilrock Thành viên mới

Đúng! tham gia ý kiến thẳng thắn, cụ thể đi.
    Đừng có hệ trọng quá vậy cụ Loa. Ban bệ đây là để tiện cho mọi việc trong club của chúng ta như hội họp, ăn chơi, du hí, giao lưu và còn nhiều việc khác ngoài liên quan đến VPF như làm từ thiện,,,nên 5 hay 7 cũng không thành vấn đề, cốt là chúng ta chia sẻ chách nhiệm cho nhau thôi.
    Tôi vẫn biểu quyết 5 đại biểu trên.
    Được papilrock sửa chữa / chuyển vào 15:30 ngày 03/09/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa