1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về cách hành xử của Mod Maseo !

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi TuanRussia, 20/08/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. TuanRussia

TuanRussia Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Về cách hành xử của Mod Maseo !

Kính thưa bác Maseo
    Kính thưa các bác,

Em mới vào đây chưa lâu, chưa có đóng góp gì nhiều nhưng em tự thấy từ khi post bài đến giờ em chưa bao giờ chửi bới, xách mé hay trâm trọc ai. Mọi bài em viết đều có sources và references đàng hoàng, không ăn cắp, giành giật của ai bao giờ nhưng đến nay em đã bị treo nick 2 lần.

Vấn đề nếu treo nick em đúng thì không sao nhưng mod Maseo lại rất nhanh nhẹn trong việc treo nick của em, ví dụ như lần 1 em mới chỉ tranh luận với bác Masan trong hoà bình 2,3 bài thôi đã bị buộc tội chửi bới trong 4rum và bị treo 1 tuần trong khi các nick khác ( em không muốn nói ra nhưng ai cũng biết là ai) thì không những tranh luận còn máu lửa hơn em, dùng đủ loại từ ngữ súc vật có, bậy bạ có, chửi thẳng, chửi không thẳng cũng rất nhiều nhưng không sao. Cho em lí do vì sao lại như thế ạ? Hay tại khi mới vào em lỡ post bài phản bác ý kiến của bác Maseo nên bây giờ bị liệt vào danh sách đen?

Lần 2, em post 2 bài không có dịch, như mọi lần với người khác bác Maseo thì đều rất thoải, nhắc nhở qua loa có khì còn không nói gì, nặng lắm thì cho 24h để sửa chữa không thì bác ý cho mấy bài vào sọt rác, trong khi đó em chưa kịp dịch thì bác ỹ đã cho lên cây 1 tuần tiếp, không nhắc nhở, không gì cả. Ngay tại thời điểm em post bài này, vô số các bài không dịch vẫn được đăng lên ầm ầm ở rất nhiều topic vẫn không hề có dấu hiệu gì của sự xử lí, nhắc nhở từ mod Maseo.

Thưa bác Maseo nếu bác cảm thấy em có lỗi hoặc có gì không đúng mơi bác cứ vạch rõ trên diễn đàn, em tự biết sẽ sửa chữa còn những cái hành động treo nick như của bác em e rất thiếu chuyên nghiệp. Em cũng đã từng là Admin với mod của một cái web khá nổi (em xin không nêu tên) em chưa gặp ai có cách hành xử như của bác Maseo cả. Hơn nữa em nhận thấy các Pro Nga bị xử rất nặng nhưng các Pro Mỹ thì gần như được làm ngơ. Em mong bác Maseo xem xét lại vấn đề này.

Kính bác,
    TuanRussia
  2. TuanDam

TuanDam Thành viên mới

"thương cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi"...
  3. congchi1

congchi1 Thành viên quen thuộc

Hàng hiếm phải chăm nuôi, bác thông cảm
  4. vyhachit

vyhachit Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ai bẩu, pác Maseo pro Mẽo á.
    Được vyhachit sửa chữa / chuyển vào 09:07 ngày 20/08/2008
  5. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Em là Ngocthienanh Pro Nga đây ..thế mà thấy có bị Mod Maseo xử lý gì đâu nhỉ ?
    Các Bác cứ nói thế nào
  6. marsandmoon

marsandmoon Thành viên quen thuộc

nói vậy là ko đúng em thấy ở đây có bác maseo là tích cực nhất.Với lại bác ấy khá công bằng.hơn nữa đã có topic kiện cáo bạn post ở đây thì treo nick mới lạ. mình đọc mấy bài bạn post thấy toàn khoe mình thế này gia đình thế kia. mong bạn coi lại bản thân mình trước khi nói tới bác maseo
  7. TuanRussia

