1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vâng thì đã đành là tình yêu!

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Rubykey, 30/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Vâng thì đã đành là tình yêu!

Vâng thì đã đành là tình yêu! Chẳng cần phải bàn cãi làm gì nhiều về tình yêu nữa. Tất cả :những gì là tình yêu đẹp, lãng mạn, thơ mộng, tình yêu cao cả, hi sinh, tình yêu mong manh,dễ vỡ, tình yêu đau thương, mất mát, tình yêu lớn lao, tình yêu bình lặng, mượt mà...Thần CUPID đã bắn mũi tên tẩm vị tình yêu vào ai thì người đấy khó mà tránh khỏi bệnh. Thuốc ngấm đến đâu, huỷ hoại thế nào thì tuỳ vào độ "trơ" của hệ thống miễn dịch của từng người
    Quả có vậy. Nhưng vị tình yêu là những j mà sức công phá mạnh đến vậy. Cũng thôi, không nói nhiều đâu, bởi chả may lại động chạm đến mấy bác đg bị tình yêu chăn dắt mạnh mẽ lại quay sang la em là đồ không biết gì mà cứ ba hoa!
    Nhưng kể cả có bị trăm ngựa phanh thây thì hôm nay em cũng phải bày tỏ lòng mình. Quả thực em không nói ra thì thằng em này cũng đừng sống trên đời này làm gì nữa. Mình có phải đời con giun đâu. Mà dù là con giun thì ...con giun xéo lắm cũng quằn...
    .Em xin kể các bác nghe....
    Em và cô ấy đã yêu nhau được một thời gian. Không dài cũng không ngắn. Khoảng thời gian đủ để hai đứa không còn nhớ nhau như ngày đầu, không còn vồ lấy điện thoại khi có tiếng reo, không mất không mấy đêm vài chục tin nhắn,cô ấy không còn ngại ngùng trong những bữa ăn uống xả láng của tụi em nữa, tụi em yêu nhau, bi giờ, đến hôn nhau cũng ...hết hồi hộp rùi chứ chả nói...Cũng lạ, mà có phải là hết yêu rồi đâu. EM biết là em vần yêu cô ấy nhiều lắm. Bi giờ, tình yêu của chúng em không còn lãng mạn như xưa, vẫn có những buổi chiều đầy lá vàng rơi bên Phủ, ..nhưng nhiều khi em cảm thấy bức bối thực sự...
    Cô ấy luôn quản lí em như thằng cu lên 4 vậy. Mỗi cái chuyện kiểm tra điện thoại và kiểm tra ví là hơi ...không áp dụng đưọc với thằng cu thôi. Còn thì tất tần tật....cô ây như mẹ kế của em vậy. Trừ những lúc vui vẻ thoải mái ra, em cảm thấy mình bế tắc thực sự. Người ta bảo như thế là stress rùi....Không biết có ai tin là trong tình yêu có stress không???/Chứ có khi em tin. Chả hiểu vì làm sao nữa....
    Các bác giúp em với!!
  2. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

gái khi yêu thì luôn muốn sở hữu mà bác,muốn cải thiện tình hình thì là do bác thôi,riên em khi yêu thì ko bao giờ cho phép gái coi mình như em chã,đi đâu cũng kè kè cho bú cho ăn như thế cả!
  3. Airpressure

Airpressure Thành viên mới

Sự lãng mạn đã chết và giờ đây là sự thật. Hãy hâm nóng lại tình yêu của bác, có thể bằng một cuộc đi chơi xa ở đâu đó chẳng hạn! Hoặc hãy tạm thôi hôn nàng 1 tuần xem, he...he hy vọng là sẽ có sự khác biệt.
    Khi sự lãng mạn đã chết--------> hãy hâm nóng nó lên, nếu không bạn sẽ phải chọn 1 trong hai con đường : lấy cô ta ngay và bắt đầu một cuộc sống thực hoặc bỏ cô ta để đi tìm sự lãng mạn mới. . Đừng ai nói em họ sở nhé! Em nói theo sách thui!
  4. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

Trời.... mình mà bị như vậy chắc là ... suốt ngày cãi nhau rồi có ngày bỏ nhau mất.
    Mình thì mình nghĩ là bạn thử dùng cách "dĩ độc trị độc" xem,cô ấy quan tâm qua mức như thế đối với bạn thì bạn quay lại quan tâm như vậy xem cô ấy có khó chịu không. Ban đầu chắc chắn là cô ấy khoai khoái khoảng 2-3 tuần đến 1,2 tháng là cùng ,nhưng mà kiên trì với cô nàng thêm khoảng thời gian gấp đôi nữa xem,thế nào cô ấy chẳng gắt ầm lên.Lúc đấy thì tủm tỉm mà cười vì nàng trúng kế ,rồi thì tha hồ mà "hành tỏi" lại nàng nhé .Hy vọng là giúp ích được cho bạn phần nào đó.
  5. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Nói xin lỗi chứ cách này của em ko thể chấp nhận được!
    Thằng Pháp có câu''Theo tình tình trốn,trốn tình tình theo".Khi đã nhàm chán với tình yêu hoặc đang trong giai đoạn đục đẽo,đong đưa mà cự li và tần suất gặp gỡ quá gần ,quá nhiều thì cách hợp lý nhất là nên xa nhau 1 thời gian,khi nào cảm thấy gái có cảm giác nhớ nhung ,chờ đợi thì anh giai hãy quay về...Gái không bao giờ thích 1 thằng đàn ông suốt ngày bám váy nó để quan tâm chăm sóc từng li tưng tí,việc đó là thiên chức của nó,nếu anh hành động như nó thì hậu quả là tình này dang dở là điều rất dễ xảy ra!Gái cần ở giai là vòng tay che chở,thấu hiểu tâm lý,yêu thưong chiều chuộng có chừng mực chứ ko cần một anh vú già lẽo đẽo bám gót chăm lo tận tuỵ van xin tình cảm cả.Anh giai mà nghe theo cách của em gái trên này(mà em đoán rằng chưa yêu bao giờ)là hỏng hết cơm cháo đấy.Em không trong hoàn cảnh anh giai (ko bao giờ em để cảnh này xảy ra cả) nhưng cũng mạnh dạn khuyên anh giai là nên thẳng tay ,dứt khoát ,thể hiện bản lĩnh của mình,nên nói thẳng với cô ta quan điểm của anh ,đừng nhân nhượng,đối với gái cứ táng thật lực thì nó mới sợ!kekeke...Nếu cứ dùng dằng mãi nó được đằng chân lân đằng đầu là ko ổn,khi yêu anh còn có thể bỏ qua,nhân nhượng chứ mà khi cưói là to chuyện đấy!
  6. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

Khổ quá bạn ạ,có lẽ bạn đọc chưa kỹ bài của tớ rồi.Cái mà bạn nói ra cũng chính là điều mình muốn lấy để dùng cho chiêu "dĩ độc trị độc" của mình ở trên .Mà bạn thử đọc lại hoàn cảnh của bạn Rubykey xem,có lẽ sẽ hiểu điều mình nói hơn .
    Thân.
  7. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Sao lại phải kêu khổ hả béAnh hiểu điều bé nói màNhưng theo anh chẳng phải việc gì phải tốn công bám váy gái như cách của em cả,cứ mạnh tay mà giã anh giai ơi,hãy làm gái nó nể anh,ur understand?
  8. Kat_girl

Kat_girl Thành viên mới

reddevil nói đúng đấy. Con gái yêu rồi hay thích quản lí người yêu, nếu con trai không phản ứng lại là cứ làm tới đấy. Nếu em đã thấy stress quá rồi thì nên có thái độ rõ ràng: anh đã mệt mỏi lắm rồi, nếu em còn quản lí như vậy nữa thì chia tay. Con gái là cứ phải doạ thế mới sợ, em thử không gặp một tuần xem, nếu yêu em kiểu gì cũng gọi điện đến, anh cho em xin lỗi cho mà xem. Vấn đề là em phải kiên quyết một chút. Kat cũng hiểu tâm lí con gái chút chút nên khuyên vậy. Hope it could help U.
  9. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ em. Chẳng lẽ thằng em này lại không đáng mặt đàn ông như thế sao. Đọc thấy mình kém cỏi quá.
    Nhưng, có khi các bác cứ cho em nhưng một lần, tình yêu mà các bác! Cô ấy rất tuyệt, chỉ có tính đấy là ...ghét thôi.
    Không biết tình trạng này còn đến bao giờ nhưng quả thực nếu đẻ cưới một mụ gì ghẻ thì em đây xin thôi. EM còn thưong cái thân mình lắm.
    Em cũng nghe nhiều về chuyện của bọn bạn em. Cũng ác liệt ra phết!
    Nhiều lúc chúng nó cũng chán nản như em, thế là cả lũ escape khỏi những mụ đó và đi chơi một mẻ cho...quên sầu đời. Nhưng,lại nhưng, thực tế vẫn là thực tế.
    Mà thực tế là gì, thực tế là tình yêu luôn đi kèm với áp lực. Không thể có mối ràng buộc tình cảm mà không hề có một mối ràng buộc nào khác cả. Vậy đấy.
    Để có được tình yêu, áp lực là làm sao cưa được, --->suy nghĩ, hành động-->áp lực.
    Để giữ được tình yêu--->suy nghĩ, hành động--->áp lực
    Để có một kết cục khủng khiếp(đám cưới)--->suy nghĩ, hành động-->áp lực
    Để duy trì sự khủng khiếp----> suy nghĩ, hánh động---->áp lực.
    Ai bảo là tình yêu là thuốc tiên. Tiên cái khỉ gió gì mà thế.
    Đấy là còn chưa nói vô vàn những thứ khác là vệ tinh tích cực của cái gọi là tình yêu. Nào là họ hàng, bạn bè, công việc, chuyện học hành....]
    Vẫn biết như thế là điều tự nhiên.
    Nhưng chả lẽ tự nhiên lại đày đạo con người-đứa con hoàn hảo nhất của mình như thế
    Thôi! Không bàn nhiều nữa nhé. Vì em hơi bức xúc nên nói nhiều vậy thôi.
    Khả năng thích nghi và tự điều chỉnh cũng là một chức năng thiên phú của con người.
    Các bác nghĩ xem, những trường hợp, hoàn cảnh nào có thể gây ra những áp lực trong tình yêu???Các bác hẳn có nhiều kinh nghiệm hơn em mà
  10. toighetcontrai

toighetcontrai Thành viên mới

Anh này tự đưa ra vấn đề rồi tự giải quyết vấn đề à?