1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Văn hóa diễn đàn.(báo động đỏ)

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi mk2006, 28/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mk2006

mk2006 Thành viên mới

Văn hóa diễn đàn.(báo động đỏ)

Kính gửi bác Kiều Phong.
    Tôi thật khó nghĩ khi viết bài này,vì tôi cảm thấy xấu hổ khi post lên diễn đàn của bác,nhưng tôi cũng đành xin bác tha thứ vì quá bức xúc.và xin làm hồi chuông cảnh tỉnh các bạn tham gia diễn đàn trong mạng.
    Ngoài đời ta có tên thì trên diễn đàn ta có cái nick,tên hay nick đều có thể thay đổi nhưng nhân cách và thói quen thì khó hơn nhiều,và đôi khi nó sẽ theo ta suốt cả cuộc đời.
    Tham gia diễn đàn giúp ta giải trí và trau dồi kỹ năng trong cuộc sống.Nhưng thất vọng thay cách xử sự trong diễn đàn lại làm ta xấu hổ.
    - [blue]NMQ viết phần mềm đưa công khai lên mạng lại chen vào một câu thiếu văn hóa. [blue]
    - Diễn đàn 4vn.eu,trong đó có[blue] gần 50% là phái nữ và đa số là Sinh Viên [blue]thì càng đáng thất vọng hơn:
    [blue] ?o[hôm nay 10:11 PM] tieu_thusinh: ********* anh em vô chửi TTV đe
    [hôm nay 10:11 PM] lenk: thằng kia đang copy mấy bài chat bọn ta về post bên ttv hả thằng mặt l....
    [hôm nay 10:12 PM] lenk: ăn cắp bản quyền chat của 4vn mà ko trả tiền, bọn ta chưa kiện là may rồi đó hehehe?
    ?o[hôm nay 11:04 PM] XuyVuu: đầu tiên mắc tè
    [hôm nay 11:05 PM] XuyVuu: chạy vào toilet tè
    [hôm nay 11:05 PM] windyhell: '۩z۩'Tử Phong Thần'۩z۩'
    [hôm nay 11:05 PM] tieu_thusinh: hé hé
    [hôm nay 11:05 PM] louis08: đồng ý
    [hôm nay 11:05 PM] tieu_thusinh: ta pó tay vơeis thằng dê vit rồi
    [hôm nay 11:05 PM] XuyVuu: nước tiều và nưới duội toilet xuống hầm ..phân
    [hôm nay 11:05 PM] XuyVuu: cái gì năng chìm xuống
    [hôm nay 11:05 PM] louis08: đúng rồi thư sinh
    [hôm nay 11:05 PM] XuyVuu: nhẹ nổi lên
    [hôm nay 11:05 PM] lenk: nước tiểu sẽ đi từ bọng đái
    [hôm nay 11:05 PM] tieu_thusinh: phân qua lỗ chui vô họng TTV
    [hôm nay 11:05 PM] lenk: thông qua ống tiểu
    [hôm nay 11:05 PM] lenk: chảy ra ngoài
    [hôm nay 11:05 PM] XuyVuu: ...trôi ra kênh ?o
    ?ohôm nay, 04:15 AM
    User Profile
    tieu_thusinh
    Tổng Sát Tuần Phủ Tiếu Thiên Vương Tiếu Thư Sinh Tham gia ngày: Apr 2008
    Con giáp:
    Điểm 4vn : 1177754 (Donate)
    Buồn mửa vì thành viên TTV quá?(Ọe Ọe)

Thực sự tôi cảm thấy mắc cười vì cái cách mà qkqk khai thác vấn đề quá.
    Từ đầu cho tới cuối bài viết qkqk đều dùng những đoạn hội thoại mà anh em trong 4vn đang chat vui để bình phẩm để dựa vào đó mà cho 2 chữ văn hóa vô bài! (Uống hớp nứoc cái đã.)?
    ?oCái việc rình mò copy box chat đó liệu có phải là đúng?Đó có phải là 1 hành động vô văn hóa không! Vậy đấy các bạn 4vn ạ mấy người đi nghe chuyện của nhà người ta rồi đi suy diễn lung tung lại đi nói người khác là vô văn hóa[blue]
    ?

Và phản ứng của mind và mod của diễn đàn đó thì sao:

[blue] ?ohôm nay, 04:48 AM
    admin''s Avatar
    User Profile
    admin admin is offline
    Administrator

Điểm 4vn : 150 (Donate)
    Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới admin
    Default Lời giải thích cuối cùng
    [red Box chat của 4vn.eu là nơi xả stress, cho anh em nói chuyện với nhau về tất cả mọi đề tài chúng tôi chỉ cấm thành viên nói xấu về tôn giáo chính trị[red. Chỉ sau 50 dòng là nó sẽ tự xoá đi, kể cả mình cũng không khôi phục lại được. Có thể đó là 1 bằng chứng cho mọi người xem, nhưng trong lúc bức xúc, các thành viên không thể post bài, sai qui định của 4rum, vào chat cũng là 1 hình thức xả stress. Mình nghĩ bạn không nên quá đặt nặng vấn đề tại đó?
    ?oĐây là những suy nghĩ của mình trong những việc vừa qua. Mình nghĩ các bạn cũng đã hiểu và thông cảm cho Schinichikudo và Mod Checking... Có thể cũng vì quá vui với thành công đầu tay của mình, họ mang đi post bài nhưng vì không biết nên sai qui định của TTV. Ai cũng có lúc quá vui mà gây ra nông nỗi đúng không??? [blue]
    Vậy có thể hiểu diễn đàn này chỉ cấm chính trị,còn các thành viên có thể nói bất cứ thứ gì mà họ nghĩ ra.(đó chỉ là vài ví dụ nhỏ)
    Thật đáng thất vọng thay,họ vỗ ngực xưng danh là những sinh viên việt nam mà như thế sao?cho dù mâu thuẫn giữa hai diễn đàn có sâu bao nhiêu chăng nữa mà lại văng những lời tục như thế thì bàn dân thiên hạ đánh giá sinh viên sao nhỉ?phải chăng chúng ta lên án những hành động vô văn hóa trên diễn đàn và hãy cổ vũ và hành động như những con người có hiểu biết,có văn hóa ,có học thức trên mạng ảo.

Được mk2006 sửa chữa / chuyển vào 02:33 ngày 29/04/2008
  2. bangbui79

bangbui79 Thành viên mới

1 topic vô cùng lãng nhách xin bác KP xoá dùm , đọc rồi mắc công dùng rohto ( ^^ chắc viết sai ) rửa mắt thêm , chỉ nói 1 câu những người chat trên là 1 nhóm vô học uổng công gia đình cho tiền đi học cái chử
  3. nitriloxid

nitriloxid Thành viên mới

Lãng nhách thiệt. Mỗi diễn đàn có nội quy khác nhau, ai thích thì vào. Bác không hợp bên đó thì vào làm gì.
  4. mk2006

mk2006 Thành viên mới

Ở các trang dành cho người lớn,trước khi vào họ đều cảnh báo trên 18 tuổi mới vào.vậy thì theo mình trên trang kia và trên phần mềm NMQ cũng nên cảnh báo chứ đừng mời gọi mọi người vào rồi chứng kiến những câu thoại......
    cứ coi mỗi diễn đàn là một cái nhà,thì trước cửa nên khóa lại hoặc gắn biển để mọi người thấy hợp thì vào.đó có thể coi là văn hóa đó bạn ạ.

Text
    Được mk2006 sửa chữa / chuyển vào 02:10 ngày 29/04/2008
    Được mk2006 sửa chữa / chuyển vào 02:12 ngày 29/04/2008
  5. mk2006

mk2006 Thành viên mới

nếu họ là thành viên thường thì tôi là kẻ không ra gì.nhưng rất tiếc họ lại là VIP đó bạn ạ.chính vì thế tôi mới muối mặt mở topic này.
  6. thieuno

thieuno Thành viên mới

Đúng là topic lãng nhách. tui cũng là sv, cũng chửi lộn hoài có sao đâu nhỉ ????? Bạn bè SV của mình cũng phọt ra mấy từ ...... hoài có sao đâu.
    Dù sao cũng cám ơn bạn đã cho mình biết thêm 1 trang web mới. Mình đã vào trang 4vn.eu mà không biết đoạn chửi của bạn nó nằm ở đâu.
    Mình thấy trang này cũng ok mà. Mọi người vào thử 4vn.eu mà xem đi rồi cho ý kiến vì mình cũng không có nhiều thời gian mà dạo hết tại đây
  7. nirvana4ever

nirvana4ever Thành viên quen thuộc

Anh em không nên để ý tới văn hóa của 4`vn cũng như nhằn mòn quần.
    Vì văn hóa của họ đã đi rất xa so với nên văn hóa chung của Việt Nam.
  8. mk2006

mk2006 Thành viên mới

bạn là SV lớp bạn có nữ không?bạn có đứng trước lớp nói người khác là mặt.....không?bạn có đưa ......vào miệng người khác không?trước khi muốn với người khác thì mình nên thưởng thức trước bạn ạ.nếu bạn có em gái hay bạn gái tham gia cái DĐ đó thì bạn nghĩ sao?NMQ đã chôn vùi tất cả công sức của đồng đạo giang hồ rồi.sau sự kiện này không biết NMQ còn lay lắt tồn tại bao lâu?
  9. nitriloxid

nitriloxid Thành viên mới

Bác tạo topic này để làm gì ? Để phán xét hay can thiệp vào bên đó thì KHC không có quyền. Bên đó cũng chẳng đụng chạm gì đến KHC cả. Để cảnh báo mọi người đừng vào đó ư? Vô ích, người nào vào đó rồi thì đủ hiểu để ở lại hay đi, người nào chưa vào sẽ tò mò mà vào ----> thành quảng cáo cho bên đó. Cuối cùng thì bác chỉ tha về những câu vô văn hoá để người nào đi lạc vào topic của bác phải đọc. Tốt bác thật
  10. thieuno

thieuno Thành viên mới

Không biết lão này đang chửi ai luôn. 4vn hay NMQ. Pó tay thiệt tình. Chắcc là giận quá mất khôn.
    Chắc đại ca này muốn xả giận bằng cách đi post bài này ở tất cả các diễn đàn đây mà. Nếu mà đại ca này post đc hết tất cả các diễn đàn thì hi vọng rất mỏng manh là nó sẽ yên chuyện, nhưng mà làm vậy thì được gì cho huynh đây chứ, cùng lắm nó chỉ mang tiếng xấu, huynh cũng đâu có lợi gì .....
    Cho tiểu đệ hỏi nhỏ. Bọn nó ban nick ca ca đây hay sao mà tức giận dữ vậy..[:Đ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa