1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vâng, em yêu anh !

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi nineteen, 12/09/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Liệu em có thể nói được những lời :"Vâng!Em yêu anh " thế này không nhỉ? Không, chắc chắn là không đâu anh ạ. Em kiêu hãnh , em sợ hãi, em nhốt chặt tình cảm của mình vào tận đáy lòng chứ chẳng đời nào dám để anh hay.
    Những gì được biết , được chứng kiến và được hiểu rõ khiến em đâm ra có ác cảm với những người đàn ông có tính đào hoa, những người đàn ông lịch lãm ,miệng lưỡi lúc nào cũng đầy kẹo ngọt và hoa hồng. Vây mà em lại gặp anh, lại vướng vào tình cảnh của biết bao cô gái khác. Ngày em nhận ra mình có tình cảm không đơn giản với anh, em đã bắt buộc mình quay lưng từ chối nó. Nói thật ra, em yêu chính bản thân mình hơn là yêu anh. Em chỉ biết lo cho mình, chỉ sợ mình sẽ khổ vì anh (một điều chắc chắn là thế), chỉ sợ rằng mình không đủ can đảm vượt qua dư luận , vượt qua những điều em luôn sợ hãi trong lòng.....Em hèn yếu quá, anh nhỉ?
    Em cảm nhận được đằng sau cái lớp vỏ ngoài bóng bẩy ấy, anh chỉ là anh, là anh đơn giản với quá khứ rối rắm và những điều ray rứt mãi trong lòng, là những nỗi đau mà anh từng gánh chịu. Em đồng cảm thật sự, em hiểu rõ những gì mà anh đã trải qua. Thật sự xót lòng khi trong cuộc vui em vẫn thấy dáng anh khắc khoải, ánh mắt như biết nói.......mà toàn là những lời chua cay........Em rất muốn cùng anh vượt qua những nỗi đau đó, vượt qua những rắc rối phức tạp của hoàn cảnh.....thế nhưng em không làm được. Em ích kỷ. Vâng em thừa nhận em ích kỷ. Nỗi đau nào em cũng chịu được ngoại trừ nỗi đau của tình yêu, nỗi đau của một kết cục báo trước mà em sẽ nhận phải nếu tiếp tục bước chân vào. Ừ , thì thôi vậy, em thà chạy trốn trái tim mình còn hơn là thách đố nó.
    Hai năm rồi anh ạ, qua rồi , tất cả đã qua rồi. Chẳng còn gì cả, chỉ là tình cảm vu vơ. Chỉ là cảm xúc một thoáng.Thế thôi , em đã thật sự lãng quên được rồi. Những gì em nhớ được về anh bây giờ chỉ là những kỷ niệm đẹp. Em thích thế. Em thích lưu giữ những ký ức đẹp, xóa đi những điều đau khổ. Điều ấy khiến em mạnh mẽ thêm. Em đã nói rồi mà anh,em ích kỷ, em yêu bản thân mình hơn tình cảm dành cho anh.Và em chấp nhận điều đó, em chấp nhận lừa dối tình cảm mình để đổi lấy sự an bình hiện tại dù cho đôi lúc em vẫn thấy khắc khoải khi nhớ về những ngày xưa cũ ấy. Tháng 2 lại đến rồi, anh biết không?
    Có thể tất cả chẳng còn yên tĩnh nữa
    Em đa mang, em ngộ nhận , em tin
    Có thể tất cả chỉ riêng mình lưu cữu
    Trên đường xa có một kẻ đi tìm
  2. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

vâng !!! em yêu anh !!!
    Anh yêu của em , em biết anh mong đợi câu nói ấy lắm nhưng mà em thì không thể nói nhiều và lặp đi lặp lại được , nhưng em muốn nói em yêuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu anhhhhhhhhhhhhh , nhiều rất nhiều , nhưng câu anh hỏi em chỉ muốn gật đầu nhưng mờ bướng nên cứ lắc không hà , người ta ngại mà hihì

3. trongtuan_a5

trongtuan_a5 Thành viên mới

tìnhyêumuônmàumuônvẻ !
    bất *** tình yêu nào cũng bốt chau vâo thăm trong con tim mình, tôi tin răng ban sẻ qua những trơ ngại ấy !
    vì tôi biết rắng có lúc tôi cũng sẽ là người sẽ lam cho chính bạn như vậy đấy !
    Thanh cótin không ! nếu có thê thỉ tôi sẽ choThanh một tìnhyêu đích thực để Thanh quên đi người con trai đấy !
    chỉ tội người nói thật
  4. suxikhoi

suxikhoi Thành viên mới

...đã từ lâu rồi anh không biết ....nhưng anh cũng đã quên được em, người mà anh từng yêu mến nhất !! nhớ mãi ánh mắt nụ cười của em !! nhớ tiếng nói ấm áp mà em thường thì thầm bên tai nhớ...nhớ... mọi điều !! ước gì mọi thứ có thể quay trở lại !! anh biết lúc đó có thể anh không hiểu hết tâm trạng của em nhưng khi em ra đi thì mọi thứ lại đối với anh tẻ nhạt, trống vằng như vậy và anh đã cố gắng tìm kiếm một thứ tình cảm khác đắp vào cuộc đời của anh ....một thứ vui chơi ..một tình cảm thân thiết giữa bạn ..với bạn..không còn thứ tình cảm nào hơn nữa đối với anh !!
    ..... giờ đây anh có cảm giác sống lại những kỹ niệm đó nhưng không phải với em ...anh hiểu nhưng không thể nói ...rằng anh vẫn iu .... người mà anh quý mến nhất ..
    Vi? ai đaf cất bước đi mafi
    Chuyện hai đứa nước mắt giơ? vê? hai lối ...
  5. looking

looking Thành viên rất tích cực

Mỗi một người là một kỷ niệm khác nhau. Ở mỗi thời kỳ sự thể hiện tình cảm cũng khác nhau...
    Chúc người luôn hạnh phúc...
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Looking
  6. trongtuan_a5

trongtuan_a5 Thành viên mới

chẳng biết nói ngọt có phải là sở trường của niniteen hay không mà sao thấy mướt quá vậy kìa !!!
    <marquee> <b>tình yêu vô nghĩa </b></marquee>
  7. co_khong_anh_new

co_khong_anh_new Thành viên quen thuộc

chưa đâu, còn có thể mướt hơn nữa đó
    sống trên đời sống cần có một tấm lòng...để làm gì em biết không, để gió cuốn đi...để gió cuốn đi....
  8. nineteen

nineteen Thành viên rất tích cực

mướt thì có mướt chứ hổng có ngọt, đắng ngét à à... tui đang tập ăn cay để biết ghen 1 tí nữa nè
    Ngồi đây với trăng tàn lẻ loi
    lòng em nhớ anh nơi cuối trời
    dù rằng anh giờ đây phôi pha... vui tình duyên mới...
  9. cavoisatthu

cavoisatthu Thành viên mới

Nói thật, nói ra điều này là 1 chuyện nhưng trong thâm tâm có làm được như điều nói là 1 chuyện khác! Tôi đã bị như vậy 1 lần rồi, nên nói thật, nói là 1 chuyện nhưng hãy làm nhiều hơn nói thì hay hơn, thật đấy! Muốn được nghe những lời dịu dàng lắm nhưng thực hiện thì sẽ hay hơn mặc dù nó cần thời gian!!!
    Thôi về đi đường trần đâu có gì.
  10. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

chôm lời của người ta kìa , hehe trả bản quyền đi cavoi@