1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

vấn đề về da ___________>___< help

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nysami, 06/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nysami

nysami Thành viên mới

vấn đề về da ___________>___< help

hic
    em chả hỉu da của em bị làm sao nữa
    da chân nó ko được nhẵn , trắng như mọi người , mà nó cứ hơi nhăn nhăn ý ạ , kiể như có nếp ý
    mà lại khắp cả chân
    các s tư vấn hộ em
    làm thế nào cho hết mấy nếp nhăn bây h
    sắp mùa hè rôi
    tủi thân quá
  2. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Bạn nói chung chung thế này thì không hình dung nổi da bạn có vần đề gì . Vd như da chân bạn lúc trước thì vẫn bình thường, nhưng do dạo này trời lạnh và khô hanh nên mới thế, thì bạn chịu khó tẩy tế bào chết ở da chân rồi bôi kem giữ ẩm vào giúp da mềm và mịn hơn ( đơn giản hơn có thể bôi dầu olive). Còn nếu da chân bạn bẩm sinh đã thế thì phải đến thăm bác sỹ thôi bạn ạ
  3. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

hay tại mùa đông da nó thế...Tớ cũng thấy mùa đông da nó ko đc căng mịn như mùa hè
  4. midori235

midori235 Thành viên mới

Haha, i xì đúc da tớ rồi này, thậm chí còn có lúc nó xù lên trắng toát cơ. Hỏi mấy đứa bạn xong rút ra là: mùa đông sợ lạnh tắm nhanh nên kì ko kĩ (hic hic, ngượng quá ạ), nói mĩ miều là chưa tẩy hết da chết í mà. Lúc tắm mình chịu khó kì cọ, nếu cần dùng thêm scrub toàn thân, rồi thì body polish bla bla cho hoành tráng. Tắm xong lau khô rồi thì thoa kem dưỡng thể là mịn màng ngay í mà. Chịu khó uống nhiều nước nữa để tránh khô da nhé. Tớ đợt nào chăm chỉ uống nước thấy da dẻ cải thiện đáo để đấy ^^
    À, còn nếu ấy bị như thế kinh niên thì cả mùa hè cũng phải áp dụng chế độ chăm sóc như trên nha, da khô mừ
    Good luck! ; )