1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vẻ đẹp răng miệng - chia xẻ kinh nghiệm chăm sóc làm đẹp răng

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi netwalker, 02/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. homme

homme Thành viên mới

răng ngon thế này thì còn kẹp làm gì? tưởng răng bạn tranh nhau làm tổ trưởng, hehe, thế mới phải kẹp chớ.
    nhưng trông bạn hơi dừ, cho hỏi bạn mấy tuôỉ thế, nếu trên 22 thì thôi đừng kẹp vì kẹp còn phải nhổ răng đi, đau chết cha.
    hehe, ở VN thì không có kẹp = vàng đâu, có khi phải ra mua vài lạng rồi vào bảo nó chế tác thành kẹp cho,.
    Hehe, bác nào post cái ảnh bàn chải đánh răng máy ở trên trông ngon thế, cho em hỏi bao tiền bộ đấy nhé, em đang dùng bộ của Japan nhưng ko thích lắm, trông bộ kia ngon wá.
    Bỏ miẹ rồi
  2. smasher1710

smasher1710 Thành viên mới

homme nay` , xem anh cua homme co cai quan Diesel ben nay cung ban nhung ma ban cach day hon mot nam , truoc no ra la 180$ sale con 90$ gi do khong nho lam , nhung ma gio het so roi , homme mua bao niheu the'' . Anh do chup gia that neu muon xem anh binh thuong qua albumlam dep nhe . Doan tuoi di .ui lac de qua nhay vao cho nay hoi quan chu , hic hic , o nha khong co kep bang vang a , ma chang ai di kep bang vang chi co bon tya no ham ham moi di kep bang vang di kep bang vang cu nhu la deo rang vang giong moi cu nha que ay hic , chan lam'' . rang to the la on ha hix,
  3. DENTIST

DENTIST Thành viên mới

--->smasher1710: Nói chung là răng bạn chỉnh được, ở VN làm chỉnh răng cố định có giá khoảng 16-18 triệu (hàm bracket kim loại, nếu bracket nhựa hay sứ cho giống màu răng thì chắc là đắt hơn). Còn phải nhổ răng hay không thì khám mới biết được, nhưng ngó qua qua thì mình đoán là không phải nhổ đâu.
    Ơ, nhưng mà mình thấy hàm răng của bạn cũng được đó chứ, nó hợp với miệng cười của bạn...

Menteur, mentir comme un arracheur de dent.
  4. homme

homme Thành viên mới

tớ làm gì có quần diesel đắt tiền thế, bạn nhầm với ai roài.
    Tuổi bạn thì tớ đoán khoảng 27 là cùng, hihi.
    Chỉnh răng thì làm gì đến 16-18tr hả thằng bác sĩ củ chuối kia, miẹ, người ta đi kẹp răng còn chả đến 16 tr, bố toàn cho giá trên giời.Mà đã đi kẹp răng thì kiểu gì cũng phải nhổ, nếu không nhổ thì kẹp kiểu gì?
    Bỏ miẹ rồi
  5. smasher1710

smasher1710 Thành viên mới

Homme oi! mat homme co bi hoa khong? 27 tuoi troi oi ham a ? moi co sinh nam 84 thoi , tai cai anh nay o ben cho to bon tay no chupcho gia the day , con em no moi 15 tuoi chup o day hic trong no nhu 22 y xem ne
    Be nay bay gio lam nguoi mau cho tap chi han quoc , hic hic , gai Nga day'' . Connhin anh duoi nay chac moi nguoi ngat nhi .anh nao muon lam quen khong be moi 15 thui .
  6. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

em ơi, sao 1 bài mà copy những 3,4 lần thế??? Đọc hoa cả mắt
    Em sinh năm 84 à? sao nhìn nhừ thế nhỉ? hì hì... em có tấm nào khác ko, post lên để đính chính lại chứ? Nhìn hình em, chắc anh xuống còn 17 quá!
    j/k
    Love actually is all around.
  7. netwalker

netwalker Thành viên mới

homme à!
    Đọc bài cho kỹ rồi hẵng nói và cũng nên nói vừa phải để khỏi bị lỡ lời. Có mười nói một, sẽ có chín lối dự phòng và đường rút.
    Bác Dentist hoàn toàn không đụng chạm đến homme mà chỉ vào đây đóng góp ý kiến chuyên môn, hãy nên tôn trọng bác ấy nhé!
    Bác Dentist dùng từ "Chỉnh răng cố định" , trong nha khoa họ có những thuật ngữ chuyên môn của họ, cũng như trong lĩnh vực của homme sẽ có những từ chuyên môn riêng, đúng không?
    Chuyện nhổ răng hay không?, đúng như bác Dentist nói, tuỳ theo trường hợp, cái đó phải đến nha sỹ khám mới biết chắc chắn. Mỗi một hàm răng khác nhau, không răng của ai là giống của ai hết cả, người Mỹ còn dùng răng để xác định hài cốt quân nhân đấy.
    Mong tất cả các bạn tham gia chủ đề này hãy hoà nhã, vui vẻ và tôn trọng lẫn nhau nhé!
    Cám ơn nhiều!
    Chúc tất cả các bạn ngày càng đẹp hơn!
  8. stuartlittle

stuartlittle Thành viên mới

BRAZIN NUMBER ONE
    Em xin nghe lời bác, hihi
    Xin lỗi bác Bác sĩ hoa súng nhé.
    homme
    Được stuartlittle sửa chữa / chuyển vào 12:12 ngày 27/03/2004
  9. anti_love1980

anti_love1980 Thành viên mới Đang bị khóa

Đánh răng nhiều không tốt nếu không biết kỹ thuật, hùng hục có ngày..... móm.
    Ăn kẹo cao su không đường rất tốt cho việc duy trì hàm răng khỏe, nó làm chậm quá trình gây cao răng.
    Xỉa răng nhiều... cấm tiệt. Nếu bắt buộc fải xỉa răng thì nên dùng chỉ y khoa hoặc chỉ.. khâu. Xỉa răng làm khoảng cách giữa các chân răng rộng ra và gây viêm nướu.
    Nếu thiếu cái mở bia hoặc mở hộp thì cũng đừng dại mà dùng bộ nhai của mình. Sứt răng là việc khó tránh đấy.
    Vài kinh nghiệm...... ;)
    CHERISH THE LOVE CHERISH THE LIFE
  10. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Chỉ nha.
    Ở Việt nam mua ở siêu thị. Hộp nhỏ vuông vuông, hình như thông dụng nhất là chỉ hiệu Oral_B.
    Mỗi lần kéo răng bạn kéo ra khoảng 25, 30cm=18inch chiều dài.
    Quấn 2 đầu sợi chỉ thật chặt xung quanh 2 ngón tay giữa.
    Quấn ngắn lại cho đến khi còn chừa lại 1 đoạn khoảng 2->4cm.
    Lấy 2 ngón tay trỏ ấn 2 đầu xuống, sao cho có lực kéo đẩy, rồi bắt đầu ***g sợi chỉ vào giữa 2 răng, kéo lên kéo xuống, kéo ngược kéo xuôi, kéo ở bên cạnh của răng này rồi chuyển sang cạnh bên của răng kia. Mỗi bên độ 5,6 lần.Chú ý làm nhẹ nhàng, không kéo xuống sâu quá dễ cứa vào lợi.
    Rút ra từ từ, quấn 2 ngón giữa lại, để chuyển sang đoạn chỉ sạch, tiếp tực kéo răng bên cạnh và răng bên cạnh nữa.
    Cứ thế cho đến hết hàm, hết hàm trên lại đến hàm dưới.
    Nếu có điều kiện, các bạn nên thay chỉ nha cho việc dùng tăm, vì dùng tăm sẽ gây xước, đôi khi chọc vào lợi chẩy máu sẽ không tốt cho lợi và nướu răng.
    Về chủ đề cùa bạn @netwalker " vẻ đẹp răng miệng, chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc làm đẹp răng", tôi thấy nhiều khi tôi cũng đi lạc chủ đề. Nhưng có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn rằng, dù muốn răng mình đẹp đến đâu, thẳng tắp như các siêu sao holywood thế nào, thì điều trước nhất, các bạn phải giữ cho răng mình sạch sẽ, và không bị sâu cái đã. Rất nhiều em nhỏ, 14,15 tuổi đến chỗ tôi với bộ răng mới lớn được niềng rất đều, rất đẹp, nhưng đến khi tháo niềng ra, thì hầu hết đều đã bị sâu. Đó là do các em không chăm chỉ, và đôi khi chưa biết chăm sóc răng miệng đúng cách.
    Một ý kiến nữa cho các bạn thích làm đẹp răng, đó là thay vì niềng, các bạn có thể làm nguyên 1 bộ răng giả bọc bên ngoài răng cũ (veneer), đó là cách mà các siêu sao điện ảnh và âm nhạc vẫn hay làm. Chi phí cho 1 bộ 12 chiếc răng cửa như thế rất đắt. Vì phòng nha phải mài mòn hết răng cũ của bạn đi cho nhọn hoắt như những chiếc răng chuột, rồi sau đó, làm 1 bộ răng khác, vừa đều vừa đẹp gắn lên trên thay răng thật. Đó là lý do tại sao, các nhân vật nỗi tiếng đó khi cười đều có thể tự tin phô ra hàm răng trắng bóc và đều tăm tắp của mình.
    Tẩy trắng răng, (bleaching) thường gây sensitive, sau khi tẩy trắng, răng sẽ có phản ứng với nước nóng nước lạnh, gây ê ê, và nhất là tác dụng của thuốc chỉ tồn tại trong một khoảng thời gian nào đó, sau đó, nếu bạn chăm sóc không kỹ, răng bạn sẽ vàng dần trở lại.
    Nói đi nói lại, không có phương pháp nào tốt bằng tự mình chăm mình, nếu bạn sinh ra có 1 bộ răng ok, thì cũng chả nên băn khoăn gì lắm về chuyện chỉnh sửa làm gì cho mất thời gian, cố gắng giữ sao cho sạch sẽ không sâu không mẻ là được.
    Chúc các bạn càng ngày càng đẹp.
    Cảm ơn bạn @netwalker và bạn @Dentist đã mở chủ đề này và tham gia giải đáp thắc mắc tư vấn răng miệng cho mọi người.
    Chuyện cô nàng Nokia