1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vấn đề quan trọng: Ban lãnh đạo Vespa HN!

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi phongvupx, 01/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Xin lỗi các bác trước khi đọc mấy dòng sau của tôi, nó hơi thô nhưng mà rất thật để trả lời cho bác chuongvespa...
    "Cái vấn đề của các bạn chơi xe là tìm một xu hướng cụ thể , đưa mọi người có chung sở thích xích lại gần nhau-
    Nên suy nghĩ kỹ - Tôi thấy qua việc Hội ngộ 3 miền thấy các bạn bàn tán xôn xao, cũng bầu người này người nọ. xong tóm lại không làm nên việc gì , vậy sao lại phải bầu , với bí .PHÍ CÔNG - không làm được . lại còn để người khác chê cười . Nên suy nghĩ cho kỹ , không nên làm thành một vở kịch để người khác xem , "
    *******Thế này bác ChuongVespa ạ, trước hết việc thành lập ban lãnh đạo cho VHN là để gắn kết những người đi Vespa tại HN lại với nhau, tạo ra 1 sân chơi chung mang lại niềm vui cho tất cả mọi người. Các ban lãnh đạo trước đây thế nào tôi ko biết, chỉ biết rằng từ ngày tôi tham gia VHN thì thấy nó thực sự rất xộc xệch và cần phải tổ chức lại, sau gần 1 năm chăm chỉ đi offline, gặp gỡ mọi người tôi mới dám đưa ra đề xuất về vấn đề ban lãnh đạo. Sau khi VHN có ban lãnh đạo thì chúng ta sẽ cùng nhau bàn luận về đường hướng hành động và phát triển, đừng có lon ton cầm đèn chạy trước ô tô thế, tai nạn đấy. Nếu bác thấy mình là người có tình yêu Vespa thì hãy tìm hiểu và tham gia với các ý kiến mang tính xây dựng hơn đừng có cái kiểu ngồi ngoài chọc mõm vào là không hay đâu. Cứ thả bậy vào mấy câu được thì được không được thì thôi kiểu bác thì thằng trẻ con nhà tôi nó cũng có thể đóng góp được, không cần phải mất nhiều thời gian chơi Vespa làm quái gì cả.********

