1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về các bài học tiếng Tây Ban Nha trên diễn đàn

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi nicesnake, 20/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Về các bài học tiếng Tây Ban Nha trên diễn đàn

Bạn thấy những bài học tiếng Tây Ban Nha trên diễn đàn nhue thế nào?
  2. dreamdestroyer

dreamdestroyer Thành viên mới

Em vẫn thường xuyên đọc các bài của bác, nhưng em mới bắt đầu nên mới đọc được khoảng 6,7 trang đầu. Các bài học của bác rất hay, và chắc cũng nhiều người đang theo dõi. Nhưng chỉ khi có thắc mắc gì bọn em mới post bài hỏi, không thì sẽ không spam linh tinh làm hỏng chủ đề
    Thanks for the lessons
  3. amigo_hn

amigo_hn Thành viên mới

Các bài học được soạn rất công phu và tỉ mỉ. Cách trình bày dễ hiểu và súc tích. Các đề mục được sắp xếp khoa học.
    Đối với người bắt đầu học, đây là tài liệu hữu ích, kho tàng cần thiết để nhập môn tiếng TBN.
    Đối với người đã học qua, đây là dịp để củng cố lại những gì đã học, lấp những chỗ hổng về kiến thức bị rơi rụng theo thời gian
    Ủng hộ sự đóng góp không mỏi mệt của anh 9snake (tạm dịch là Cửu Long cho nó máu )
  4. ieltsguide

ieltsguide Thành viên mới

5. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nicesnack rất nhiều và luôn ghi nhận sự đóng góp to lớn của bạn
    Nhưng theo tôi, tại các diễn đàn ngoại ngữ, để quảng bá ngôn ngữ đó, nên chăng mình nên mở hẳn một thư mục riêng để dạy ngoại ngữ cho những ai muôn học. Bản thân tôi rất thường xuyên download tài liệu của bạn nicénake xuống học nhưng thấy bất tiện và hình thức lại không dẹp nữa, nhưng hiểu sự cố gắng của bạn nên luôn luôn vui vẻ và thầm cảm ơ. Còn những ý kiến cảm ơn hay đóng góp cho bài giảng nên để ở một thư mục gần đấy sẽ trông đẹp và pro hơn
    Thư mục học ngoại ngữ cho tiếng TBN (và cũng như những ngôn ngữ khác )gồm các phần: sơ cấp, cao cấp, chuyên biệt...
    trên đây chỉ là vài mong muốn nho nhỏ. MỘt lần nữa cảm ơn bạn
    aliosha
  6. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Mình cũng muốn sản phẩm mình tạo ra đẹp hơn, dễ tiếp thu hơn. Nhưng mở một thư mục là như thế nào, mở ở đâu thì mình không biết. Mình không chuyên về công nghệ thông tin nên không hiểu nhiều lắm. Ngay cả việc post hình ảnh lên đây hay là chèn nhạc, hình vào blog mình cũng không biết làm... Vả lại thời gian cũng hơi hạn chế. Post theo kiểu format ở diễn đàn mình thấy mất thời gian và khó chịu lắm. Để được như ý bạn thì chắc phải có ai đó nhiệt tình giúp đỡ mình và có lẽ không chỉ là một người.
    ¡Muchas gracias!
  7. aliosha1970

Bạn nói đúng, muốn làm được như vậy phải có sự giúp sức của nhiều người, nhất là những người giỏi PC. Rất tiếc, mình cũng không thạo cái khoản này để cùng với nicenấck làm. Mình toàn tự họa qua các giáo trình của ĐH Nga thôi (ở SG không có GV dạy tiếng TBN mà), nên những phần bạn post lên rất hữu ích.
    Nhân tiện, xin cho mình hỏi, liệu mình có thể download ở dâu những sách học và sách tham khảo tiếng TBN ở đâu hả bạn (dạng ebook giống như các bạn ở diễn đàn Japanese đã làm). BẠn vui lòng chỉ giúp nếu biết. Xin cảm tạ.
    PS: Hình như nicesnack cũng là thành viên tích cực của diễn đàn Japanese thì phải. Thật đáng nể
    Thân ái
  8. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Thực ra thì tài liệu tiếng Tây Ban Nha tìm trên mạng dễ hơn tài liệu tiếng Nhật rất nhiều bạn ạ. Về kiến thức ngữ pháp, mình thường dùng google để search những mục có liên quan và từ đó có thể biết được những site hướng dẫn ngữ pháp rất kỹ lưỡng, việc của mình chỉ là đọc, chọn lọc và dịch, biên tập từ tiếng Anh sang tiếng Việt thôi. Còn về phần nghe, bạn hãy type các từ khoá này và tìm nhé: coffee break spanish, LomasTV (audio), Destinos (Video, chương trình này rất hay, bây giờ mình vẫn đang học và nghiên cứu, nhưng mà là học chay vì không có giáo trình, mua cũng không được vì họ chỉ bán ở Mỹ thôi, không cho phép export), giờ mình tạm dừng luôn cả hai chương trình đã bỏ tiền ra mua để học theo dõi chương trình này đấy.
    Bạn chắc đã từng học và giỏi tiếng Nga đúng không, thú vị thật đấy, vì khi học đại học, mình cũng học tiếng Nga, nhưng lâu rồi không động đến, không còn khả năng giao tiếp nữa rồi!
    Chúc bạn học vui và hiệu quả!
  9. aliosha1970

Nicesnack, o"に?o?>?御座"まT
    Mình cũng có một vài quyển sách học tiếng TBN ở đây, tuy nhiên, các dạng giáo trình ebook như các bạn bên trang Japanese đã làm thì chưa search thử trong Google bao giờ. Sẽ làm thử như bạn nói rồi báo lại kết quả sau.
    Một lần nữa cảm ơn bạn
  10. nicesnake

nicesnake Thành viên mới

Có tài liỏằ?u gơ hay thơ chia sỏằ vỏằ>i mơnh nhâ. Tiỏng Nhỏưt mơnh còn kâm lỏm. Nhặng mà mơnh là nice snake chỏằâ không phỏÊi là bỏằa fn nhanh cỏằĐa ai 'ó 'Âu nhâ!