1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vân Long - Ninh Bình " vịnh không sóng" ?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi huongquan, 15/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huongquan

huongquan Thành viên mới

Vân Long - Ninh Bình " vịnh không sóng" ?

lớp em đang định tổ chức đi Vân Long Ninh Bình, không biết ở đó dịch vụ đã phát triển chưa các bác, bác nào đi rồi chỉ bảo cho em chút kinh nghiệm với ! Cám ơn nhiều ạ !
  2. moustik

moustik Thành viên mới

Bạn hãy tự xác định xem ý muốn đến Vân Long vì cái gì? Một điểm du lịch hoàn toàn mới chưa có nhiều khách du lịch đến thì đương nhiên các dịch vụ không thể phát triển như bên Tam Cốc (cách đó không xa). Nhưng Vân Long không hề có cảnh dân tình chèo kéo mua hàng ,trẻ con bám dai như đỉa, bạn sẽ hoàn toàn thoải mái ở đấy. Vân long bây giờ cũng bắt đầu nhiều khách, có đôi chút dở hơn xưa. Cảnh núi cũng không đẹp bằng Tam Cốc. Nhưng nếu phải lựa chọn giữa TC và VL tôi vẫn sẽ chọn Vân Long
  3. huongquan

huongquan Thành viên mới

cho em hỏi, liệu việc thuê nhà và đi lại có khó khăn không hả đại ca, mới cả em nghe nói là có nhiều cảnh sông nước lắm cơ mà, có chỗ nào bơi không đại ca vì mấy bạn gái lớp em đòi đi chỗ nào có nước và có thể bơi được cơ. Theo đại ca thì đi Vân Long có phù hợp với túi tiền của giới SV không . Ôi còn nhiều câu hỏi quá nhưng mà sợ làm phiền đại ca quá, có gì thì đaij ca chỉ giáo cho em với nhé ! Cám ơn nhiều ạ ! Em đặt cọc trước thêm 10* nữa, xong việc em sẽ tặng đại ca thêm 10* nữa ạ hihi !
  4. moustik

moustik Thành viên mới

Ngay cạnh Vân Long có cái nhà sàn của một ông chủ khách sạn Ninh Bình mở. Ăn ở đó rất ngon. Anh có thể đặt cho pé nghỉ tại nhà sàn với giá down bằng phân nửa với điều kiện pé phải book ngày tới thiệt sớm. Không thì tụi tour xịn nó tới thì anh cũng chịu.
    Thị trấn Me cũng có cái nhà nghỉ Hương Quê nhưng mà anh ngủ một lần thấy phát tởm vì tụi gái qua gõ cửa. Được cái rẻ.
    Ở Vân Long có hệ sinh vật đáy nước rất tuyệt, pé đi buổi sớm có thể thấy hàng ngàn bông hoa mọc ngầm dưới nước. Có chỗ tắm cũng khá hay, nước rất trong và ăn sát vào chân núi, cẩn thận đá ngầm. Mùa này tắm thì tuyệt, anh tắm lần trước vào mùa đông đến tận bây giờ vẫn mất cảm giác