1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vấn đề sinh học- Thắc mắc biết hỏi ai?

Chủ đề trong 'Công nghệ Sinh học' bởi ti9_037, 27/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. friendly_girl2412

friendly_girl2412 Thành viên mới

Em muốn hỏi về cấu trúc & chức năng của ARN và ADN
  2. ghost_9x

ghost_9x Thành viên mới

em cần tìm 1 số thông tin về sinh học............cụ thể là cái dinh dưỡng nitơ ở thực vật .......em đã search trong google mà ko có cái cần tìm..............mọi người giúp em với ạ.........cần lắm ạ...........e cần 1 sôư thông tin về Nitơ:
    1.......vai trò của nguyên tố khoáng nitơ đối với thực vật
    2.... sự chuyển hoá nitơ
    3......các nguồn cung cấp nitơ cho cây
    thank all.........
  3. tkiendn

tkiendn Thành viên mới

các bác cho em hỏi thử xem là tìm kiêm bang giá cua các thiêt bị sản xuất bia o đâu em tim hoài ma ko thấy.ah chi cho biết luuôn cả bảng giá của nguyên liệu san xuât bia cua thi truong hien nay nua.co em hỏi luôn là hiện nay nên đầu tư công nghệ với công suất là bao nhiêu la cò hệu quả kinh tế nhất
  4. 76nguyenle10

76nguyenle10 Thành viên mới

Kiến thức không bao giờ thừa cả. Vì vậy, ta cứ học và học thật chăm để chinh phục tri thức nhân loại. Và tất nhiên chúng ta sẽ hưởng được thành quả do chúng ta tạo ra thôi.
    Vì kiên thức không bao giờ bị gò bó trong khuôn khổ nào cả nên Pác cứ theo lí tưởng của minh đi nhé. Vì như thế Pác sẽ có lòng đam mê tìm tòi, học hỏi Pác sẽ sớm lĩnh ngộ được thôi, mặc dù bước đầu gặp phải muôn vàng khó khăn. Nhưng Pác hãy nhớ rằng "Trên bước đường thành công không có vết chân kẻ lười biếng"
  5. haiyendang

haiyendang Thành viên mới

thanks
  6. quyhutmau83

quyhutmau83 Thành viên mới

Cho mình hỏi, tại sao sau 1 đêm thức dậy , xuống nhà bếp thấy giòi bò đầy sàn nhà...các bạn có biết nguyên nhân và cách nào để giải quyết không? Có mẹo vặt nào để giỏi không thể sinh nở được không,
    cảm ơn
  7. bebibemit

bebibemit Thành viên mới

hic hic
    mình đang tìm hiểu về kỵ thuật tạo dòng, có một số câu hỏi, chắc là rất cơ bản, nhưng thực sự mình chưa trả lời được. Mình thật sự thấy bí quá. Các anh/chi có tại tiệu hoặc hướng dẫn giúp mình với. mình rất cảm on.
    1- Nguyên lý của kỹ thuật nhân dòng ?
    2- Mô tả các bước chính của kỹ thuật nhân dòng 1 đoạn gen biết trước tuần tự nucleotide = PCR
    3- Sự khác biệt của 1 plasmid dùng cho nhân dòng và 1 plasmid dùng tạo protein dung hợp tái tổ hợp
    4- Thiết kế mồi và mô tả các bước chính để tạo protein dung hợp với plasmid pGEX 6P-L
  8. vuquyenanh

vuquyenanh Thành viên mới

Em có bài tập này ko hiểu mong các bác chỉ giúp
    Ở người bệnh bạch tạng do gen lặn b chi phối, gen lành B, gen nằm trên NST thường. Trong 1 quần thể tỷ lệ người bị bệnh bạch tạng (bb) là 1/20.000
    a ,Tần số gen bệnh đột biến trong quần thể
    A. Khoảng 0,4% B.Khoảng 7%
    C. 1,4% D. 93%
  9. myducanh

myducanh Thành viên mới

Cac pac, cac anh chi oi11111111, cho em hỏi một chút. Ở nước mình đã có nhà máy nào sản xuất được các loại túi ni lon, hoặc các loại túi nói chung từ vật liệu sinh học mà chúng có thể tự phân huỷ trong môi trường bởi các loài vi sinh vật chua nhi? Sản phẩm đó đã có mặt ở Việt Nam chưa? Ai biết thì giúp em với nhe.
    Cảm ơn nhiều!!!
  10. DYKISLYS

DYKISLYS Thành viên mới

Mình muốn tìm hiểu về sự tiến hóa hệ thần kinh của các loài động vật có xương sống từ lớp cá đến lớp thú.
    Mọi người giúp mình tìm thông tin và nên trình bày thuyết trình ntn