"Vấn đề ai lên làm hội trưởng, trưởng nhóm hay ông này ông nọ cũng thế thôi, quan trọng xem người đó có tâm đối với việc đó không mà thôi, có đạt được điều gì sau khi bầu với bí không,"
    *******Bác chả biết cái quái gì về tình hình hiện tại của VHN cả, tất cả những người tôi đề cử đều rất tâm huyết với VHN. Họ đã đồng hành cùng VHN trong rất nhiều hoạt động có ý nghĩa thời gian qua.*******
    "Còn anh bạn PhongVux - nếu câu lạc bộ ( như các bạn gọi nó là như thế) thì những người cũ đi đâu- nếu như nó họat động tốt - tổ chức tốt -và có sự gắn kết giữa mọi người , bạn hãy suy nghĩ cho đúng , cho chính xác đừng nghĩ sai,cậu chưa hiểu đựơc mấu chốt vấn đề - Tại sao thay mấy đời các ông Hội Trưởng - sao mà phải thay ,nếu tốt thay làm gì , đó , đó , đó mới là vấn đề ,"
    ******Những người cũ như bác, chỉ biết đứng xa rồi phán lung tung thì xin thưa, đi đâu thì đi, VHN hiện nay ko cần những người như bác. Chúng tôi đang rất cố gắng để gắn kết VHN, bỏ qua khái niệm người mới người cũ để tăng thêm tinh thần đoàn kết, chỉ có người yêu Vespa và không yêu Vespa thôi. Bác đừng mang danh người cũ ra doạ tôi, tôi ko sợ đâu...
    Ban lãnh đạo VHN sau này tôi tin rằng họ sẽ làm rất tốt để gắn kết mọi người lại, kể cả bác nếu bác biết quay đầu là bờ...********
    "Tuy nhiên nhìn những bài bạn viết ,tôi thấy trong đó cũng có lửa lắm ,có nhiệt huýet lắm
    điều đó không những tôi ghi nhận chắc mọi người cũng vậy . "
    *******Lửa của tôi tự tôi và những người quanh tôi biết, ko cần bác phán xét. Nhá...********
    "Nếu ban này , ban nọ mà các bạn bầu ra , làm điều gì cũng phải nhớ - Các bạn nợ câu chuyện Hội ngộ 3 miền đó- tiện đây nhắc để các bạn biết - sự việc hội ngộ 3 miền do 1 thành viên lâu năm của HN chơi xe đề cập ra và nó trở thành hiện thực - điều này không phải ai cũng biết- do đó tôi mới nói các bạn nợ HN một cuộc hội ngô-"
    ********Vụ hội ngộ 3 miền đỗ vỡ có phải vì những thành viên như bác chỉ biết đứng đằng xa ném mắm tôm vào hội nghị ko? Rồi sau đó phẩy tay: Tao đã bảo rồi mà... Tôi sổ toẹt vào cái vụ nợ lần này của bác. Lần sau đến lượt chúng tôi sẽ làm hết mình để không hổ thẹn với lương tâm và tình yêu Vespa. Lúc đó nếu muốn bác cứ tham gia nhá...**********
    " Còn nhiều điều tôi cũng muốn nói nhưng để các bạn tự chiêm nghiệm, tự chứng minh"
    **********Thôi không tranh cãi với bác nữa, nếu muốn bác cứ PM cho tôi lấy số điện thoại rồi mình đi cafe nói chuyện cho nó cụ thể. Đừng lôi nhau lên diễn đàn anh em cười cho đấy...
    Mấy lời ngoa ngôn định gửi riêng bác chuongvespa nhưng thấy có thể sau này lại có ý kiến tương tự nên xin phép các bác tôi cứ post lên đây để mấy người chuyên ném mắm tôm hội nghị biết mà tránh. Tất cả các ý kiến kiểu của bác chuongvespa xin mời ra Vườn Hồng 17h30 thứ 7 hàng tuần tôi và VHN xin tiếp thu.
    @ Hải thuốc lào: anh mượn tạm câu "ném mắm tôm hội nghị" của chú nhá...
    @ cụ Loa: nhà cháu càng ngày càng thấy ý kiến của cụ tuyệt vời, đúng là cố vấn cao cấp có khác...
    Được phongvupx sửa chữa / chuyển vào 20:45 ngày 18/09/2007
  2. minhhai1506

minhhai1506 Thành viên mới

mỗi người nếu bớt đc cái Tôi của mình đi 1 chút 1 chút thôi thì em nghĩ VHN sẽ lớn mạnh lắm , anh em chúng ta muốn sinh hoạt về lâu về dài thì phải lập ra người lãnh đạo và ngừoi lãnh đạo của VHN hiện nay là chưa có vì vậy mới lập lên TOPPIC này vậy mọi người hãy bớt đi 1 chút cái Tôi của mình để xây dựng 1 tập thể vững trãi hơn , có nề nếp và quy củ hơn , tất nhiên nói trên Forum thế này thì nó ko đc hay cho lắm , nhưng vẫn phải post lên để lấy ý kiến chung của mọi người , vậy nếu ai thực sự có tâm huyết với VHN hãy đưa ra ý kiến thẳng thắn cho dù chưa phải là trên forum nhưng cũng ra vườn hồng gặp mặt mọi người để đi đến 1 thống nhất chung , chứ cứ nói người này đồng ý người khác ko đồng ý như thế này nó lan man mất thời gian của mọi người lắm , em thấy rất nhiều người theo dõi TOPPIC nhưng ko tham gia vậy sao chúng ta ko có 1 buổi ngồi nhận định về ban lãnh đạo của VHN , em nghĩ là chúng ra sẽ cùng nhau đi đến 1 quan điểm mà trong lòng ko ai phải ấm ức chuyện này chuyện kia nữa ,
    em có vài lời mạo muội mong các anh bỏ qua cho nếu có rì ko phải
  3. votkavotkhot175

