1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vẻ đẹp răng miệng - chia xẻ kinh nghiệm chăm sóc làm đẹp răng

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi netwalker, 02/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietfat

vietfat Thành viên quen thuộc

Đúng là có làm qua phòng khám răng nên chị PH am hiểu ghê ... nói như những chuyên ra ... hihihhi mà CPH ơi cái chỉ nha kéo nhiều có làm răng thưa ra không ? Mà khổ lắm chị ạ dạo này răng em thưa ra ăn toàn bị rắc vào khó chịu quá .
    TRAIXAU
  2. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Bác netwalker nói nối cái chủ đề "thừa" của mình vào đây mà chẳng thấy gì cả hic hỏi lại vậy.
    Mình thấy có cái quảng cáo thuốc làm trắng răng, ko biết các bạn nào đã dùng thử chưa, tác dụng của nó ra sao, liệu có bị hỏng răng thêm ko hic.
    To bonghonggay
    Cái mình xem quảng cáo đúng là cái SIMPLY WHITE mà bạn nói đó. Mình đã đến xem hàng và định mua xong lại do dự vì cứ sợ sợ. Hic mà nhe răng ra 30 giây như thế thì khó chịu lắm.
    Cái WHITETRIP mà bạn nói giá bao nhiêu vậy?
    Có bạn nào biết ở HN ở đâu có bán những loại này ko vậy và giá cả thế nào cho mình biết với nhé. Cám ơn nhiều!
    Được silkysilk sửa chữa / chuyển vào 21:00 ngày 01/08/2004
  3. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

ở bệnh viện Việt Pháp mà hàn răng thì bao tiền một cái nhỉ?
  4. bonghonggay

bonghonggay Thành viên mới

Xin đính chính là WHITESTRIPS .
    Mình ở Canada , nó bán trong mấy tiệm thuốc , tạp phẩm .
    Còn bạn ở Việt Nam thì mình chịu thua.
  5. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Tôi mới làm trắng cách đây 3 tuần. Nằm trên ghế, đeo một cái doe môi (tôi không biết diễn tả nó là cái gì). Bôi thuốc RembrantdT lên toàn bộ 12 răng trước. Rọi đèn laser đúng 1 tiếng đồng hồ.
    Sau một tiếng đoạ đầy vì làm đẹp, răng của tôi quả cũng trắng ra rất nhiều. Nếu không nói là trắng như diễn viên đóng phim ma. Mỗi tội đau. Mỗi lần há miệng ra nói cái gì là răng buốt. Nhờ đó mà tôi cũng ít nói hẳn.
    Lúc mới làm xong răng trắng bạch. Dần dần chuyển ngà ngà sang màu trắng trong giống màu men thật. Tóm lại thì cũng vẩn cứ là trắng đẹp.
    Tuy nhiên màu trắng đó sẽ không bền mãi. Nếu muốn giữ lâu thì nên retouch một lần nữa. Vậy nếu bạn nào răng không vàng lắm thì cũng không cần thiết phải tẩy trắng đâu.
  6. danaboy

danaboy Thành viên quen thuộc

Mình hồi trước có lần đi cạo vôi răng. Lần này muốn đi cạo lại, nhưng lần trước làm thấy máu me ghê quá. Mình sợ nhất mấy cái dzụ này, ai biết xui xẻo làm mấy cái này mà dính HIV thì chết em :(....Mấy bạn cho hỏi, mấy chỗ phòng khám Nha Khoa ở Việt Nam có đạt vệ sinh không??? Có loại thiết bị nào chỉ dùng một lần không?Làm sao để mình biết dụng cụ đã được khử trùng?
  7. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Mỗi lần lấy cao răng mà lợi bị chảy máu nhiều thì tức là lợi của bạn đã có vấn đề. Lợi tốt có nghĩa là sẽ không bị chảy máu. Tất nhiên cũng có trường hợp bác sỹ làm quá mạnh tay. Ví dụ cứ lấy que mà nậy lấy nậy để thì lợi nào địch cho lại được.
    Cách tốt nhất để chữa chảy máu nhiều cho lợi là buổi tối xúc miệng bằng nước muối ấm sau khi đánh răng trước khi đi ngủ. Nếu đủ can đảm chảy máu lần nữa thì lấy cao răng mức độ sâu (deep cleaning). Mỗi lần làm thế này lợi chảy máu nhiều lắm. Nhưng kết quả sau đó thì lợi cực khoẻ và bám răng cực chắc.
    Quên mất, bạn hỏi đi làm răng có sợ bị HIV không hử?Sống chết có số rồi bạn ơi.
    Được phaohoa sửa chữa / chuyển vào 23:07 ngày 04/08/2004
  8. homme

homme Thành viên mới

làm sao mà HIV được nhỉ, sau mỗi lần lấy cao răng cho 1 người thì bác sĩ lại thay đổi đồ nghề, còn đồ nghề kia được đem đi khử trùng mà.
  9. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Tất nhiên, mỗi bệnh nhân dùng một bộ đồ nghề riêng, sau đó khử trùng sạch sẽ và quy trình hoạt động của máy khử trùng đều phải có báo cáo hàng ngày. Phòng khám lúc nào cũng xịt thuốc khử trùng.
    Nhưng vấn đề là ở chỗ
    Môi trường phòng nha cũng như tất cả những phòng mổ xẻ chữa bệnh khác. Chúng ta phải tính đến những lúc nha sỹ khoan đục răng vi khuẩn bay lung tung, và găng tay nha sỹ rờ mó đến những đồ dùng xung quanh : tay nắm, thành ghế, vách tường, thuốc men, hóa chất............
    Ngăn chặn thì cũng chỉ được đến mức độ nào đó thôi chứ không thể đảm bảo là tiệt trùng được ấy ạ.
  10. diquagiacmogiandon

diquagiacmogiandon Thành viên mới

Ừ, tớ cũng sợ sợ vì thế mà 22 rồi vẫn chưa dám đi lấy cao răng
    Các bạn ở HN biết chỗ nào uy tín chỉ đi