1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vào đây bàn về rượu ngon

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi lovezet, 28/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

Vào đây bàn về rượu ngon

Chả là đợt vừa rồi công tác trên Cao Bằng, bắt được con chăn đất, sống trên núi ngồi buồnn nên nuôi, giờ cũng được gần 10 kg, muốn ngâm rượu uống mà chẳng biết mua rượu ngon ở đâu. Trước đến giờ, trẻ nên chả để ý mấy đến chuyện rượu ngâm, toàn uống rượu chai. Vậy ai biết chỗ nào bán rượu ngon chỉ zùm tại hạ với .
    Tiện thể anh em khoải tửu cũng cho xin vài kinh nghiệm về uống rượu, rượu nào ngon rượu nào bổ. Chứ thật, nhiều khi ra wán uống, cứ thấy minh mạng , tắc kè, bìm bịp, tên lửa.... mà chẳng hiểu loại nào ra loại nào. Chỉ có biết uống cho đã , cho phê về ngủ sáng hôm sau ko đau đầu đi làm được là được
  2. maybeyouknow

maybeyouknow Thành viên mới

Bạn có thể mua rượu Làng Vân hoặc Vodka của Lò Đúc ngâm cũng được.
  3. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

chà...bác vớ được con trăn này thì hay quá nhỉ, theo em thì tốt nhất bác chuẩn bị 1con dao thật sắc, 2người (1người giữ, 1người cắt tiết lột da), cắt tiết ngâm rượu uống liền, da lột ra phơi để ngâm, mỡ thì để chữa bỏng, làm thịt cari hoặc nướng rủ anh em đến.........và chạy lên Lò Đúc theo lời của bác maybeyouknow làm vài lit vodka về, tất cả ngâm trong .......dạ dày, thế là tốt nhất, đỡ phải tốn chai tốn lọ ngâm mất thời gian.
    Mà bác lên Lò Đúc thì mua loại đựng trong can nhựa và đắt nhất ngâm cho đã, lâu rồi em ko mua nên quên xừ giá rồi.