1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Văn hóa diễn đàn.(báo động đỏ)

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi mk2006, 28/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LieuNghi

LieuNghi Thành viên mới

Nhưng chỗ này không phải là chỗ của bạn muốn nói gì thì nói, đây là KHC không phải nơi bạn xỉa xói các web khác. Nếu bản dịch của TTV bị mất sao bạn không về TTV mà nói lại sang đây nói làm cái gì? Hay bên TTV cấm nên bạn mới sang đây để nói?
  2. tuanftu

tuanftu Thành viên mới

Mất rồi thì thôi. Bây giờ có nói lại cũng không giải quyết được gì cả, deviouslove à. Tập trung cho dịch thôi.
    Được tuanftu sửa chữa / chuyển vào 14:03 ngày 24/06/2008
  3. deviouslove

deviouslove Thành viên mới

hơ hơ, xỉa xói. Tôi ko vu oan, mà chỉ nói đúng sự thật. Như thế mà gọi là xỉa xói thì bạn hết thuốc. Về chơi với 4vn của bạn đi. Dùng nick chính mà nói. Có hiểu nghĩa của từ đó ko? Ko hiểu thì đừng dùng. Nhà tôi bị mất 100 triệu. Biết rõ ai đã lấy. Tôi đi cảnh báo cho hàng xóm đề phòng. Thì có người nói, nhà người ta thì kệ, mất tài sản thì liên quan gì hài
    Được deviouslove sửa chữa / chuyển vào 14:27 ngày 24/06/2008
  4. luuhang

luuhang Thành viên quen thuộc

bạn vẫn không hiểu bạn đang làm cái gì sao , trẻ con thế , vấn đề này bạn nói mãi thì cho dù bạn có đúng cũng thành tiểu nhân, TTV bị mất bản dịch đó là điều đáng tiếc nhưng " tiên trách kỷ hậu trách nhân" , nếu bạn tin tưởng vào TTV thì nên tập trung dịch các bản dịch có chất lượng , chỉ cần các bản dịch hay thì cho dù nơi khác có dịch trước hay làm cái gì cũng không ảnh hưởng đến việc dịch thuật của TTV , bạn có thể xem chiến dịch BHTT thì hiểu..
    Tôi thành thật khuyên bạn nên stop vấn đề này ở đây , người lớn rồi thì phải biết nhìn xa hơn một chút , nếu không chính bạn là người hủy hoại hình ảnh TTV trong cộng đồng .
  5. LieuNghi

LieuNghi Thành viên mới

Nói thẳng tôi đối với 4vn chỉ là khách qua đường mà thôi. TTV cũng vậy. Chẳng qua tôi thấy bạn mất quá nhiều công sức sang đây để nói này nói nọ (cái này rõ nghĩa hơn từ xỉa xói) thời gian đó sao bạn không để tập trung vào dịch thuật nhỉ (vì bạn cũng chưa hơn được ai đâu) tôi cũng là 1 người tham gia dịch truyện nên và cũng đã từng bị người khác chôm mất truyện của mình, nhưng đúng như bạn luuhang nói "Tiên trách kỉ hậu trách nhân". Tôi hi vọng chuyện này dừng ở đây, tôi chán phải nói chuyện như cãi nhau thế này lắm rồi.
    Được LieuNghi sửa chữa / chuyển vào 16:51 ngày 24/06/2008
  6. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Thôi bác Dê ngừng đi. Nói thế là đủ hiểu rồi, nói nữa thành phản cảm.
    Dẫu sao vẫn rất iu TTV.
  7. nitriloxid

nitriloxid Thành viên mới

Nói đúng chứ nói xấu gì.
    Bác không phải là mod thì nên stop miệng lại chứ đừng bày đặt cấm đoán người khác. Trẻ con mà cứ lên mặt làm người lớn, tởm.
  8. nitriloxid

Người khác chỉ vào thông báo: bản dịch bị lấy, thế là vài cái miệng chõ vào: không được nói, tự trách mình, chỗ này không phải để nói... Mấy đứa loi choi mà cứ tưởng mình là vua, cấm người này, bịt người khác...
  9. luuhang

luuhang Thành viên quen thuộc

Ở đây ai loi choi you ăn nói cho cẩn thận , có những vấn đề nói ra sao , nói như thế nào , nói với mức độ nào , nói hợp tình hợp lý hay là nói một cách không ý thức . Thông báo thì chỉ cần thông báo một lần là được , hai lần thì còn có thể nói là do bức xúc nhưng lần thứ 3, thứ 4 thì là nhảm , không còn là thông báo nữa mà là chửi bới người khác, you đọc tên topic thử xem , và you đang làm cái gì, đang thể hiện hành vi gì? nói phải biết suy nghĩ chứ không phải thích thì nói , nói lung tung, thể hiện mình là người có văn hóa chứ không nên để người khác thấy mình vô văn hóa mà đi nói chuyện văn hóa , đó là đạo đức giả .
    nhiều ngươi lên tiếng chỉ vì sự việc này đi quá đà , you không hiểu hay cố tình không hiểu , nếu you cố tình không hiểu thì phải coi lại nhận thức về văn hóa của you. Nói ít mong you hiểu nhiều .
  10. nitriloxid

Tôi thấy bác ấy chỉ nói 1 lần trong topic này, đúng topic diễn đàn, không nói thẳng ra web nào, thế à vài cái miệng nhảy vào la lối im đi, không được nói....
    Văn hoá các bác đến mức nào mà tự cho mình có thể bịt miệng người khác, cứ gào lên bịt liên tục nhiều lần như vậy ( để cấm người khác nói nhiều lần ). Không tin thì có thể đòi đưa bằng chứng, cay cú thì hãy khóc lóc với mod khoá topic, còn chẳng là đứa quái gì cả mà cứ thích đi bịt miệng người khác dai hơn đỉa như vậy, tớ thấy tởm thì tớ nói. Đạo đức giả !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa