1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về con giai Lê Hồng Phong ....

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi yuky, 06/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yuky

yuky Thành viên mới

Về con giai Lê Hồng Phong ....

He..he...em thấy trong box LHP của mình có nào là về con gái LHP , về giáo viên LHP .....nhưng mà lại ko có về con giai LHP nên em mạo muội mở 1 cái topic này , ko bít có được mấy bác ủng hộ ko ạh ???
    này , em nói thật nhá , ko hỉu sao mấy bác cứ chê con gái LHP là " đẹp thứ nhì từ duới đếm lên " mà em thấy con giai LHP cũng đâu có hơn gì . Mấy bác tưởng là con giai mấy bác đẹp hơn con gái tụi em lắm áh ????.....em nói thật nhá ...về khoảng học hành thì miễn bình luận nhá ...em ko có ý kiến ....nhưng mà về khoản nhan sắc thì cái này còn phải xem lại ....thật sự là hồi năm em mới vào lớp 10 , em thật sự hơi bị thất vọng về con giai trường này nhá ...nhìn mặt gì đâu mà thấy khờ ơi là khờ , nhìn là bít là ko bao giờ bít thế giới bên ngoài là j` hít rùi ....heh....heh.....
    Còn về tính cách đó hả ????..nhắc tới làm j` cho thêm bùn ....em học ban D nên em chỉ bít về con giai ban D thui , còn con giai ban khác như thế nào thì em ko đc rõ lắm ...nhưng cũng kể sơ sơ cho mấy bác bít là con giai ban D chán đến cỡ nào nhá ...nghe lời kể của bạn em thì bạn của nó học lớp D3 kể là con giai lớp nó ấy , nói 1 câu thì nó cãi lại mình 10 câu , đi căn tin nhờ mua giùm bịch nước ngọt thì " tiền đâu , đưa tiền trước đi , lỡ bà xù lun của tui thì sao ?"....hic....
    Đó là con giai lớp khác đấy nhá , dù sao cũng chỉ vẫn là nghe wa lời kể của bạn bè ..còn con giai lớp em là nghe tận tai , thấy tận mắt .......hu..hu....để lúc khác em rảnh , em sẽ kể típ ...còn bi giờ , nhiu đây , chắc cũng đủ để mọi người hãi về con giai LHP rùi đấy nhở ????
    hehehe......

2. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

" nhưng mà về khoản nhan sắc thì cái này còn phải xem lại ....thật sự là hồi năm em mới vào lớp 10 , em thật sự hơi bị thất vọng về con giai trường này nhá ...nhìn mặt gì đâu mà thấy khờ ơi là khờ , nhìn là bít là ko bao giờ bít thế giới bên ngoài là j` hít rùi"
    ====> Tại em xui xẻo thôi, còn không thì chắc là em đang hận đời nên nhìn con trai nào cũng như thế. Sợ nhất là nếu em cứ kéo dài tình trạng này thì em sẽ nguy to vì anh chưa thấy (hay chưa được dịp thấy) một cô trường khác dám chê toàn thể anh em LHP như em. Có lẽ bụt nhà không thiêng chăng?
    "nhưng cũng kể sơ sơ cho mấy bác bít là con giai ban D chán đến cỡ nào nhá ...nghe lời kể của bạn em thì bạn của nó học lớp D3 kể là con giai lớp nó ấy , nói 1 câu thì nó cãi lại mình 10 câu , đi căn tin nhờ mua giùm bịch nước ngọt thì " tiền đâu , đưa tiền trước đi , lỡ bà xù lun của tui thì sao ?"....hic"
    ====> Quá bình thường, con trai châu Âu cũng xử sự như thế với các bạn gái mà có bị chê là kém văn hoá hay tính tình không tốt đâu. Chính bạn gái em mới là người đáng trách trong vụ này vì khi đã nhờ người khác thì phải biết ý mà đưa tiền cho người ta chứ lại còn chê gì nữa (vô ý vô tứ quá). Nói chung phần lớn chị em ở VN hiểu sai từ gallant trong khoản này.
    "Đó là con giai lớp khác đấy nhá , dù sao cũng chỉ vẫn là nghe wa lời kể của bạn bè ..còn con giai lớp em là nghe tận tai , thấy tận mắt "
    ====> Nói chung con trai ban D thì không Ok bằng con trai ban A hay CT, CL rồi. Tốt nhất em hãy chủ động giao lưu với họ đi để thay đổi cách nhìn
  3. pajero

pajero Thành viên quen thuộc

Hoan hô anh pminh@ đã tích cực bảo vệ anh em chúng ta.
    Đề nghị anh tiếp tục phát huy bằng cách đứng ra thành lập Hội bảo vệ,chăm sóc và giúp đỡ con trai LHP
    Tương phùng là để biệt ly
    Biệt ly là để lòng đi qua lòng
  4. pminh

Anh không bảo vệ mà chỉ nói sự thật thôi. Nhưng cũng cảm ơn chú khen ngợi
  5. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Ủng hộ mới post bài chứ!
    Hehe, đọc tới đây thì phải kết luận 1 điều, con gái LHP cần phải học hỏi thêm về vấn đề tiền bạc. Đi mua giùm cho là đã galant lắm rồi, còn kô chịu đưa tiền thì ai mà chịu chứ. Em yuky@ có hiểu American style là sao kô? Trừ phi thằng đó là bạn trai em thì kô kể.
    Ờ, mà nó cãi lại là may đấy. Chứ gặp anh nhún vai bỏ đi phát biểu "đàn bà con gái biết cóc gì" thì mấy chị em nhà mình còn tức điên hơn ấy chứ lị.
    Phong tiêu tiêu hề, Dịch thủy hàn,
    Tráng sĩ nhất khứ hề, bất phục hoàn.
  6. yuky

yuky Thành viên mới

..hu..hu..mấy anh làm như là tụi em vô ý vô tứ lắm vậy đó , lúc nào cũng lăm le moi tiền con trai , ý của em nói đây là vấn đề hơi bất lịch sự của con trai...tụi em nhờ mua giùm , thì cũng sẽ trả tiền chứ , có thể , lúc đó tụi em ko có sắn tiền trong người , mấy anh bít mừ , tụi em mặc áo dài , đâu có túi để đựng tiền , nên nhờ mua trước , khi nào lên lớp sẽ trả tiền sau mà mấy anh làm như lúc nào cũng sợ tụi em quỵt lun vậy đó , đòi đưa tiền trước rùi mới chịu đi mua ....---->huhu........như vậy ko p phải là vừa mất lịch sự vừa mang thêm tư tưởng khinh thường con gái tụi em là j` ??
  7. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

phản đối kịch liệt... tui là con trai ban D đây... đừng quơ đủa cả nắm như thế chứ... đâu cũng có người này người khác mà... khì
    o0o----------o0o
    Orange-outan
    o0o---------o0o
  8. pminh

Cấm phản đối. Mà dù có phản đối thì chú cũng không làm thay đổi được sự thật hiển nhiên đấy. Mà ví dụ như chú không như thế (anh chỉ nói là vd thôi nhé) thì chú thuộc vào loại thiểu số => phải phục tùng đa số => vẫn phải chấp nhận. Hic, tội nghiệp...
    to phe ta : Dù sao chúng ta cũng là đàn anh là con trai, nên dùng lời lẽ nhẹ nhàng logic để cho chị em LHP hiểu ra vấn đề, chứ không nên phản công mạnh mẽ theo kiểu chú kieuphong hay chiến đấu bên box Lịch sử văn hoá, như thế chỉ sợ người khác hiểu lầm ta muốn bịt miệng chị em, và càng tạo cớ cho người ngoài nói chúng ta không gallant với các bạn gái đồng môn, mặc dù chúng ta thực sự rất gallant
    to yuky: em chuyển từ "bất lịch sự" thành "hơi bất lịch sự" thì có vẻ em đã tiến bộ trong cách nhìn một chút rồi đấy. Nói chung em chỉ khéo léo chuyển từ "con trai LHP" thành "một vài con trai ban D LHP" hay ngắn hơn là "con trai ban D LHP" thì em không những được sự đồng ý của phái nữ mà còn tránh được sự công kích và phản đối của 3/4 phái nam. Không những thế có khi em lại nhận được sự ủng hộ từ họ chứ chưa cần dùng tới võ "mít ướt" để giành lại quyền chủ động trên chiến trường. Nói túm lại thì lí do em đưa ra để quy tội con trai LHP rất khiên cưỡng, không thuyết phục. Anh sẵn sàng lắng nghe tiếp các chứng cứ khác của em.
  9. F2S

F2S Thành viên mới

hichic ,tội nghiệp con trai ban D wá trời ,nhưng mà tui thấy con gái ban D hiện giờ ,tức la lớp 11 năm nay cũng đở mà , tuy là hơi chảnh 1 chút nhưng mà khá xinh ,vì thế chã ai dám đụng đến cã
    À,còn con trai cảu lớp 11CTC thì sao? mình cũng wen mấy người ,thấy cũng ... chắc là các girl ở đây ko khó tính lắm đâu ha
    Được F2S sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 08/09/2003
  10. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hehe, đến khổ anh pminh@, galant chứ kô phải là gallant ạ!
    Mà em nói năng rất ư là lịch sự từ tốn, kô có chỗ nào xúc phạm chị em cả.
    Hehe, mà cu Vượn kô cần phản đối. Mình là Song Ngữ, kô phải ban D.
    Phong tiêu tiêu hề, Dịch thủy hàn,
    Tráng sĩ nhất khứ hề, bất phục hoàn.