1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vẫn yêu anh như ngày nào

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi kstamviva, 06/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kstamviva

kstamviva Thành viên mới

Vẫn yêu anh như ngày nào

AT - Đêm nay, công trường xây dựng không một ánh đèn... Khung cửa sổ em ngồi nở đầy hoa nhài, hương thoang thoảng. Tối nay chỉ có những ánh sao đêm nhấp nháy như đang trò chuyện với nhau. Có lẽ chúng cũng sợ cô đơn như em.
    Không biết tự bao giờ, chắc là từ khi yêu anh, em yêu nghề xây dựng. Đơn giản vì đó là công việc của anh, chàng kỹ sư xây dựng tài giỏi nhất trong mắt em. Dẫu biết điều đó có vẻ trẻ con nhưng sao em vẫn cứ yêu. Em thích ngắm nhìn những công trình đang xây, những tòa nhà cao vút, những con đường thẳng tắp và cả những cây cầu vững chắc nối đôi bờ mơ ước. Biết đâu một ngày đẹp trời nào đấy em sẽ trông thấy anh ở đó, hoặc có thể anh cũng đang ngắm nhìn nó giống như em.
    Giờ không có anh, tình yêu của em vẫn nguyên vẹn như ngày nào, vẫn nhẹ nhàng tha thiết. Có ai đó đã nói tình yêu thật sự là một nhịp tim mà ngay cả các bác sĩ giỏi cũng không bao giờ nghe thấy được. Em yêu anh như một sự tất yếu và quên anh là điều mà tới bây giờ em vẫn chưa làm được. Ký ức về anh thi thoảng hiện ra trong tâm trí em. Nhưng em biết đó vẫn mãi là quá khứ. Còn lại gì khi anh và em đã xa nhau thật rồi. Có chăng là chút kỷ niệm vẫn tồn tại trong tâm hồn nhạy cảm của em và một tình yêu sâu đậm suốt đời này em vẫn nhớ. Những gì về anh em đã giữ lại trong lòng, mãi mãi. Em sợ thời gian với sức mạnh vô biên của nó sẽ xóa nhòa tất cả.
    Em đã bình thản, đã chẳng làm được gì khi anh nói chia tay. Có lúc em muốn quên đi sự thật ấy. Giờ đây chỉ muốn nói với anh rằng em không thể quên anh và cũng chẳng muốn quên. Tình yêu của chúng ta xứng đáng được nhớ mãi. Nhưng em sẽ không sống trong quá khứ, em muốn mình ở thực tại và hướng tới tương lai. Em đang tập cho mình quen dần với cảm giác không có anh bên cạnh. Cảm giác trống vắng ấy đôi lúc thật đáng sợ nhưng em biết lòng tin vào tình yêu và niềm hi vọng vào tương lai tươi sáng sẽ giúp em thoát khỏi nỗi trống vắng ấy.
    Em chìm dần vào giấc ngủ trong cái lành lạnh của ngày mưa. Trong giấc mơ em thấy anh cười, nụ cười hạnh phúc. Và em đang hát vang bài ca yêu đời, dù thế nào đi nữa thì cuộc sống này thật sự vẫn rất đẹp.
  2. lalamafia

lalamafia Thành viên mới

Cố lên bạn nhé. Rồi mọi chuyện sẽ qua, bạn sẽ gặp được người khác tốt hơn mà