votkavotkhot175 Thành viên mới

Mình chẳng biết nên vui hay buồn cho 1 topic kiểu như thế này!
    Hôm thứ 7 vừa qua , tại vườn Hồng, anh em vespa Hà nội đã có buổi bình bầu Hội trưởng thành công, mừng Chính lên hội truởng ,mong có thêm những buổi sinh hoạt lý thú và bổ ích,chúc mừng anh em trong Ban lãnh đạo, mong anh em đẩy ong trào lên cao, vui vẻ và đoàn kết.
    Theo ý kiến cá nhân của mình, những cái nick mới, những người có ý kiến chen ngang, không có ý kiến xây dựng thì mod cứ xoá bài( đúng như trách nhiệm Diễn đàn giao cho).Cá nhân mình góp ý với bạn nào đang sử dụng nick chuongvespa nên tự xoá bài của mình vì sự tôn trọng mọi người , trong đó có tên bản thân tôi, tôi thấy tên tôi xuất hiện trong bài của bạn là 1 sự hổ thẹn cá nhân.Mình cũng có chút góp ý với bạn nick phongvupx : bạn không cần phải trả lới những bài cua các nick mới mở trong vòng 1 , 2 ngày 1 cách quá tỉ mỉ như vậy,mình e rằng bị mang tiếng quá khắt khe trong lời ăn tiếng nói một cách lãng phí,không cần tranh luận với 1 người mà bạn không biết mặt biết tên làm gì......mình thấy thông tin bạn đưa ra chứng tỏ 1 điều bạn rất am hiểu về hội vespa hanoi,rất nhiều thông tin mà đến bây giờ mình mới biết,vì vậy để tranh luận với 1 kẻ vô danh tiểu tốt mà cần đến nhiều kiến thức thì mình nghĩ là quá lãng phí,nên để đẩy cao phong trào lên cao thì hiệu quả sẽ yích cực hơn.Mình lại góp ý với nick convitcon, chú có nhiệt huyết với hội thì cứ bình tĩnh,góp ý tích cực với anh em ,tranh post bài nằng nề gây hiểu lầm ....t
    Mình chỉ có vài lời mong mọi điều tốt lành, anh em vui vẻ.
    @mod:nếu có thể xoa bài của chuongvespa va convitcon ....và yêu cầu chuongvespa tham gia sinh hoạt cùng anh em để hiểu nhau hơn.
    @Chính và ban lãnh đạo mới: làm 1 bữa hoành tráng để anh em vespa hanoi và vespa cả nước còn biết mặt chứ nhỉ(nhắc nhở nhẹ nhàng nhưng mình nghĩ là cần thiết đấy)
  4. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

Anh ạ, cái gì đúng thì thôi. Học làm người có ích trước đã rồi hãy chơi sau. Anh biết chuyện em mất trắng cái xe rồi đấy. Sống sao cho nó đàng hoàng.. vợ con của anh em trong hội thấy anh em chơi với nhau mà mừng.. bọn trẻ mới chơi thấy clb là nơi có ích..để cho chúng nó ko phải thành con gà con qué.. để cho người ngoài người ta nhìn vào ng ta ko nói ra nói vào..ko phải bịt mũi phẩy tay phủi "khói". Để cho người ở, kẻ đi sau này ngồi với nhau còn có cái mà tay bắt mặt mừng..
    Ps: chúc mừng anh Chính. Nghe anh Long nói em mới biết. Cố gắng anh nhé. Đừng để vạ vào thân (nói vui thôi, chắc anh hiểu.)
  5. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Thật chẳng ra sao với cái việc tranh cãi không đâu, rõ là buồn.
    * Tôi cùng quan điểm Longplay: Châu nên sửa bài đi, không nên "nhạy cảm" thế, và nó cũng không đúng hoàn toàn cơ mà.(Nói đến đây thôi nhé-không tranh cãi đâu đấy)
    * @Cả nhà: Tôi chưa hề làm hội trưởng gì đâu nhé, đừng chúc mừng thế, oan. Hôm ở Vườn Hồng tôi offline cùng mọi người và cũng nêu ra quan điểm của tôi- cũng giống như bài tôi đã trả lời trang trước. Vấn đề này vẫn đang được anh chị em thảo luận, chứ chưa đi đến thống nhất. Vẫn nên để anh chị em trẻ tuổi gánh vác mới gọi là xông pha. Mà tôi thấy tình hình nóng thế này, anh em tập kết về 1 chỗ làm bữa bia cho nó mát còn hơn. nhể.
  6. matchopchop

matchopchop Thành viên mới

Các bác bàn tán ồn ào quá - vấn đề đưa 1 người lên làm hội chưởng là đúng đắn , là người gắn kết anh em vào ,tạo dựng một chốn đỗ lại cho các anh mới , Chúng ta cũng không nên bàn nhiều quá - nếu cần nên tập trung trên vườn hồng -nói chuyện thẳng thắn , trực tiếp không nên nói chuyện qua lại nhiều trên diễn đàn .
    Chiều thứ 7 tuần tới - 22/09/2007 mọi người nên tham gia đầy đủ .Em nghĩ các bác nào có nhiều ý kiến . nhiều tranh luận nên tham gia , góp ý thẳng thắn , không nên đưa đẩy vấn đề nhiều quá ,
    @ Bác ChuongVespa - Mời bác thứ 7 nầy tham gia cùng anh em -có vấn đề gì bức xúc- bác cứ nói ra
    @ Bác vịt con - Tiện thể mời bác lên trên này tham gia , đóng góp ý kiến -
  7. Openedmind

Openedmind Thành viên mới

Cứ ở đâu có bình bầu là lại có ý kiến trái ngược nhau, đơn giản vì mọi việc đều có mặt tốt và mặt xấu. Người nào thấy tốt thì nói tốt nhưng người thấy mặt chưa tốt họ sẽ nói về những điều đó nếu ko thì đâu còn bình bầu nữa mà là chỉ định rồi. Bình bầu ko đơn giản chỉ là chọn người mà trong quá trình chọn lựa những người được ứng cử có điều kiện tập hợp lại vấn đề từ các ý kiến theo cả hai mặt tốt xấu để biết hướng điều chỉnh nếu trúng cử. Nếu thật sự chỉ có một khía cạnh tốt thì em nghĩ không cần bầu bán làm gì vì cho dù ko có người đứng đầu thì chắc chắn trong thâm tâm từng người cũng tự chọn ra ai là hội trưởng xứng đáng nhất rôi. Thế ko phải là đủ lắm ru?
    Em ko là thành viên Vespa HN nên nếu có nói gì sai xin các bác bỏ qua đừng "quốc" bài của em ra từng tí để bắt bẻ. Các bác chơi Vespa em chơi món khác, cách chơi có thể khác nhau nhưng xét về bầu bán chức sắc thì cũng chung 1 logic thôi, cái gì xuất phát từ TÌNH thì cứ để nó tự nhiên phát triển đem LÝ áp đặt vào mất vui.
  8. robinxonvnn

robinxonvnn Thành viên mới

Chúng tôi không chấp định định để bạn và "chuongvespa" đối thoại với nhau nhưng "càng nhân nhượng bọn chúng càng lấn tới.." các cụ nói cấm cấm có sai bao giờ.
    Tôi có vài lời thế này: nếu bạn thiện chí thì chúng tôi luôn nhiệt tình với bạn nhưng theo tôi nghĩ bạn vào đây không hề có thiện chí mà là phá đám thì đúng hơn.Tất nhiên bạn không đủ tư cách để thay đổi được bất kỳ cai gì ở đây nhưng bài viết của bạn đã động chạm đến hình tượng "Những người bạn vespa" của chúng tôi.
    Tôi nói với "những kẻ khủng bố" (tôi tạm gọi cái tên ấy trước khi bạn có thay đổi) thế này nhé: ở tập thể "Những người bạn vespa" của chúng tôi là nơi hội tụ có chung niềm đam mê dòng xe Vespa, ở đây không có sự ép buộc hay bắt buộc.. mà hoàn toàn tự nguyện. Chúng tôi giúp nhau về mặt tinh thần, kinh nghiệm xe cộ.. tạo cho chúng tôi một sân chơi vui vẻ sau những giờ phút làm việc căng thẳng đầy những sự ganh đua đố kỵ trong công việc cũng như trong cuộc sống hàng ngày.
    Chúng tôi lập ra tập thể này không phải để làm kinh tế hay làm từ thiện.. Còn cái việc "xe đắt.. xe rẻ.." mà bạn nói thì tuỳ vào chủ xe & lương tâm người bán, người sửa.. chúng tôi không thể can thiệp được. Cái việc ?oCòn vụ mấy cháu trẻ mồ côi kia đấy? thì chúng tôi có biết. Chúng tôi cũng đã từng tham gia nhiều chương trình như: Tất cả vì miền trung thân yêu, Thăm và tặng quà cho trẻ khuyết tật.. và nhiều nhiều nữa. Việc này thì tuỳ tâm & kinh tế tùng người và từng chương trình.
    Bạn biết đó.. nếu chương trình nào bạn cũng tham gia thì tôi nghĩ có một ngày tôi sẽ thấy bạn "tay gậy tay bị" đi lang thang khắp phố, kể cả bây giờ bạn đang là tỷ phú.. bởi vì chúng tôi làm từ thiện bằng hành động thực tế chứ không phải chỉ "click" đâu.
    Thôi.. tôi không muốn nói nhiều, việc ai người ấy làm bạn hãy về "nhà" của mình đi. Chúng tôi chỉ tiếp những người có thiện chí thôi.
    Được robinxonvnn sửa chữa / chuyển vào 19:32 ngày 19/09/2007
  9. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

chẳng biết xưng hô thế nào. Tạm gọi nick thôi nhé.
    Robinson có lẽ nhầm tôi với chuongvespa nào đó. Nick convitcon121 này được lập cũng chưa lâu và ko phải ko ai biết tôi và cái nick này. Tôi với anh em vespa thế nào thì mọi ng cũng hiểu. Tôi thấy cách trả lời bài của bạn có lẽ là tốt nhất trong thời điểm này. Tôi mạn phép không góp ý thêm gì.
    Tôi mong muốn rằng: đấy, thực sự clb đã và đang sinh hoạt thế nào mọi ng nhận thức 1 cách có tổng hợp và nhận định và ai là người có thể gánh vác những trách nhiệm này. Cái hội này nó sinh hoạt theo kiểu "ăn chơi" quá lâu rồi. Cuộc vui nào cũng có lúc tàn. Tre già thì cần phải có măng mọc, kế hoạch nào để phát triển, kế hoạch nào để duy trì đó mới là cái đáng mà mang ra bàn, mà mang ra cân nhắc.
    Còn ko ai nhận thì ko phải là hội sập ngay được, clb vespa HN chỉ có ý nghĩa khi từng thành viên có ý thức về văn hoá vespa, văn hoá con người và văn hoá cộng đồng. Khi mọi người có ý thức thì không cần đội trưởng thì clb vẫn phát triển mạnh.
    Cá nhân tôi mong muốn ai có tâm huyết có khả năng hãy tự đứng lên để nhận cái trọng trách này. Cãi nhau rồi để bầu được 1 người tôi có cảm giác nó như là 1 trận chiến đấu giữa các bè phái mang hơi hướng khác nhau. Và chắc chắn nếu như thế thì người được bầu sẽ luôn luôn không bao giờ chiếm được trọn sự đồng thuận của số đông. Vì vậy, hãy tự đứng lên và ứng cử, đó mới là sự nhiệt huyết và bản lĩnh.
  10. papilrock

papilrock Thành viên mới

ặ! Bi La Đin,
    Mơnh thỏƠy lung tung rỏằ"i...bàn thơ ưt mà cÊi vÊ thơ nhiỏằu. Nỏu k giỏằ 'ặỏằÊc hòa khư thơ chỏằ> có online 'ỏằf vào gÂy chuyỏằ?n, làm mỏƠt trỏưt tỏằ nặĂi công cỏằTng là cóc 'ặỏằÊc. Mà chặa thu 'ặỏằÊc kỏt quỏÊ gơ cung bỏằYi có mỏƠy ông "khỏằĐng bỏằ'" 'ang tỏưp sỏằ nâm bom online. Nhỏằng phỏĐn tỏằư này nên bỏằn chuyỏằ?n làm gơ khi sỏằâc mơnh thơ quĂ còi...Thôi cóc nói nỏằa. Cho cĂi box này nó trỏằY vỏằ 'úng nghâa cỏằĐa nó.,
    Được papilrock sửa chữa / chuyển vào 22:20 ngày 19/09/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa