1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

vào ngày lễ giáng sinh những công việc bạn nên thực hiện

Chủ đề trong 'Đề thi - Đáp án' bởi bomtimv0, 29/11/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bomtimv0

bomtimv0 Thành viên mới

các ánh sáng linh lung, những ngôi nhà, shop trang hoàng bắt mắt, tiếng nhạc du dương khắp nơi cùng ko khí ấm áp hẳn ai có thể hình dung ra đề cập đến giáng sinh. Cộng thêm các lời chúc giáng sinh hay nhất ngọt lịm nhiều ý nghĩa đến từ thành viên gia đình hoặc anh em đã tạo nên 1 giáng sinh an lành và ấm áp. Vậy các bạn sẽ làm như thế nào vào dịp lễ đặc biệt này?

1. Lập ngân sách cho giáng sinh:

Để những dịp lễ hội hoạt động vui vẻ và không quá tầm kiểm soát, bạn cần có hoạch định cho tài chính nhé. bởi có thể là bạn sẽ thoải mái cho các trang bị, đồ chơi, quần áo đắt đỏ mà xem nhẹ mình nên chi tiêu cho những khoản chi tiêu nhất định... . tặng cho ai, tiêu dùng việc gì, con số chính xác bạn buộc phải tạo một danh sách quà tặng sau đó đảm bảo làm theo hoạch định.

2. tự làm thiệp chúc mừng giáng sinh để tặng:

không khó để làm các thiệp chúc mừng giáng sinh nó lại rất lạ mắt. Cùng với những câu chúc đẹp tốt bạn có thể các tấm thiệp này dành tặng các người nhà. Bạn có thể tham khảo một số cách làm trên internet, sau đó bảo con cùng làm để gửi tặng toàn bộ mọi người.

3. trang hoàng cho căn nhà đêm noel:

nhiều phần là do những ánh đèn lung linh, những ông già noel rực đỏ, hoặc tuyết đổ, tiếng nhạc...giúp cho bạn cảm nhận không khí noel. để gia đình quây quần và yên ấm hơn hãy đem không khí ấm nồng và ngập tràn yêu thương này đến căn nhà bạn. Cây thông noel được xem là trọng tâm và linh hồn của ngày đặc thù ấy. Thay vì tìm cây thông thật, bạn hãy chọn những cây thông giáng sinh mô hình với các kích cỡ khác nhau thích hợp với diện tích bạn định để chúng. hãy treo bít tất, những gói quà, con tuần lộc, ngôi sao...trên cây thông. cùng nhiều vật dụng trang hoàng khác bạn có thể treo đèn trang hoàng lên cây thông và trước cửa nhà.

4. Dành thời gian với gia đình

- tậu quà tặng: Bạn dành riêng cho người nhà thương mến của mình, nhất là em bé những hộp quà đặc trưng và ý nghĩa trong ngày này nhé. tất cả mọi người chắc rằng sẽ cảm thấy ấm áp.

- Nấu ăn: làm các mẫu bánh cho con trẻ với hình ảnh đáng yêu như ông già noel...các món ăn ngon và đặc biệt về chủ đề giáng sinh như là khoai tây rán, vịt quay...bạn hãy thực hiện vào ngày này. Ngoài ra, hãy rán bánh cho cả nhà vừa nhâm nhi vừa coi vô tuyến cũng rất hay.

- Xem vô tuyến: để cả gia đình sum vầy cùng nhau và tận hưởng không khí hạnh phúc hãy chọn xem những tập phim mến mộ.

Với các bạn học sinh cuối cấp:

để hội tụ với anh em hãy cùng nhau lưa trữ những giây phút cuộc đời học sinh bằng các bức hình cute, hãy lựa chọn một số địa điểm đi dạo chơi noel. Hãy tranh thủ cảm nhận thả lỏng khoảng thời giờ này bởi vì sau thời giờ đó bạn sẽ buộc phải suốt ngày cắm đầu hùi hụi bên đống vở sách để kiếm các lời vật lý 12 hoặc những môn khác để thực hiện được ước vọng trên đoạn đường tương lai.