1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Váy sườn xám...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mycinta, 13/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mycinta

mycinta Thành viên mới

Váy sườn xám...

Hum nọ xem TV thấy cô ca sĩ kiêm diễn viên Quách an an mặc váy suờn xám mà mê quá chừng, nên quyết tâm may 1 cái mặc mới đc. Có ai biết chỗ nào may váy sườn xám ở HN đẹp mà giá ko quá đắt k?
  2. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

e cũng muốn tìm , múon may lâu rùi mừ ko biết chỗ, cả chỗ mua vải nữa ạ
  3. cil

cil Thành viên mới

Đợt trước đi thuê áo dài ở chỗ Hồng Nhung trên Kim Mã thấy nó may mấy bộ sườn xám đẹp lắm, vải của nó trông cũng hay nhưng mình người mỏng tay gầy mặc xấu nên chả để ý xem may thì tiền nong thế nào. Chắc cũng đắt
  4. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Sườn xám may = Silk Satin ( k fải loại mỏng ) , gấm ... đều đc mà . Hồi tớ đi Huế thấy sườn xám may cho khách của mấy hàng chuyên may áo dài cũng đẹp lắm. Các ấy thử hỏi ở các hàng may áo dài xem, tớ có 1 cái rồi nên k bon chen thêm
    Ko biết đi may ở các hàng khác ra sao , nhưg kể việc đứa bạn tớ may để mọi ng` thao khảo , may lên vừa vặn , đừơng may khá chau chuốt nhìn qua cũng oki lắm , nhưg mà thân sau bị ghép 2 mảnh lại, tớ cứ thấy tn ( Tớ nghĩ hàng này chuyên may Váy , Vest ... nên k mấy kinh nghiệm xử lý thân , tà sườn xám )
  5. be_muon-hoc

e cũng toàn may áo dài ở Huế, may nhanh, rẻ, mà đẹp, chưa may ngoài này bao giừo, chỉ cạch mặ Chi, ở huế hay hn đều xấu, nhưung muốn mua vải ngòai này, cái a chủ cửa hàng may áo dài trong huế bảo e may xường xám có thể mua gấm ngũ sắc, vừa mềm, k cứng quá, ánh lại đpẹ,mà ko bít mua ở đâu, a ý kêu hn nhìu lắm
    định lon ton đi mua, mua luôn lụa tơ may áo dài, e cũng tìm luôn chỗ thêu trên lụa, để cuối năm vào huế may 1 thể
  6. mummmy

mummmy Thành viên mới

bạn có đc may áo dài trong huế k chỉ mình với
  7. abhor910

abhor910 Thành viên quen thuộc

Năm trước tớ may 1 cái sườn xám lụa đen, thêu hoa hải đường ở Pearl Hà. Giá thì ko rẻ lắm, cơ mà thêu đẹp, nên tớ vẫn cắn răng. Dạo này béo ko mặc được, buồn 5 phút. Để tí tớ up cái hình lên minh hoạ cho các nàng cùng xem.
  8. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

tớ thấy may áo dài ở Huế kiểu cứ quê quê làm sao ý ! hồi tớ đi thực tập ở Huế ! con gái mỗi đứa may 1 cái . Vải rất đẹp , may cũng đẹp mà rẻ nhưng ko hiểu sao mặc lên ko thấy sang đâu mà cứ thấy thôn nữ kiểu j ý ! kiểu hiền hiền như con gái Huế ! mà may ở hiệu nổi tiếng đấy ! lâu rồi ko nhớ tên nhưng cô giáo tớ dẫn đi !
    PEARL HÀ là 1 designer nổi tiếng chuyên đi ăn cắp mẫu nên tớ ko có cảm tình !
    ở HN may ở Ngân An hoặc Hương Trầm hoặc Lạc Cầm là những địa chỉ nổi tiếng ! giá hơi đắt nhưng đắt xắt ra miếng !
  9. be_muon-hoc

tớ may 2 cái ở huế, dẫn mẹ vào đó may 1 lần, ko quê chút nào, dáng rất sang và tôn dáng, quan tọgn do vải, chi tiết, và dáng mình muốn may hoặc tư vấn thui, tớ may trên Hùng ở Mai Thuc Loan, cửa hàng nhỏ nhưng chu đáo, cẩn thận, và dễ chịu, còn 1 cửa àng đắt hơn, may đẹp hơn tớ ko nhớ tên vì may đúng 1 lần, mỗi Chi là tớ thấy may xấu tệ hại, cả dáng và đừogn may
  10. be_muon-hoc

nàng may hết nhiu tiền, béo rùi thì thanh lý đi ;))