TuanRussia Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thưa bác trước khi bác đọc bài em mời bác đọc lại bài Maseo post trước đó chỉ trích em đã ạ. Em chả kheo khoang cái gì nhưng mà với ý kiến của bác Maseo em muốn nói để bác ý biết là bác ý nói không có căn cứ thôi. Với cả em nghĩ rằng khi đưa ra ý kiến gì về cách làm việc/hành xử của người khác thì mình phải nói về mình trước, như thế mới công bằng. Ví dụ như trong topic em đặt dấu hỏi về cách làm việc của bác Maseo em cũng phải tự giới thiệu là em đã từng làm Mods để bác ý biết là em không chỉ nói càn, không biết gì về công việc của Mod mà lên tiếng chỉ trích bác ý.
    Hơn nữa em đâu có ý kiến muốn kiện bác Maseo em chỉ góp ý để bác Maseo xem xét lại điều hành của mình thôi. Như em đã nói về vấn đề treo nick, mời bác lượn một vòng ngay trong sáng nay thôi, xem có bao nhiêu bài phạm qui mà vẫn sống sờ sờ ạ?
  8. Mr_Hoang

Mr_Hoang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mod thì cũng là người, hành xử thì cũng có khi sơ sót. Nhất là trong không khí căng thẳng, càng có nhiều sơ sót. Góp ý thì PM mà góp, người cầu tiến thì sẽ lắng nghe, kẻ bảo thủ thì sẽ không. Mà đã bảo thủ thì có nói gì cũng như nước đổ đầu vịt, nói 1 lần thôi là đủ. Còn kiểu mở topic này thì rõ là kiện cáo, kêu gọi mọi người vào "xét xử" rồi .
    Theo mình thấy thì maseo làm việc tốt, phù hợp tình hình. Vụ Nga-Gru mấy ngày trước nóng quá phải treo bớt vài mạng để không khí nguội lại cái đã, nếu cứ để cho mấy bác leo thang tranh luận quyết chứng minh mình đúng, địch sai thì topic đi về đâu
  9. laviola123

laviola123 Thành viên mới

Hình như ông này rất có vấn đề về đọc hiểu .
    Hôm nọ tôi đọc qua cái Topic của ông và thấy topic đó bị khoá . Trong đó ông Mod có nói đại ý là :
    ông chỉ bị treo trong topic đó thôi , để ông có time mà dịch ra tiếng Việt , vì hình như cái bài mở đầu topic của ông viết toàn = tiếng nc ngoài . Nếu ông dịch ra tiếng Việt rồi mở lại vẫn cái topic tiêu đề and nội dung như thế thì ai nói gì ông .
    Còn cứ có vi phạm là bị xử lí thôi , đừng tị nạnh với thằng khác tội nặng hơn mờ sao không bị xử làm gì ...Nếu ông không vi phạm mờ vẫn bị treo thì hãy thắc mắc ...Còn thằng khác là chuyện của thằng khác với Mod ... Có thể Mod không phát hiện ra tội của nó ... Có thể Mod thấy bài của nó tuy vi phạm nhưng vẫn có ích nên vận dụng " tính linh hoạt " của luật ... Nói chung là vô vàn lí do ... Và nếu ông đã từng làm Mod , ét min thì chắc phải hiểu rõ điều này rồi ! Sao lại thắc mắc vớ vẩn vậy làm gì ?
    Cá nhân tớ thì thấy ông Mod cũng bt thui mà , hành xử cũng công = ... Chắc không phải vì ông cãi nhau với ông Mod nên ông bị cho vào " sổ đen " đâu ... Tôi còn tranh cãi nhau với Mod hơn ông nhiều nhiều mà đã bị treo lần nào đâu
    Về lí do Pro Nga hay Pro Mĩ mà bị treo thì càng vớ vẩn hơn .
    Tuy nhiên theo cảm nghĩ của tôi thì mod vẫn hơi nương tay với các ông bên phe Nga đấy . Đáng nhẽ ông phải cảm ơn Mod mới đúng .
    Tui thấy hầu như ( k phải tất cả nhé ) các ông pro Nga khi tranh luận đuối lí thì thường quay ra nổi khùng xúc phạm cá nhân người khác , or nói những câu châm chọc rất vô nghĩa ngớ ngẩn .... Nếu cứ cứng nhắc i trang theo luật thì các ông lên cây hết rồi .
    Túm lại ông cứ xem lại mình đi , nếu không vi phạm gì mà bị Mod treo thì dẫn chứng đường link cụ thể ra ...
    Còn có tội bị treo nhưng lại so bì với thằng khác tội to hơn không bị treo thì cho qua đi , đỡ mất time ...
  10. haxd34

haxd34 Thành viên mới

oài oài ... chỉ là cái diễn đàn ảo thôi mà. làm gì mà các bác nóng thế
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa