1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vâng, em yêu anh !

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi nineteen, 12/09/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nineteen

nineteen Thành viên rất tích cực

Vâng, em yêu anh !

Anh thương yêu của em !

Cho phép em được gọi anh 1 lần như thế . Anh sẽ chẳng phải bận tâm và kinh ngạc về điều này đâu. Vì đó là bí mật của riêng em. Anh sẽ chẳng bao giờ biết em nghĩ như thế nào về anh. Anh sẽ chẳng bao giờ ngờ được trong cô gái lặng lẽ và chìm nghỉm này lại ẩn chứa 1 tình yêu sâu sắc đến thế.

Xung quanh anh có bao nhiêu là ?obóng hồng? hồn nhiên, nhí nhảnh, có bao nhiêu cuộc vui và những hứa hẹn tốt lành. Anh là con người của những đám đông, của những cuộc vui bất tận. Hình như anh sinh ra đã được số mệnh ưu ái dành cho nhiều điều. Còn em, em là gì ? Em là con chim lạc loài giữa nhưng tiếng nói êm ái du dương của vô số con chim khác, là cô gái ngơ ngác giữa những ồn ào của đám đông, là 1 áng mây u uẩn thoáng nhẹ qua bầu trời đời anh. Em là gì ư ? Không, em chẳng là gì cả trong anh.

Em không thể nào lí giải nổi. Định mệnh nào đã xô đẩy em đến với anh, để em gặp anh, để rồi nếm trải những yêu thương và đau khổ. Những khắc khoải nhớ nhung đã choáng hết phần đời vô tư và kiêu hãnh của em. Vì anh cả đấy. Anh thương yêu ! Tại sao sau những cuộc vui anh luôn là người đưa em về ? Tại sao anh lại giong xe thật chậm và nói với em những lời dịu dàng ân cần làm em vô cùng bối rối. Anh đã hỏi em thật nhiều, thật nhẹ nhàng tế nhị về cuộc sống và công tác của em. Và, anh thương yêu, tại sao anh lại nhìn sâu vào đáy mắt em vời vợi như thế để em phải lúng túng quay đi ? Tại sao anh lại gọi tên em, dịu dàng ? Tất cả những điều đó có ý nghĩa gì ? Anh không bao giờ nói yêu em. Chưa bao giờ anh thử gieo vào trong em cái ý nghĩ rằng anh đang yêu em. Anh tận tâm, dịu dàng nhưng xa cách. Anh chìa tay ra nhưng không nắm lấy tay em. Anh luôn ân cần và lịch thiệp với bất cứ ai. Anh có vẻ quyến rũ tự nhiên hầu như thiên bẩm.

Anh biết không ? Từ lâu rồi em đã dặn mình: không nên tin vào những lời nói êm ái của những người đàn ông mới quen. Đó chẳng qua chỉ là 1 thứ dầu bôi trơn cho ngôn ngữ , một thứ trang sức sang trọng nhưng ngụy tạo mà những người đàn ông có tài quyến rũ bẩm sinh sử dụng như 1 phương tiện chinh phục. Em thường cười thầm vào những lời tán dương nhăng nhít của những người đàn ông khác. Vậy mà chỉ vài lời nói vu vơ của anh lại làm cho em bối rối, xáo động cả tâm trí.

Đôi khi em thấy mình ngớ ngẩn. Làm sao anh lại để tâm đến em được ? Anh có mọi thứ, tháo vát, tài hoa, gia đình giàu có quyền thế, công việc hợp thời. Trong khi em tầm thường và xoàng xĩnh. Nhưng anh muôn ngàn lần yêu thương, em xin thề trên sự sống của chính mình, em không tìm đến anh vì những điều đó, những điều mà người ta thường nhắc đến khi nói về anh. Em yêu anh vì cái gì ư ? Vì chính giọng nói ấm áp, trầm sâu, dịu dàng và ân cần., vì nụ cười thân ái mà ngay từ buổi đầu gặp gỡ anh đã dành cho em, vì sự tế nhị lịch lãm dường như không hề ý thức của anh, vì cách anh nhìn em sâu thẳm. Em yêu con người đích thực bên trong của anh, đâu phải vì những hào quang phù phiếm bên ngoài. Và em nghĩ rằng khó có 1 cô gái nào yêu anh nhiều và chân thành hơn em.

Bây giờ anh đang làm gì ? Anh đang đùa vui ở đâu ? cùng với những mắt đen , mắt nâu nào ? Có lúc nào anh tạm ngưng dòng đời mê mải và vui vẻ của mình, chỉ 1 phút thôi để nghĩ về em không ? Còn em, em đã cố quên, cố lấp đi hình ảnh anh trong tâm thức em, cố xóa nhoà gương mặt anh. Nhưng giá mà có thể được. Anh vẫn đấy, gần gũi mà lại xa xôi biết bao nhiêu. Em đã dấu anh tất cả mà lại không thể dấu được lòng mình. Em yêu anh với niềm kiêu hãnh và lòng tự ái.

Những cơn gió bấc cuối đông lùa vào lòng em cái lạnh lùng tê buốt, thấm thía nỗi cô đơn. Em nghe môi mình mằn mặn. Vâng, nỗi đau khổ của người con gái thì có thể muôn hình muôn vẻ nhưng nước mắt bao giờ cũng mặn như nhau

Có lẽ anh sẽ vĩnh viễn không bao giờ biết điều gì đang xảy ra trong tim em. Anh sẽ không phải bận tâm và sẽ bình thản bước tiếp vào dòng đời náo nhiệt.

Dù sao cũng cảm ơn anh, cảm ơn tình yêu cho em hiểu thế nào là nhớ mong, xao xuyến, đau khổ và hy vọng, dù chỉ riêng em với lòng mình. Vâng, em yêu anh !

Được nineteen sửa chữa / chuyển vào 00:17 ngày 21/04/2003
  2. Beckhamhp

Beckhamhp Thành viên rất tích cực

Thật bất ngờ khi đọc những dòng tâm sự của Thanh , tui cũng chưa hề nghĩ bạn đã có người iu và lại càng ko nghĩ rằng bạn yêu tha thiết đến như thế .
    đọc bài Thanh viết mới đầu tui tưởng là một ai đó trong hội 82SG nhưng khi đọc nhiều hơn rùi thì lại thấy là mình đã sai lầm . tình yêu của 19 nồng nhiệt lắm , hơn tất cả những gì tui đã nghĩ về bạn .
    Chúc cho 19 sẽ mãi yêu và được yêu một cách chân thành và chung thuỷ . chúc cho bạn luôn hạnh phúc với tình cảm mà người ấy dành cho bạn !
    I hope you always stay the same

3. monhon

monhon Thành viên mới

Buon ghe, choi voi Thanh lau ma khong hieu duoc tam su cua Thanh, thoi gian qua chac Thanh buon lam, lau lau Ngoc cung co hoi tham, nhung thay Thanh khong lo gi cu tuong moi chuyen deu em xuoi, khong ngo Thanh buon the, biet sao duoc, thoi thi Thanh co gang len nha, chuc Thanh se som vuot qua duoc noi buon nay.
    Brave heart
  4. Mitdac

Mitdac Thành viên rất tích cực

Lai tinh yeu ! Mot dieu ngo ngan nhat ma Thuong De dem den cho con nguoi hehe.......

MITDAC@.....

You know that people are funny sometimes,
    'Cause they just can't wait to get hurt again...
  5. nineteen

hic hic... cám ơn các bạn nha !
    Tình cảm này đã chôn vùi trong quá khứ rùi ... tất cả đã qua ... cứ để cho nó đi qua luôn ... bây giờ thì vô tư
    cảm ơn ! topic này sẽ tiếp tục nhưng có thể là tâm sự của người khác chứ ko phải tui ... tâm sự của những người đang yêu ... yêu chân thành và say đắm
  6. nineteen

xin lỗi nha, mấy bài của bạn nào ko thích hợp, tui sẽ xoá ...
    những tháng ngày lạnh lẽo ở SG ko đủ làm người HN lạnh nhưng nó thật sự làm người SG lạnh run người
  7. co_khong_anh_new

co_khong_anh_new Thành viên quen thuộc

Đã từ lâu rồi không định nghĩa được tình yêu ....khi đang thực sự chìm đắm trong nó....
    Có fải đó là những khi bên một người...ta cảm thấy thật hạnh fúc....ta huyên thuyên ....quên giờ giấc....đi ngoài đường cho dù đông đúc...cũng cảm thấy chỉ có ta với người đó....
    Trong cuộc sống bộn bề của chính ta....ta vẫn giành một chỗ cho người đó.......với tất cả tình cảm chân thành nhất....Đôi khi tự hỏi đó có fải là tình yêu???..chỉ biết rằng ta không thể cất lên lời nói đó...lời nó chỉ có 3 chữ...nhưng ý nghĩa bằng cả tấm lòng......Tình yêu không cần diễn đạt bằng lời ...
    Người đến với ta thật bất ngờ....nhưng cuộc đời lài hàn gắn hai đứa mãi mãi ....nhận được lời nói 3 chữ đó của người...không hiểu sao trái tim nhỏ bé lạ......thế là từ nay nó đã có một nơi chốn để đi về....nó sẽ đập hết mình ...và thổn thức những gì nó cảm nhận được.....để một lần nó sống đúng nghĩa với trái tim của người đang yêu ....
    Quanh ta có biết bao nhiêu ong ****....bao lời cám dỗ ...nhưng trái tim ta vẫn đập mãnh liệt như thế......và chỉ cho một người ....
    " Vâng ! Ta yêu người !"

CKA
  8. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

u .tui yeu em do.co van de gi ko? neu co thi noi di.uh neu em ko noi thi vang
    vang anh yeu em day.yeu lam lam co.thieu nuoc nhay um xuong bien chet ma thoi
    vang anh yeu em....

Tình yêu ơi đừng quay lưng chờ ta đi với người
    Cuộc đời ơi..sao làm nguời mệt thế
  9. miah

miah Thành viên quen thuộc

Anh yêu của em..

Em ko biết trả lời câu hỏi " Em ơii, em có yêu anh nhiều ko ? " bởi vi` la`m sao để đo lường tình yêu hả anh...
    Nhưng ...

Mỗi lúc một mi`nh thơ thẩn về nha` sau những lần tan học , em bỗng nhớ lại những kỉ niệm của tụi mi`nh, em nhớ lại giọng nói ấm áp, nhớ lại nụ cười của anh và em đã mỉm cười - nụ cười ma` anh vẫn thích nhi`n đo' ..
    Có những lúc em tự hỏi mi`nh , giờ này anh đang làm gì nhỉ , anh có mặc áo đủ ấm ko, anh có gặp chuyện gì ko?
    Có những lúc ngay trong giảng đường đại học , em vô ti`nh thấy ki' tự mang tên anh ..lo`ng em lại xôn xao đến ki` lạ.

Anh oii...Không biết từ bao giờ , anh đến bên cạnh em , ko biết từ bao giờ anh gieo ti`nh yêu va`o trong lo`ng em ... No' thật ki` lạ fải ko anh , no' ko dồn dập ồn a`o như nhịp sống ngoa`i kia , no' ko nặng nề như áp lực ma` em và anh đang fải chịu, no' cũng ko cuồng nhiệt ,mãnh liệt nữa.. no' nhe. nha`ng , ngọt nga`o va` êm ái....fải ko anh?
    Anh đã ước rằng gia' ma` chúng mi`nh được nắm tay nhau nhỉ ?, gia' ma` chúng mi`nh được ngồi bên nhau nhi? ..hihihih anh oii em đã thấy được những điều đo'.. em đã thấy trong giấc mơ của em ..

Anh ơiiii, bây giờ nếu anh hỏi em.. "em ơii, em có yêu anh không ?" em sẽ ko trả lời khác hơn những lần trước đâu..."Vâng anh ơii, em yêu anh" .. hihihi hay là em sẽ thêm vào nha.. "anh ơii , em mãi mãi yêu anh "
    Được nineteen sửa chữa / chuyển vào 01:28 ngày 14/09/2002
  10. Elvin

Elvin Thành viên quen thuộc

Anh yêu em......
    ...đã 4 tháng trôi qua, chỉ còn một mùa đông nữa là ta gặp nhau... Ừ, lại thêm một mùa đông nữa...
    Cái cảm giác mùa đông sắp tới thật khác lạ. 1 năm trước.. đó là cái cảm giác nôn nao được thấy tuyết... , được biết đến mùa đông Cânda mà ai cũng kể về nó ... Rồi bắt đầu là những luồng gió lạnh lẽo... rồi những bông tuyết bắt đầu rơi... và cuối cùng là cả 1 màu trắng...
    Mùa đông... bầu trời 1 màu xám xịt... đứng xếp hành chờ xe bus, thỉnh thoảng lại phủi tuyết trên áo xuống... lưỡng lự đứng trước máy bán cafe nóng còn tay thì nhhẩm xem trong túi mình còn bao nhiêu xu lẻ...về nhà thì bật sưởi lên, ngồi co ro trước máy vi tính ... lang thang trên internet...
    Mùa đông năm nay.. vẫn cảm giác nôn nao ấy... nhưng có thêm 1 cái gì đó..... chỉ qua 1 mùa đông nữa thôi......
    mùa đông năm nay có gì khác ?... đứng xếp hàng chờ xe buyt... nhưng anh mỉm cười... đi mua 1 ly càe nóng, mở bóp ra trả tiền.... anh mỉm cười... về đến nhà, vẫn ngồi co ro trước máy vi tính..... nhưng tiếng cười vang lên trong căn phòng nhỏ bé, tiếng cười chìm giữa tiếng gió rít ngoài cửa sổ .... lạc giữa cái rét trắng xóa bên ngoài...
    TIếng cười vang đến tận 1 nơi nào đó, bên kia đầu trái đất...
    Em ơi, anh yêu em mãi mãi ...
    Được nineteen sửa chữa / chuyển vào 17:16 ngày 22/09/2002