1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vào miền Tây lập nghiệp? Nên hay không?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Anthony_Nguyen, 20/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anthony_Nguyen

Anthony_Nguyen Thành viên quen thuộc

Trước hết mình vẫn luôn nói rằng mình rất cảm ơn ý kiến của tất cả các bác đã góp ý, có góp ý thì mình mới có cái nhìn toàn cảnh mà đưa ra quyết định tốt được. Cảm ơn nhất là bác uliuli và bác vicodo :D
    Bác vicodo có rất nhiều góp ý rất tốt, chi tiết, em xin ghi nhận... tuy nhiên nhiều cái bác nhận xét có vẻ hơi chủ quan, duy ý trí theo khung nhìn của riêng bác:

1. Bác nói là cứ cố gắng thì kiểu gì cũng xin được việc, thế bác tưởng sinh viên mới ra trường họ ko thích có việc lắm đấy ạ (vợ em thời điểm này nếu tính về phía nhà tuyển dụng còn kém cả tụi SV ấy chứ, ra trường ko làm gì, thất nghiệp 2 năm cơ mà...)
    2. Bác lại nói cùng lắm thì đi quạt ngô ở đường, tại sao lại phải vậy, sao phải bắt buộc bằng mọi cách có việc để ở lại HN để làm gì cơ chứ? Em nghĩ đâu tốt thì đều đi được.
    3. Sao bác cứ nói là em bất mãn thế nhỉ, em đâu có lời nào thể hiện thế nhỉ. Em nói là ko thích bon chen quá, thích này thích kia thì là tính cách, sở thích riêng vậy thôi. Em từng sống, làm việc ở nhiều nơi từ Kiêng Giang, Cà Mau, SG, Hà Nội, Singapore... cho đến gần 1 năm ở Úc, sống ở đâu em cũng nhiều bạn, nói chung lúc này lúc kia nhưng chả lúc nào là bất mãn cả :D?
    4. Em đặc biệt thích các môi trường mới và khám phá...! Trường hợp này vì vợ phải đi làm như vậy nên em mới phải đắn đo mà, ra đảo dù sao cũng nhiều bất lợi hơn so với đất liền. Vậy nên em mới lên đây mong các bác chỉ ra cái bất lợi đó, em đâu có dám phản đối ý kiến của ai đâu, chỉ chỉnh lại vài chỗ ko hợp lý lắm với thực tế của em thôi.
    Có vài dòng như vậy. Cảm ơn mọi người nhiều. [:D]
  2. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

4: Nói rồi
    3: Dự đoán tương lại.
    2: Bắt đầu quạt ngô rồi dần dần sẽ quạt sang các thứ khác, bắt đầu là bán ngô dần dần là bán sang các thứ khác. Nói chung bắt đầu với việc quạt ngô cũng không phải là không có tương lai nếu làm nó nghiêm túc. Ý anh không phải là xui vợ chồng chú chỉ có quạt ngô mà muốn nói tới việc gì cũng được, miễn là phải làm.
    1: Sinh viên nhiều đứa không có việc, nhưng nhiều đứa kém hơn vẫn có việc. Làm việc thì đừng có nhìn xung quanh, không so bì hơn kém, tự mình thi đua với chính mình thôi.

@ULIULI : Em yêu mấy hôm nay không có gì cảnh báo cho anh nữa à?. Anh biết được thứ em muốn mà không có rồi đấy, em yêu còn quan tâm không?
  3. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Câu giờ quá, nói luôn đi chứ còn hỏi.
  4. seagod

seagod Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: bắt đầu spam