1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về cách hành xử của Mod Maseo !

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi TuanRussia, 20/08/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. abtomat47

abtomat47 Thành viên mới

Về mod Maseo, tui đã từng bị mod cho leo cây một lần nhưng tui không ca thán gì vì tui đã sơ ý không chịu học hỏi quy định của box.
    Ở đâu cũng có luật chơi của nó và sau đó tui bì treo nick thêm 3 lần nữa ở các box khác vì những lỗi không đâu hoặc vô lý. Qua đó tui thấy mod maseo là mod dễ chịu nhất trong các mod.
    Tui cũng không thấy mod pro bên nào và cái gì đúng thì mod OK.
    Còn vụ người đi kẻ đến, chất lượng bài vở... cũng là chuyện bình thường thôi. Mong các mem mới cố gắng viết bài chất lượng hơn là spam. Vì nói cho cùng uy tín của nick mới là quan trọng.
    Chúng ta nên chịu khó một tí để hai box này không là cái chợ hoặc bãi chiến trường.
  2. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Ờ, về cái đoạn 1 số mem cũ ko còn post bài mấy nữa thì với tư cách 1 người có quan hệ với nhiều mem dạng đó, hoặc ngoài đời hoặc trên mạng, nhà em cũng xin có nhận xét cá nhân như sau: Lĩnh vực quân sự mà chúng ta bàn thảo trong 2 box này là 1 lĩnh vực chuyên môn sâu, trong quân sự lại có quy tắc bí mật, ai biết việc người nấy, ngay 1 số bác thành viên trong box là sĩ quan đương nhiệm mà nhiều vấn đề cũng hoàn toàn mù tịt hoặc biết nhưng ko được phép nói ra, vì vậy 1 mem dù có hiểu biết ghê gớm đến đâu cũng chỉ post 1 thời gian là hết kiến thức, có muốn cũng khó mà viết được thêm. Họ có còn ở lại box ko? Còn! Nhưng những bài viết chất lượng của họ thì gần như ko còn nữa, muốn tìm đọc lại thường phải lộn về tận 5nam. Giờ các mem có sừng cũ phần lớn chỉ đọc xem bọn hậu bối nó có viết sai viết ngu ở đâu thì vào chỉnh 1 vài câu là hết, ngay cả mấy nhân vật chưa biết mình là ai có cãi lại thì họ cũng thường cười xoà bỏ qua, đằng nào ko trước thì sau cái gì đúng người ta cũng biết, vật nhau với lợn chỉ tổ bẩn mình, phần lớn họ đã qua cái tuổi cần "tự khẳng định mình" trên mạng ảo rồi.
    1 lý do khác nữa thì đúng với tiêu đề topic này, là chất lượng các bài viết đi xuống phụ thuộc vào cách hành xử của mõ, các mõ khác thế nào nhà em ko biết, riêng mõ Maseo đại kị spammer. Topic mới mở ra mà trùng với topic đã có, nhiều khi từ cách đây hàng mấy năm, là bị khoá/xoá ngay tắp lự rồi dẫn link đến topic cũ, những người muốn bàn luận về chủ đề đó quay về topic cũ đọc, thấy ko thể viết hay hơn hoặc những câu hỏi đặt ra đã được trả lời hết thì tự động stop. Các chủ đề nhiều người biết và quan tâm như xe tăng đại bác máy bay tàu chiến, AK47, WW2, Việt - Pháp, Việt - Mẽo, Việt - Trung, Việt - Kam, HS - TS đã được bàn nát như tương, các chủ đề râu ria hơn thì hầu hết cũng đã có, giờ khai phá 1 hướng đi mới ko trùng với những cái đã có đúng là thiên nan vạn nan, mà nếu đi vào chuyên môn quá hẹp thì dù có viết hay đến đâu cũng chả mấy ai quan tâm -> thế cũng ko thể gọi là hay.
    Do cách hành xử nặng tay với spammer của thằng mõ Maseo, các mem mới vào box thường phải mất hàng tháng đọc topic cũ, sau khi đọc xong, kiến thức đầy mình rồi thì họ cũng mắc bệnh i như các mem có sừng cũ, tức là viết thì ít mà ngồi soi xem thằng khác viết sai viết ngu ở đâu để đập thì nhiều. Các mem mới chưa đọc đã bi bô thường bị các ông này đập đầu tiên chứ chưa cần đến mõ sờ gáy -> sẽ có rất nhiều mầm non bị vùi dập đến chột cả người ngay khi vừa mới nhú.
    Thôi thì cái gì đúng là tội em em nhận, phương thức sửa chữa có lẽ sẽ là bớt nặng tay với spammer hơn, đương nhiên nếu còn phương pháp nào hay ho hơn thì các bác cứ góp ý. Còn chuyện em pro bên này hay bên kia thì ... hì hì ... khi nào pro Nga vẫn còn chụp mũ em pro Mỹ còn pro Mỹ vẫn úp sọt em pro Nga thì cứ việc em em làm. Ông nào bị del bài hay lên cây rán chịu!
    Chào thân ái và quyết thắng!
  3. Ghettau

Ghettau Thành viên mới

Nếu bị treo nick này thì lập nick mới có ai cấm bác vào mạng ttvnol hẳn đâu.Như patrriotxx nào đó bị treo nhưng vẫn làm ngay nick mới vào thảo luận tiếp đó thôi.
  4. TONGIA

TONGIA Thành viên rất tích cực

Hi hi nói chung tốt nhất là làm như bác này. Hoà hợp dân tộc. Hê hê.
    Chấm dứt nhé.
  5. berkut

berkut Thành viên mới

Ở trong box này, em vào dạng tồi nhất, được nhiều người ghét nhất, nhưng em thì em phục nhất mấy bác, trong đó có mõ Maseo (ko phải vì các bác là Thành viên gắn bó hay là lắm gold) mà là vốn kiến thức rộng, cách viết hay. Nhưng đồng ý với mõ Maseo:
    - Con người ta có một vốn kiến thức nhất định. Mỗi người có vốn kiến thức riêng, bí ẩn, và nằm trong một cái túi màu đen, không ai biết trong đó có gì cả, và nếu người đó hé lộ cái túi, thì dần dần mọi người cũng biết hết, trừ những phần mà ko được hé lộ (các bí mật QS). Đến bố con trong nhà, vợ chồng có khi còn không được chia sẻ, cớ sao nơi đây là chốn đô hội, nhỡ chả may lọt vài người không tốt (em ko nói là người xấu) lại đọc được, có nguy hại cho đất nước........ Vì vậy cái gì đó đến một chừng mực nó cũng cạn........
    - Việc chất lượng bài viết đi xuống, có thể là do có một số thành viên mới, hoặc spammer như em vào nhiều, gây rối là chất lượng không tốt, loãng diễn đàn. Thực ra công nhận một năm trước khi chỉ toàn bàn về kỹ thuật quân sự, v.v.. đọc sướng hơn thật. Có những ý kiến đóng góp rất hay, đặc biệt như của Người Quan sát (có lẽ vì bác ý là người quan sát).......
    - Em nghĩ nên để box này, chuyển lên phần những chuyên mục đáng chú ý....... đổi tên đi tí, ví dụ thành Vì TTVNOL tốt đẹp hơn. Ta có một mục tham mưu hỏi đáp đóng góp ý kiến rồi, nhưng có thêm mục này không sao. Nếu em là mõ, thì topic này sẽ trở thành nơi xây dựng mỗi thành viên trở nên tốt đẹp hơn, thực sự là thành viên gắn bó, xây dựng TTVNOL ngày một tốt đẹp hơn. Đó ko phải là nơi để chỉ trích, bài bác nhau, mà đó, giống như một gia đình...... phần có thể vì em là con gái, nhiều lúc em suy nghĩ nó hơi... em luôn coi TTVNOL như một gia đình lớn của những người Việt Nam, nơi em quen được nhiều bạn tốt, cũng là nơi em biết thêm bao điều, ở đó em được mở rộng vốn kiến thức (thậm chí là hơn cả ở trường). Ở đây em thấy mình thực tế được cuộc sống, nghe những kinh nghiệm, những trải nghiệm của những người lớn, những người biết nhiều, phần nào làm mình lớn hơn. Ở TTVNOL, chúng ta, hãy coi nhau như gia đình, tất nhiên có lúc những thành viên trong gia đình không hiểu ý nhau, có thể có mâu thuẫn trong quan điểm, nhưng bao giờ cũng vì một mục đích chung, em nghĩ là lớn: vì sự đi lên của nước Việt, của người Việt. Nơi đây, triệu Trái Tim Việt Nam, từ khắp 360 độ vòng quanh trái đất tụ họp lại...... ở nơi đây, không khí đôi khi còn đầm ấm hơn trong gia đình. Ở TTVNOL, có những điều mà không bao giờ, hoặc bạn khó học được ở ngoài đời... hoặc phải học mà trả giá rất đắt, hoặc phải mất một cái gì đó..... trong khi ấy, nếu có thể, những thế hệ "đi trước" đã từng hy sinh, có thể trao lại kinh nghiệm cho ta........
    - Em nghĩ từ hôm nay, chế độ bàn tay sắt vẫn tiếp tục, nó là kỷ luật, giống như nội quy lớp học, hay gia phong nề nếp, nhưng mỗi thành viên hãy thêm hòa đồng với nhau, kiềm chế tránh mâu thuẫn! Hãy giảm bớt việc dùng từ chỉ trích nhau đi, v.v.. Hãy đúng là một gia đình TTVNOL.
    - Suy nghĩ của em nó thế, ko liên quan đến KTQS, mong mõ cho sống ít giờ, rồi del cũng được, vì theo đúng quy định thì đây là spam rồi.
    - Vote mỗi bác đã tham gia topic này một cái 5*.
    Thân ái chào! Berkut.
  6. berkut

berkut Thành viên mới

Chẹp chẹp, hỏi mõ tí:
    - Em vote cho các bác, sao mà toàn bị lỗi thế này, nếu mod làm được giúp em là thêm cho mỗi cụ (trừ cụ nào em vote rồi) một con 5* nhé!
  7. kunxinhol85

kunxinhol85 Thành viên mới

Có 81 người đang xem chủ đề này, trong đó có 14 thành viên
    # tieungoclang , vncp , ducnc , maseo , cuongcalo , kien0989 , selene0802 , duanvuong , adamantan , devil8x , letienquana1 , kunxinhol85 , marsandmoon , ghettau ,
    Hot quá, ngang ngửa topic Gru - Nga ạ.
    ủng hộ bác maseo. Mod này là hiền nhất rồi đấy ạ. Gặp phải mod Thảo luận hay F_69 thì còn tức tưởi đến đâu.
    Giờ mới để ý nick bác chủ top, thấy giống bác Tuấn đế quốc trong box này hồi xưa thế.
  8. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

Em thấy bác Méo sẹo cầm trịch tốt đấy chứ, ko hung hăng như mấy thằng thảo luận hay hỏi gì đáp nấy, tí thì lock, tí thì khóa với kick. Túm lại là bác cứ làm mod đi ko ông khác lên cái box này lại thành nhà tù toàn khóa với xích chán lắm.
  9. berkut

berkut Thành viên mới

Mod maseo làm mõ, thì 2 box này là Doanh trại quân đội nhân dân. Người khác lên làm, dễ thành trại Ốt xơ uýt mất. Em cũng để ngỏ, em lên làm mod, thì sẽ rất dễ tính
  10. berkut

berkut Thành viên mới

Có 92 người đang xem chủ đề này, trong đó có 17 thành viên
    tieungoclang , vncp , cuongcalo , kien0989 , selene0802 , duanvuong , adamantan , tungshev , pacificvn , devil8x , letienquana1 , daisycutter , macay3 , kunxinhol85 , marsandmoon , berkut , ghettau , ......
    Hay! Chứng tỏ ai chưa là thành viên thì đang tìm hiểu để gia nhập, ai đã là thành viên thì đang quan tâm!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa