1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về giáo viên trường Lê Hồng Phong

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi Quang_Son_new, 02/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pingpong198

pingpong198 Thành viên mới

hì..pp học chung với fanbeckham được 1 năm học 01-02, em học khóa 01-04 lận
    Mà tình trạng lớp anh kamis seo giống lớp mình wá! Hùi đầu bọn nó cũng kháo nhau nào thầy DQT đẹp trai, hát hay, viết chữ đẹp..hix...đến lúc dạy thì thực sự là hung thần. Cũng may giờ chỉ là quá khứ
    Được pingpong198 sửa chữa / chuyển vào 18:22 ngày 04/01/2005
  2. yuky

yuky Thành viên mới

chời ơi ...DQT...nỗi ám ảnh năm 12..kinh khủng wé.
  3. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Ái chà, con vit kia, từ ngày có ADSL roài nên rảnh dữ hén...
  4. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Giáo viên Lê Hồng Phong á, chuyện nhiều kỳ, nhiều hồi, thỉnh thoảng rảnh ngồi buôn chuyện mãi mà vẫn ko hết
    Lớp 10: chủ nhiệm là thầy Khương dạy Lý. Thầy dạy thì túm lại là ko hay lắm nhưng được nhất là cái khoản nhiệt tình Ai đời giáo viên dạy Lý mà đến lúc thi HK thầy lại chạy đôn chạy đáo tìm tài liệu môn Địa, môn Sử cho lớp (vì giáo viên ko cho đề cương học). Nhớ nhất cũng chỉ vì điều đó !!! Mà ngay năm sau thì nghe tin thầy bị té cầu thang hay té gì đó nặng lắm...chậc...
    Lớp 11: thầy Minh "mèo" dạy Toán làm chủ nhiệm. Ui trời ơi, lúc nào cũng nheo nheo con mắt dòm, mà lại hay cười khinh khỉnh nữa. Vì thầy mà tớ đang vui vẻ cùng đám bạn phía dưới lại bị bắt lên ngồi ngay bàn đầu để thầy "ân cần theo dõi". Không biết bao nhiêu lần tớ bị thầy chọc quê trước cả lớp Nhưng mờ chả sao..hờ...vui vẻ là chính ...và cuối cùng phẩy toán của tớ cũng có cải thiện đáng kể. Điều đáng nói là nhờ quậy vậy mà thầy còn nhớ tên tớ...chẹp... "cô" M.T !!! Giờ muốn nghe lại cũng chẳng còn.
    Lớp 12: thầy Minh "tròn" dạy Toán chủ nhiệm (Sao lớp D mà toàn giáo viên T với L chủ nhiệm????) Ông này thì khỏi nói rồi. Phong cách dạy học "trên cả tuyệt vời" ---> TUYỆT VỌNG !! Đầu giờ thầy đi phăng phăng vào, chép 1 mớ lý thuyết trên bảng, không thèm giảng 1 tiếng. Sau khi lớp đã copy y xì trên bảng xuống thì bắt đầu làm bài tập. Ác khủng khiếp luôn. Không giảng nhưng cho nhiều bài đến hoa mắt, chóng mặt. Đứa nào bị gọi lên bảng mà ko sửa bài được thì 2đ. Ko nhờ đi học thêm thì tớ chắc cũng có vài con ngỗng nuôi chơi rùi. Phì !!! Đây là GVCN tệ nhất mà tớ từng thấy. Bởi thế ko có chút hứng thú nào khi nhắc về lớp 12 vì nghĩ đến thầy đã rùng mình
    Ngoài ra cũng có nhiều giáo viên bộ môn và giáo viên mà tớ học thêm nhưng chắc kể sau vậy
  5. trancongminh

trancongminh Thành viên mới

tui đang học LHP và đã học văn thầy Phúc, tui thấy thầy dạy cũng hay đó chứ. còn về thầy Bằng thì khỏi nói, dạy buồn ngủ như cái jì vậy đó, năm nay lớp tui bị khống chế Lý quá chừng
  6. cmoihippo

cmoihippo Thành viên mới

yeah, thầy này cũng là nỗi ám ảnh lớp 12 of tụi tui... dạy Toán 2 người là thầy Tuấn ( tụi nó gọi là hichic em xin lỗi thầy "con dê nước đẹp giai"... ) và thầy Nghĩa... thầy Nghĩa dạy Hình thì đi dạy như đi chơi áh, dzô lớp nhai kẹo, gọi lên bảng sửa hình học, ko làm đc về đứa khác lên.. kt cũng ko khó lắm.. còn ngược lại thầy Tuấn thì ... má ơi giảng bài đố mà hiểu đc áh.. ko đi học thêm ở ngoài, coi như Đại Số với Giải Tích đi tong, khỏi thi ĐH lun..
    học Lý hichic.. thầy Minh "có cái đầu để làm gì" áh... tui nhớ lớp tui học Lý năm 12 sáng thứ 3 hai tiết liền.. là nỗi kinh hoàng of cả lớp... đầu h ko đứa nào dám lê là nói chuyện ăn uống gì hít, cứ cuốn lý mà ôm.. đang học nhìu khi thầy gọi bất chợt dậy tl, ko nói đc là aller "em ko có cái đầu"... "ko ngờ các em dốt đến thế"..etc... nghe muh ... but nói chung thầy dạy cũng tận tâm..
    Hóa học cô Nguyệt.. hehe... ai học thêm cổ thì cứ là 10,0 hóa nhé... đề cổ ra cũng dễ.. dạy thì bình thường thui...
    học Văn ông thầy Khánh... giống ai đó ở trên nói rùi áh... h Văn là h học môn khác mà... cứ mua cuốn sách màu xanh of thầy về rùi ngồi chép đầy tập ( để có tập cho thầy "ngắm" khi kt miệng í muh )... thầy còn lê la ở bài 3-4 thì tập đã chép tới bài 12-13.. cứ lúc nào free là lấy văn ra chép.. để h văn còn tranh thủ làm chuyện khác chứ... đã thế kt TLV hay Giảng Văn muh cứ bê nguyên xi ý of sách thầy vào là bảo đảm điểm cao...
    sinh học thầy Danh... thầy dạy CS hèn chi dạy lẹ điên luôn áh... but thầy cũng vui tính và h học of thầy nói chung cũng nhẹ nhàng..
    mấy môn XH thì ko có ấn tượng lắm... trừ cô Lý dạy GDCD... cô dạy hay và có 1 đỉêm nổi bật đó là mỗi ngày cô thay 1... chiếc áo dài.... ... ngắm cô đổi áo dài khỏi cần đi coi Minh Hạnh nữa...
    àh nhớ hồi học luyện thi Sinh, đc học thầy Châu hiệu trưởng... thầy dạy cũng đc... but sướng nhất là ngồi nghe thầy kể chuyện hồi xưa thầy đi làm ruộng... 10 hay mười mấy tuổi mới bắt đầu đi học xóa mù chữ.... hồi đó ngồi nghe cứ xuýt xoa mãi... con bạn còn kiu "biết thế hồi ấy tao cũng mù chữ, để sau này đi làm hiệu trưởng
    còn nhìu ng nữa muh ko nhớ hết... but có thầy Hân ( hùi tui học thầy là tổ trưởng tổ Lý )... thầy dzô dạy mà mất nửa tiết là để "trang trí bảng" rùi... phải công nhận thầy vẽ đẹp và ng thầy lúc nào cũng sực nức mùi nước hoa...
    còn thầy Luân thì hichic... nổ ướt cả lớp luôn...
  7. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hehe, hóa ra mấy em cũng y chang. Càng nghĩ càng buồn cười, mới đi được nửa học kỳ mà cuốn vở văn đầy hết chương trình.
  8. TrQ

