1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Văn hóa dùng di động thế này đây. Giúp tôi với!!!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi yeumaudo, 23/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Văn hóa dùng di động thế này đây. Giúp tôi với!!!

Giúp tôi với. Có một số điện thoại ngày này cũng nháy máy làm phiền tôi, cả mấy ngày nay cứ 11h là nó nháy liên tục. Các bạn giúp tôi với, tôi phát điên lên với nó mất.
    Số đó đây 0906265021.
  2. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Chủ đề mới, vấn đề cũ. Ấy chịu khó sang HPGĐ tìm lại trường hợp tương tự. G''luck!
  3. sonca7

sonca7 Thành viên mới

Máy S60 trở lên thì cài cái Blacklist là ok. Hồi trước đặt chuông funring nhưng bị nháy kinh quá, về sau tớ cũng phải bỏ. Có em còn nhắn là để yên máy cho em nghe nhạc nhờ!
  4. hold_me77

hold_me77 Thành viên mới

cả nhà Rắn sẽ giết nó giùm bạn iu
  5. luoiqua

luoiqua Thành viên mới

Chị yêumàu đỏ ơi, em chỉ có một kinh nghiệm duy nhất cho những cái loại ăn ở không rảnh rỗi quậy phá điện thoại người khác, nhưng cho đến hôm nay vẫn hiệu nghiệm, em chia sẻ cho chị nhé.
    1. Hễ cứ thấy số điện thoại đó gọi đến là mình bấm tắt trước nó
    2. Nếu làm vậy vẫn chưa ổn thì khi bị nó nhá tiếp mình tắt luôn máy đi ngủ, làm vậy chừng 3 ngày là nó thôi hà.
    3. Nguyên tắc vàng là không nhá máy lại, không nhắn tin chửi bới, không nhờ ai nhá máy lại. Vì nếu mình làm tức là mình gián tiếp chấp nhận trò đùa đó của nó. Đùa một mình thì mau chán lắm.
    Hy vọng chị được ngủ ngon nha, đừng thèm giận nó làm gì cho mệt người mình, lại làm cho mình xấu xí đi.
  6. khongquen25

khongquen25 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Kinh nghiệm của mình là thế này nhé: Mình cũng có người thân dùng chuông chờ là nhạc nên rất hay bị làm phiền và mình đã áp dụng các bước sau vô cùng hiệu quả.
    1. Cảnh báo với hắn ta là cần chấm dứt chuyện đó nếu là người còn chút văn hóa. Nếu không chắm dứt bạn sẽ có hành động đáp trả tương ứng.
    2. Nếu bạn dùng chuông chờ là nhạc hãy chuyện sang chuông chờ truyền thống.
    3. Vào 1 diễn đàn có đông thành viên dạng như ttvnol này và lập 1 topic thông báo số điện thoại gây phiền phức cho bạn và nhờ mọi người " giúp" bạn bằng cách nhà máy vào số điện thoại đó bắt cứ lúc nào có thể.
    Thử thế xem nhé ! !! Lưu ý mình đã " giúp "bạn bằng cách ẩn số và nhá vào số đó 10 lần rồi đấy !!!!
  7. sir_trungdung

sir_trungdung Thành viên rất tích cực

Ớ Hiền ơi số này tớ thấy quen lắm...
  8. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Cám ơn bạn đã giúp mình. Mình sợ tình trạng gọi để nghe nhạc nên mình không cài nhạc chờ. Mình đã cảnh báo tên kia nên ngày hôm qua nó cũng nháy ít hơn. Mong rằng nó sẽ chấm dứt sớm.
    Cám ơn những lời tư vấn của tất cả các bạn.
    @Sir: hay là số của bạn cậu.
  9. notes

notes Thành viên mới

@yeumaudo: Tớ chia sẻ sự bực bội này với cậu. Theo tớ cậu có thể làm các bước sau:
    1. Cài phần mềm black list vào máy và chặn các cuộc gọi và tin nhắn từ số máy đó.
    2. Hoặc cài nhạc chuông riêng cho số máy đó, hoặc để chế độ silent. Tốt nhất trước khi đi ngủ tắt điện thoại đi.
    3. Đừng bao giờ gọi lại hoặc nhắn tin trả lời, thực hiện chiến lược ma-ke-no. Nó thích nháy máy thì kệ cho nó nháy, nó thích nhắn tin thì kệ nó nhắn tin, đừng đọc mà xoá luôn đi. Đừng tỏ ra cậu bực mình với hành động thiếu văn hoá này, cậu càng bực tức nó sẽ càng khoái trá. Hãy coi như chuyện này là muỗi. Tao không care. Làm một thời gian ko thấy cậu động tĩnh gì là nó thôi ngay.
    4. Đừng mất công đến các Phòng khách hàng của các công ty di đông khiếu nại làm gì vì tốn rất nhiều thủ tục giấy tờ, tốn thời gian nhưng không hiệu quả vì tên khốn đó có thể dùng số máy khác để tiếp tục trò ngu xuẩn này.
    5. Nếu các bước trên đây cậu thực hiện cả rồi mà nó vẫn tiếp tục thì lời khuyên tốt nhất là đổi số khác.
    Trên đây là một số lời khuyên của tớ, chẳng biết có ai có cao kiến khác không?
    Chúc cậu lấy lại được bình tĩnh và sớm thoát khỏi vấn nạn này.
  10. Forza_Roma

Forza_Roma Thành viên mới

Ặc ặc.Đời lắm đứa rỗi hơi.Em dùng Viettel 0 có nhạc chờ nên 0 bị chúng nó quấy phá.Một lần mẹ em bị nháy máy như thế.Hồi ấy di động còn chủ yếu là 3k một cuộc.Em toàn nhấc máy,bật nhạc cho "nó'' nghe.Chỉ qua vài cú như thê.Tốn tiền quá là fải tự động thôi luôn.