1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vật lý cơ học của VN đi trước thời đại ???

Chủ đề trong 'Vật lý học' bởi NITARID, 17/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. werty98

werty98 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao lại không chịu khó được cơ chứ, lâu lắm mới có thêm phim hài để xem. Xem những thể loại này thì ăn cơm mau tiêu, uống bia lâu xỉn, nói chung là tốt cho sức khỏe.
  2. Fairydream

Fairydream Thành viên rất tích cực

Bee nó gỡ bài báo xuống sau khi đăng được 1 ngày ^^. Chắc chú phóng viên bị cảnh cáo cắt lương rồi. Bác nào đã xem qua hết các clip (tớ không đủ kiên nhẫn để xem) thì cho tớ biết trong cái đoạn này nó nói đến cái vấn đề cuộc cách mạng trong sách giáo khoa kinh khủng khiếp nào thế.
    Công nhận chém gió như thầy Hồ ngày xưa ^^.

http://vietbao.vn/Khoa-hoc/Vat-ly-co-hoc-cua-ta-di-truoc-thoi-dai/1735216593/189/
    Có thằng em học 12 nhờ nó tìm đọc trong sách của ông Tô Giang thì thấy chỉ có nói rằng

Vừa post xong mới đọc kỹ bài của bác Werty thì thấy lâu nay vẫn nghĩ oan cho bạn VLV >:) về trình độ nhét chữ. Cái này thì gọi là nhét chữ vào sách ^^.
  3. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

Bác Fairy so sánh với thầy Quốc Hồ ngày xưa đúng không nhỉ?
    Em thì em ủng hộ việc đưa lên báo mấy bài kiểu này vì nó có tính giải trí cao, hút khách và có tác dụng cho mấy anh em ttvonl đỡ sa đà vào đọc truyện *** với search film show hàng của các em teen, xem xong cảm thấy như xem gặp nhau cuối tuần, cũng có ích cho đầu óc thư giãn.
    Mà em đọc kỹ những bài viết của các bác kiểu này, cứ câu mở đầu là phang bằng: "Học tập làm theo lời Bác Hồ dạy". Bác ấy nói thế đến cả bố tổng biên tập hay thậm chí bác Trọng duyệt bài vẫn phải cho đăng vì nó hưởng ứng "học tập gương Bác Hồ", mà không cẩn thận bác ấy nói bác Hồ ở đây là bác sư Quốc Hồ ngày xưa mà anh Fairy nói ấy chứ :D
  4. FromtheStars

FromtheStars Thành viên gắn bó với ttvnol.com

5. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Xã hội vốn không bao giờ thiếu những kẻ tự cho mình là vĩ nhân. Chỉ tiếc là cánh nhà báo thiếu kiến thức trầm trọng, đăng bài mà không cần đến một cố vấn khoa học để đưa ra chính kiến mà chỉ viết theo kiểu nghe sao nói vậy, thông tin nhận được từ một chiều.
  6. FromtheStars

FromtheStars Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Báo này là Báo 'Liên hiệp các hội khoa học và kỹ thuật Việt Nạm'. Chắc chắn là tờ báo phải có các nhà khoa học kiểm duyệt các bài đăng trên đấy để giữ đúng uy tín của chính Liên hiệp.
  7. werty98

Đuợc đăng lên trang VUSTA rồi cơ đấy, thế này thì chẳng mấy chốc sẽ được lên trang bìa các tạp chí nổi tiếng như DT, ANTG, DM, SGTT ...
  8. Fairydream

Fairydream Thành viên rất tích cực

Đưa vào mục Gương hoạt động khoa học & công nghệ là đúng bà nó rồi các bác còn lăn tăn gì nữa?
    Khỉ thật quá là điêu, còn hơn của thầy Quốc Hồ
    Cái mà bác này cho là phát kiến thật ra là học không đến đã cãi sách. Tìm ra cái chân lý mà đứa học sinh cấp 3 học tốt vật lý đã biết mẹ từ lâu rồi .
  9. SSX100

SSX100 Guest

Ôi trời, lâu lắm mới vào đây, cái gì mà đi trước thời đại cơ chứ. Những nghành cơ bản hiện nay không còn đất cho những phát minh vĩ đại nữa đâu.

Thực ra bác này ... gàn, kiến thức cơ bản không vững. Vấn đề của bác nếu không nhầm đã từng được một số nơi nêu cách đây lâu lắm rồi và cũng đã bị bác rồi, đâu có ông giáo ở bộ môn sức bền BK gì đó.

Lâu lắm mới thấy chàng werty nói đúng nhỉ. Mà cũng chẳng có thì giờ xem clip như chàng werty.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Nước mình thế mà nhiều vĩ nhân, có bác đòi công trình của mình Vĩ đại hơn Anhxtanh!!!=))=))=))
    Có bác đòi hô phong hoán vũ, đòi đuổi mưa 1000 năm Thăng Long, đòi làm sạch nước Hồ Tây bằng thần giao cách cảm.

Có bác tên Bằng, giáo sơ tiến sĩ hẳn hoi, phát minh ra "tia đất" và khăng khăng khẳng định đó là một loại tia hoàn toàn mới, thế giới chưa hề biết tới (thực ra là sóng điện từ thôi). Bác mang tia này đi tìm hố tử thần ở SG chẳng thấy đâu, báo hại bên giao thông đào thêm mấy cái hố mới.
  10. werty98

Chán nhẩy, cứ tưởng ông Sờ XXX phi vào thì sẽ có gì kinh thiên động địa, ai dè lại vào hùa với bọn hủ nho chúng tớ thế này.