1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về đêm nhạc phản chiến tại quán Gật

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi Zinyeu, 05/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zinyeu

Zinyeu Thành viên mới

Về đêm nhạc phản chiến tại quán Gật

Tình hình là sắp đến ngày bác Trịnh...
    Anh em nhà mình có ý kiến gì về ý tưởng làm một đêm phản chiến hoành tráng thì cùng bàn với nhau nhé...
    Giờ tôi lấy lại quán Quen của em Thu và em Trinh rồi nên có cơ sở để làm các đêm nhạc...
    Mọi người cần thì cùng bàn bạc nhé...
  2. phuongtieuha

phuongtieuha Thành viên mới

Ủng hộ cả hai tay luôn. Đêm phản chiến, ý tưởng thật hay. Các bác xúc tiến sớm nhé.
  3. meo_ko_an_ca

meo_ko_an_ca Thành viên mới

vẫn nhớ Hải Nghiệp với một buổi sáng mùa xuân và ngụ ngôn mùa đông.
    Nếu tổ chức tớ xin hát bài nguời con gái Việt Nam da vàng và ngủ đi con
  4. tuyphong0309

tuyphong0309 Thành viên mới

hiii! bà mẹ ô lý! một buổi sáng mùa xuân không được hét vì *******c hát mất roài! hii!!!! thằng mèo có nhớ cái gì đâu mà cứ hay phát biểu!
  5. ngongochanchan

ngongochanchan Thành viên mới

Ừ cũng rất thích í này của bạn.Hay anh em tổ chức ngoài box Trịnh này nhỉ .Ngồi hát với nhau cho vui ,chứ chỉ nhạc phản chiến thôi mà đi off box Trịnh cũng chán lắm.Tổ chức thế nào nhỉ
  6. meo_ko_an_ca

meo_ko_an_ca Thành viên mới

chú TP này, tôi ko đi off lần ở Ngọc Khánh mà đến nghe duyệt ở Nguyên Hồng, lúc đó Hải Nghiệp có hát 2 bài này.Sau này mới biết là ở đêm nhạc thì nhà thơ Anh Ngọc hát mất
  7. HoangLanNguyen

HoangLanNguyen Thành viên mới

Ừ, đêm nhạc ở phố Phạm huy Thông lần ấy có cái cậu chuyên hát rock ng Hải Phòng hát phản chiến rất ấn tượng, Hát như đã từng sống trong thời ấy, hát tự nhiên như nói.
  8. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Em tưởng anh Nghiệp phản đối các cuộc offline của box Trịnh vì đến nghe nhạc và uống nước phải trả tiền cơ mà.
    Nhạc Phản chiến thì box Trịnh vẫn hát, vẫn cố gắng đưa vào trong các đêm offline, nhưng để làm cả một đêm nhạc phản chiến thì đúng là chưa bao giờ làm, vì rất nhiều lý do nhạy cảm, và một phần vì số lượng nguời có thể ngồi nghe cả một đêm nhạc toàn nhạc phản chiến không có nhiều.
    Còn nếu anh định tổ chức một đêm nhạc cho quán cafe mới mở của anh thì cá nhân em rất hoan nghênh và các ca sĩ cũng như khán giả box Trịnh sẽ tới ủng hộ anh.
    Về phần box Trịnh, sẽ có một đêm nhạc khoảng 200 khách vào đúng tối 1-4. Tối 3-4 và chiều 4-4 sẽ có hai buổi biểu diễn đặc biệt nữa, mà tạm thời thông tin quá độc đáo nên chưa thể tiết lộ.
    Cám ơn ý tưởng của anh và chúc anh thành công.
  9. comay907

comay907 Thành viên mới

Nghe hấp dẫn quá, tổ chức đi bạn.
    Mình cũng giống mọi người ở 1 điểm là ấn tượng mãi tiếng hát của Hải Nghiệp hôm box tổ chức đêm nhạc ở hồ Ngọc Khánh.
    Sau này 1 lần tới quán Quen cũng được nghe lại Hải Nghiệp hát: 1 buổi sáng mùa xuân, người mẹ ô lý, đại bác ru đêm...
  10. maimeo2783

maimeo2783 Thành viên mới

Thi thoảng vẫn nghe lại mấy file ghi âm trực tiếp hôm đó. Nghe Người mẹ Ô lý Nghiệp hát trong tiếng vỗ tay rào rào từng đoạn một, thấy cảm xúc thật!
    Mình thích nhạc phản chiến và ủng hộ ý tưởng này. Nếu Nghiệp làm ở Quen, sợ ko đủ chỗ cho khán giả yêu thích đến ấy chứ :D