TrQ Thành viên mới

Cô Nguyệt dạy cũng bình thường, nhưng cô hiền và giảng bài cũng dễ hiểu lắm! Bài cô ra... Đâu cần phải đi học thêm cô, chỉ cần hiểu bài và cẩn thận một chút là 9,9 Hóa cũng là trong tầm tay (10,0 thì ko biết, vì lớp sow hùi đó hổng có ai được 10,0 hết! Phải cẩn thận lắm mới được "toàn vẹn" như thế!)
    Thầy Danh dạy Sinh... Tui học ban B nên "biết rùi". Nói thiệt là tui thấy thầy Nam dạy hay hơn... Nhưng nói chung là suốt 3 năm cấp III, tập tui toàn do tui tự soạn để học, chứ ko có đụng đến những cái mà mấy thầy "giảng trên lớp" hoặc "đọc cho chép". Mấy thầy làm như tên lửa, 3 đầu 6 tay cũng ko theo kịp, về nhà tự tìm sách đọc thêm, tự soạn bài lấy mà học thui, 10 điểm vẫn có bình thường.
    Cô Lý dạy GDCD quả thật rất ấn tượng. Cô cũng đẹp đấy chứ! Tui học cô được 2 năm, chỉ nhớ mỗi cô, còn người nào dạy năm còn lại thì tui quên mất tiu, ko có chút ấn tượng!
    Thầy Hân thì tui có đi học thêm Lý của thầy hồi mới chân ướt chân ráo bước vào trường LHP (hồi tui mới đậu vào á!). Chữ thầy rất đẹp và bảng của thầy rất tuyệt. Đáng ghét là tui mới học thầy được chưa đến 1 tháng thì thầy bận và ko dạy lớp đó nữa, mà trong 1 tháng học thầy thì thầy cũng nghỉ hết 1 nửa rùi >_< Cuối cùng tui cũng chẳng bít là thầy dạy có hay hay ko nửa, chỉ nhớ mại mại là hình như thầy giảng bài hơi cao (cho ban A), vậy thui! Học Lý tui khoái học thầy Bồi, dù thầy cũng đòi hỏi cao và hay... chửi (theo đúng nghĩa của từ này), nhưng thầy dạy dễ hiểu lắm!
  9. TrQ

TrQ Thành viên mới

ĐĂng GHEN TS
    Tui cũng 'ược cĂ H"ng Sơn chủ nhi?m nfm l>p 12 nhưng mừ h.ng thấy cĂ dẫn 'i 'Ău hĂt, dĂ cĂ cũng thương l>p lĂm! Mấy nfm sau vẫn về thfm cĂ, nghe cĂ nĂi thĂ thấy cĂ thương l>p tui hơn mấy l>p 'Ăn em, heheh...
    Tui ch? nh> cĂ nfm cả l>p kĂo lĂn thfm cĂ vĂo di cĂ xong thĂ cả lũ biến nhĂ cĂ thĂnh... tụ 'ifm bĂi bạc, trĂi ui, b'n, nfm "tụ" luĂn, 'ủ cĂc "thf loại" vĂ "n Ăo d. sợ. Thế mĂ cĂ h.ng... 'u.i về.
    Tui thĂ ko cĂ ấn tượng gĂ v>i cĂ lắm, vĂ tui lĂ học sinh ngoan nĂn cũng ko 'ược cĂ "chfm sĂc" hay "dạy bảo" gĂ nhĂu, cĂn về chuyĂn mĂn thĂ tui ch? cĂ ấn tượng v>i cĂ dạy Vfn của tui nfm l>p 8, 9 thui. Nhưng tĂnh ra tui vĂ cĂ "cĂ duyĂn", vĂ từ h"i tui chưa chĂnh thức lĂ học sinh LHP thĂ tui 'Ă 'ược học Vfn cĂ rĂi (Y trung tĂm luy?n thi). ĐĂng lĂ khi gặp lại cĂ tui cĂ hơi ngờ ngợ mTt chĂt, vĂ 'Ăng lĂ sau nĂy cĂ cĂ mập hơn lĂc trư>c... nhưng chắc chắn lĂ cĂ, v>i "phong cĂch" 'Ă vĂ giọng nĂi 'Ă...
    Nhưng nĂi về mĂn Vfn tui cũng cĂ ấn tượng v>i cĂ Hạnh. LĂc nĂo tĂc cĂ cũng 'ẹp như lĂ 'i fn 'Ăm cư>i Ă! VĂ tui thĂch cĂch giảng bĂi của cĂ...
    Về CN thĂ... NĂi chung tui vẫn lĂ mTt học sinh ngoan nĂn chẳng bao giờ "gần gũi" cĂ CN 'ược "nhĂu" hết . Tui ch? nh> vĂo nfm ngoĂi tui về thfm cĂ H"ng Sơn, cĂ nĂi vanh vĂch tui 'ang học trường gĂ, ngĂnh gĂ, dĂ tui ko nh> lĂ cĂ lần nĂo tui chĂnh thức nĂi v>i cĂ. CĂ lĂm tui ngạc nhiĂn vĂ xĂc 'Tng quĂ! ĐĂ lĂ lần 'ầu tiĂn cĂ lĂm tui cảm 'Tng vĂ ấn tượng 'ến thế.... Tui nghe mTt s' "nhĂn vật n.i trTi" trong l>p tĂm sự thĂ cĂc bạn ấy gần gũi vĂ quĂ cĂ lắm. Sao tui h.ng 'ược như thĂa??? CĂc cĂ CN cứ trĂi qua nhĂn nhạt trong cuTc 'ời học sinh của tui...
  10. TrQ

TrQ Thành viên mới

Tui thì hồi năm lớp 11 được học một cô Sử vừa mới ra trường. Toàn bộ bài học đều có trong đề cương nên tiết sử đối với lớp tui chẳng khác nào một tiết... sinh hoạt trong khóa. Cô ko giảng một tiếng nào hết, mà cũng chẳng cần phải giảng. Chỉ cần ghi cái tựa đề lên bảng xong là bài học bữa đó coi như xong, lớp tự về học lấy, phần thời gian còn lại là vui chơi thoải mái, miễn là ko quá ồn ào. Những giờ Sử cứ trôi đi như thế... Ko biết trong cuộc đời học sinh có được bao nhiêu bạn nếm trải thử những tiết Sử như lớp tui?
    Còn về chuyện làm cô giáo khóc trong lớp... Cô Vân mới ra trường, dạy lớp tui năm lớp 10 , khóc gần như suốt các buổi học cuối học kì I, chỉ vì lớp tui... ồn (vì ko có đứa nào có tâm trí ngồi học những cái mà... ko có kiểm tra. Học kì I đã kết thúc, học kì II chưa qua nhưng Tết thì đang đến). Lần đầu tiên cô khóc, lớp trưởng, lớp phó xin lỗi cô, tui đến an ủi cô, nói chuyện với cô. Lần thứ hai cô khóc, tui đến... dỗ cô. Lần thứ ba cô khóc, cảm giác ái ngại cứ vơi dần, vơi dần... Riết rồi cô hết khóc nhưng cũng chẳng đứa nào còn cảm giác gì nữa. Tui nghĩ, theo quan điểm của tui, cô giáo khóc trước mặt học sinh vì việc gì chứ vì lớp ồn mà cô ko trị được là thể hiện... sự bất lực. Tui chỉ có thương hại cô chứ tui ko đồng ý với cô. Những năm sau có lẽ cô sẽ... dữ hơn và ko cần học trò an ủi nữa. Thầy cô ĐH của tui nói rằng: thời gian đi dạy, kinh nghiệm đứng lớp sẽ... tỉ lệ nghịch với độ pH trong giọng nói. Có vẻ thầy cô đã nói đúng. Tui cũng đang chiêm nghiệm điều này đây....