1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vấn đề quan trọng: Ban lãnh đạo Vespa HN!

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi phongvupx, 01/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Trước hết tôi xin thành thật xin lỗi các bác vì 1 số bài viết của tôi đã gây ra sự tranh cãi không đáng có, mặc dù mục đích của tôi là hoàn toàn tốt đẹp.
    Từ bây giờ đề nghị các bác tập trung vào chủ đề chính của topic này, bầu ra ban lãnh đạo và tìm ra phương hướng hoạt động cho VHN, đừng để người trong người ngoài nói ra nói vào nữa. Đề nghị Mod xoá những bài không phù hợp trên topic tránh loãng... thanks!
    @ convitcon: Bác cũng không hiểu tình hình VHN hiện nay đâu, tìm hiểu kỹ đã rồi hãy góp ý cho thiết thực nhé, tôi thấy dạo này xe to bị bắt rồi, ra vườn Hồng với Vespa đi thôi.
    @ cả nhà: Thứ 7 này mình bàn thêm tí hay là cho nó cụ thể luôn nhể? Tôi được bác Trường Anh gửi cho tham khảo bản điều lệ 1 số clb tương tự rồi, sau khi có ban lãnh đạo tôi sẽ đưa ra để các bác xem xét chỉnh sửa và ký duyệt,. Vụ này sẽ chỉ đưa ra công khai khi đã hoàn thành, tránh tình trạng đẽo cày giữa đường.
    Em đang trong SG, chờ gặp bác tuekhanh và mấy bác VSG... cả nhà vui nhá...
  2. cameraman

cameraman Thành viên mới

Quyết định như Kiên chớp đi, T7 này mọi người cố gắng ra offline đầy đủ, đưa vấn đề ra giả quyết rốt ráo cho xong. Ai có ý kiến, có bức xúc, có quan điểm hay chia sẻ gì thì cũng lên tiếng trong buổi offline này luôn.
    AE nào không tham gia mà cứ ném mắm tôm trên topic này sẽ không được chấp nhận. Và cũng không được xem là thành viên của Vespa HN nữa.
    Trong hôm đấy chúng ta sẽ biểu quyết luôn về vấn đề "BAN LÃNH ĐẠN", đừng mất thời gian bàn ra tán vào trên này mãi, cuối cùng cũng chẳng được việc gì..

3. cameraman

cameraman Thành viên mới

4. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

Cám ơn bác đã "hạ giọng" với tôi. Tính tôi nó nóng, bác cũng thông cảm. Đúng là tình hình hiện giờ tôi không nắm rõ bằng bác. Thế nhưng cái yếu điểm của cái hội này từ xưa tới nay nó vẫn thế cả thôi bác ạ.
    Quan niệm của tôi là AI CÓ KHẢ NĂNG VÀ MÁU LỬA MUỐN LÀM LÃNH ĐẠO THÌ TỰ LÊN TIẾNG, TỰ ỨNG CỬ. Đừng ngồi ở dưới rồi chờ người khác bầu lên. Như thế không phải là người thực sự có khả năng. Người đó chỉ xứng đáng là người mà số đông anh em quý mến mà thôi.
    Các bác nào đã "trót" tham gia một cách nhiệt tình và tâm huyết. Đừng vứt bỏ sự cố gắng của mình. Và cũng đừng ngồi im nữa. Tự đứng lên để dẫn dắt anh em.
    Tôi thực sự không thích cách lãnh đạo của anh Thanh đầu gấu vì xa rời anh em quá. Nhưng tôi cảm thấy rất có thiện cảm với anh Thanh, bởi vì anh dám đứng lên nhận trách nhiệm. Dám làm dám chịu (nên là em có nói anh thế chắc anh chả cáu em đâu - anh Thanh nhỉ? ).
    Ps: Vẫn mong muốn nhìn thấy anh Chính đứng lên.... ! cố lên anh.
  5. papilrock

papilrock Thành viên mới

Một khi còn " SẠN" thì còn phải đãi....
    Cố kiềm chế một tí các bạn ơi. Tích cực nào, cái gì chưa ổn ta sửa tiếp, chớ có hệ trọng vấn đề quá mà sinh ra đau dạ dầy, mệt cái óc.
    Ai muốn tham gia vào bữa cơm của gia đình Vespa thì hãy tự đến nha, đừng đòi mời, đừng đòi to như cỗ, và cũng cố gắng đừng "bị đuổi"...
  6. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

[/quote]
    Cám ơn bác đã "hạ giọng" với tôi. Tính tôi nó nóng, bác cũng thông cảm. Đúng là tình hình hiện giờ tôi không nắm rõ bằng bác. Thế nhưng cái yếu điểm của cái hội này từ xưa tới nay nó vẫn thế cả thôi bác ạ.
    Quan niệm của tôi là AI CÓ KHẢ NĂNG VÀ MÁU LỬA MUỐN LÀM LÃNH ĐẠO THÌ TỰ LÊN TIẾNG, TỰ ỨNG CỬ. Đừng ngồi ở dưới rồi chờ người khác bầu lên. Như thế không phải là người thực sự có khả năng. Người đó chỉ xứng đáng là người mà số đông anh em quý mến mà thôi.
    Các bác nào đã "trót" tham gia một cách nhiệt tình và tâm huyết. Đừng vứt bỏ sự cố gắng của mình. Và cũng đừng ngồi im nữa. Tự đứng lên để dẫn dắt anh em.
    Tôi thực sự không thích cách lãnh đạo của anh Thanh đầu gấu vì xa rời anh em quá. Nhưng tôi cảm thấy rất có thiện cảm với anh Thanh, bởi vì anh dám đứng lên nhận trách nhiệm. Dám làm dám chịu (nên là em có nói anh thế chắc anh chả cáu em đâu - anh Thanh nhỉ? ).
    Ps: Vẫn mong muốn nhìn thấy anh Chính đứng lên.... ! cố lên anh.
    [/quote]
    * Xin chào cả nhà và chúc 1 ngaỳ vui vẻ.
    @ Long Châu: Xin cảm ơn em đã động viên, và cũng xin nói để mọi người cùng thâý rõ hơn vấn đề cuả tôi.
    -Taị sao tôi không đứng lên dám nhận, dám làm...? Xin nói rõ hơn thế naỳ: Tôi không có ý định đứng ra nhận trách nhiệm naỳ, tôi sợ ư? Không, tôi chẳng sợ gì, bao nhiêu năm chơi xe tôi đâu có sợ gì đâu, hơn nưã toàn anh em chiến hữu. Tôi có quan điểm riêng cuả mình và tôi đã giải thích từ mâý bài trước, tôi mong muốn anh em trẻ hơn tôi nhận vị trí này vì nhiêù yêú tố (họ trẻ tuổi, năng nổ, sáng tạo, dám chơi, dám chiụ, thời gian có, sức khỏe tốt...). Tôi đã duy trì 1 thời gian dài chơi xe cùng anh em, có lúc tôi ngồi nói chuyện với Tùng81vn và thâý là Tùng cũng đã chơi xe trước tôi khoảng 3 tháng gì đó.
    Qua bao thời gian sinh hoạt, rồi có những thời điểm chưa có hôị trưởng mới lên thay thì cá nhân tôi cũng chỉ nghĩ đơn thuần khuấy động lại phần nào phong trào đang lắng xuống, cũng không hề có ý định mình đứng lên làm cái gì đó qui mô hơn - bơỉ tôi rất biết tôi không đủ thời gian cho việc đó, có nhiều thơì gian tôi biến mất (công việc bận, ốm yếu, công tác...) Vậy đâý, rất thiếu thời gian, thỉnh thoảng ra gặp anh chị em tán gẫu tí, hôm naò xin được visa thì làm mấy vạ bia, hoặc mấy tháng gần đây lại có nhiêù thơì gian hơn tý thì giao lưu rộng hơn tí chẳng hạn.
    Quả thực tôì chỉ đơn thuần nghĩ là luôn duy trì phong trào chơi xe cổ, nêú phong trào lên cao thì thôi, còn khi nó lắng thì tôi cũng chỉ biết rủ rê anh chị em làm vaị bia cho xôm, ngôì tán gẫu giải toả stress. chả thế mà anh chị em còn tếu táo đặt cho tôi caí "ranh hiệu" là "chưởng ban ăn nhậu". thôi lan man cũng chẳng hay lắm, chỉ một chút tâm sự vụn vặt mong các bác hiêủ 1 một điều là tôi có nhiều lí do để không đứng lên nhận vị trí naỳ chứ không hề ngại các vấn đề trách nhiệm, trách nhiệm với gia đình, vợ con còn nặng nề hơn nhiều- đó mơí là cái mà tôi phải lo nghĩ. Còn vấn đề với hội, tôi chỉ muốn giao lưu theo đúng tiêu đề: Gặp gỡ giao lưu, còn những yêú tố khác chỉ là phụ (như đi picnic, từ thiện, diễu hành, ăn nhậu, sinh nhật.....).
    Cuối cùng thì trên đây cũng chỉ là ý kiến cuả cá nhân tôi muốn bày tỏ để các bác rõ hơn 1 chút vè quan niệm cuả tôi.
  7. nehanh

nehanh Thành viên mới

Chẳng hiểu gì cả, cái ông Chính ông Phụ gì đó nên tránh xa vụ này để chứng minh mình trong sạch. Ông nào thích làm cứ xung phong. Nếu không có tức là không cần hội trưởng. Ai nghĩ ra chuyện này mà không giải quyết được là làm mất đoàn kết nội bộ. Chơi xe chứ có phải cãi nhau đâu. Chán!
  8. Minsk_Classic

Minsk_Classic Thành viên mới

Cũng là một ngưòi tham gia vespa từ lâu . Mình cũng theo dõi và cũng đã từng nhiều lần dự những buổi , rất nhiều những buổi bình bầu hội trưởng . Nhưng tất cả đều như nhau cả . ANh em cãi vã v..v và vv.vv . Theo mình thì cái chức hội trưởng không quan trọng . Quan trọng là tất cả đều phaỉ có tinh thần xây dựng clb . Nói thật là cũng một hội nhưng mà chác gì mọi nguời đã ưa nhau nên người nọ lên hội trưỏng , người kia lên hội trưởng ngưòi vui lòng thì cũng có ngưòi không thích . từ xưa đến nay đều như vậy . Bây h có thể mình ít tham gia clb những người bạn Vespa (căn bản bán mịa nó xe rùi . keke ). nhưng lúc nào mình cũng đọc bài , cũng theo dõi huớng về CLB . Theo ý kiến cá nhân của mình thì , không cần bình bầu hội trưởng gì cả . Nếu tất cả cùng nhau xây dựng box ngày càng tốt hơn thì chúng ta cũng đã có tinh thần xây dựng clb như những người" hội trưởng" rồi đấy . Tất cả cùng nhau mà thực hiện . Đi chơi, off ẹp thì chỉ cần ới nhau 1 tiếng . Vui là chính. Thế có khi lại đông vui vì toàn bình vôi . hihi . Chứ cứ hội trưởng hội phó ko ưa nhau lại vắng tanh . Đến lúc đi off chỉ toàn người dưng . Túm năm tụm ba . Mỗi ngưòi một góc . Phải làm thế nào để clb ngày càng đông anh chị em cùng tham gia . Đấy mới là sụ thành công. Như bây h em thấy đông vui cũng là một phần thành công rồi đấy . Anh chị em cứ duy trì thế nhé .
  9. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

* Cảm ơn bạn đã nhắc tôi tránh xa ra, vâng, nêú bạn đọc kỹ từ bài đầu tiên thì bạn đã hiểu, nêú bạn tham gia vào clb thì bạn cũng hiểu, và nếu hiểu thì bạn có lẽ sẽ không phát biểu như thế này.
    * Nếu bạn lưu tâm đọc thì sẽ thấy không tự dưng tôi post baì, chỉ khi naò có ai đó nhắc đến tôi thì tôi phaỉ trả lời thôi. Mong bạn đọc và hiểu hơn nữa.
  10. phongvupx

phongvupx Thành viên mới

Kính thưa các bác, sau gần 1 tháng duy trì topic này đã nhận được rất nhiều sự quan tâm của ace chơi Vespa (kể cả những bác hay tham gia offline và những bác đã lâu rồi không tham gia với anh em). Như vậy mới thấy là vần đề hoạt động của ace VHN luôn nhận được sự quan tâm của mọi người và mọi người vẫn luôn mong muốn VHN phát triển mạnh mẽ và quy củ.
    Sau 1 thời gian tìm hiểu tôi thấy mọi người có rất nhiều ý kiến khác nhau quanh chuyện hoạt động và ban lãnh đạo (cụm từ này hơi nhạy cảm thì phải???????) cho VHN. Nhìn chung những ace chơi Vespa đều là những người rất cá tính và có cái tôi rất lớn nên đôi khi cái sự chơi mà gò bó quá thì cũng sẽ khó khăn trong việc kêu gọi sự đoàn kết lại của ace. Như chúng ta đều biết trong quá khứ VHN đã từng có ban lãnh đạo và tổ chức khá quy củ nhưng rồi cũng chẳng hoạt động được bao lâu. Có ý kiến lại cho rằng hiện nay VHN không có ban lãnh đạo mà phong trào lại đang lên rất mạnh nên có lẽ không cần có ban lãnh đạo làm gì cả. Những hoạt động trong thời gian qua là do có công sức của rất nhiều bác tham gia kêu gọi vận động và tổ chức các hoạt động cho ace (mặc dù họ không lãnh đạo nhưng ace lại rất nhiệt tình tham gia).
    Theo nhiều ý kiến khác nhau mà tôi nhận được thì ngay lúc này gò ép VHN vào những quy củ chặt chẽ là chưa phù hợp, thêm nữa nhiều bác cũng không muốn mình bị "thằng khác" lãnh đạo...
    Sau khi tham khảo rất nhiều ý kiến tôi thấy dù sao VHN cũng nên có 1 tổ chức nhất định dù chặt chẽ hay lỏng lẻo, vậy thay vì bầu bán ban lãnh đạo với rất nhiều trách nhiệm mà ko hề thấy quyền lợi và gây ra rất nhiều tranh cãi của tất cả mọi người thì chúng ta hãy đề cử những ace nhiệt tình làm 1 BAN LIÊN LẠC (BLL) cho VHN, còn chuyện đường hướng hoạt động thì sẽ do BLL đưa ra và chuẩn bị rồi mọi người cùng tham gia góp ý và chung tay thực hiện. Như vậy mọi chuyện sẽ dân chủ hơn và tất cả mọi người đều có trách nhiệm tham gia xây dựng 1 VHN vững mạnh với nhiều hoạt động có ý nghĩa.
    Theo đó tôi đề cử 5 người mà tôi từng đề cử vào ban lãnh đạo vào BLL (lâm thời) của VHN luôn, gồm bác Dũng (cụ Loa), bác Chính (Picespin), bác Dũng (tue khanh), bác Tùng (nguyenthanhtung81vn) và O Hoa (Vespa_nhat, Conventor). Tập thể BLL sẽ cùng nhau đưa ra các ý tưởng hoạt động cho VHN và cố gắng tạo ra các hoạt động bổ ích cho ace. Tuỳ theo yêu cầu cụ thể của mỗi sự kiện và thời điểm mà BLL sẽ có sự phân công trách nhiệm cho mỗi thành viên khác nhau. Sau 1 thời gian nữa, chúng ta sẽ xem xét xem BLL hoạt động có hiệu quả hay không mà quyết định bước đi tiếp theo là nâng cấp lên phiên bản cao hơn (chuyển từ BAN LIÊN LẠC thành BAN LÃNH ĐẠO với các trách nhiệm và tổ chức quy củ, cụ thể hơn) hay giải tán nó đi để VHN chuyển về hoạt động theo kiểu tự phát như thời gian vừa qua.
    Thành phần của BLL cũng không nhất thiết phải cố định là những cá nhân nào mà có thể thay đổi tuỳ tình hình, vai trò của mỗi cá nhân trong BLL là như nhau và mỗi quyết đinh được đưa ra đều là của tập thể.
    Vậy trước hết rất mong BLL tổ chức tốt vụ đi chùa Hương cho ace cái nhể? Sau đó rất mong mỗi ace chúng ta đều đóng góp ý kiến và chung tay góp sức để sự chơi ngày càng lớn mạnh và có ích.
    Vì đây chỉ là BLL nên các bác, những người bạn Béc Ba, mới là người lãnh đạo tối cao họ chỉ có nhiệm vụ liên lạc viên thôi.
    Rất mong các bác ủng hộ phương án mới này, tất cả những ý kiến đóng góp nên PM cho tôi nếu như các bác thấy nó có thể ảnh hưởng xấu đến hình ảnh VHN. Tránh tuyệt đối chuyện tranh cãi như thời gian vừa qua, chỉ làm xấu đi hình ảnh những người bạn Vespa mà thôi.
    Các bác làm ly bia chúc mừng cái nhá
    Say quá rồi, đi sửa xe chuẩn bị cho chuyến chùa Hương thôi...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa