1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về Hạ Long kỳ ảo

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi ghost2k1, 25/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mooks

mooks Thành viên mới

Oài, du lịch SG á? bây giờ thế này, tốt nhất bạn ra Sinh Cafe mua 1 cái vé đi tour đồng bằng sông Cửu Long khoảng 4 ngày -->beautiful (tớ ko nhớ chính xác đâu, chắc khoang 20 USD) , rồi thì Long Hải & Vũng Tàu 2 ngày (xe chất lượng cao, chắc khoảng 30,000 đ). Tiện nữa thì làm một chuyến Phan Thiết 3 ngày. Chán biển rồi thì đi Tây Ninh xem núi 1 ngày. Dạo Củ Chi cho biết hết 1 ngày. He, thế mới hết được 2 tuần bạn ạ. À, vẫn còn 1-2 ngày nghỉ ngơi, shopping. Diamond Plaza + Saigon tourist + Thương xá Tax --> mấy chỗ này dạo cũng hết được một ngày đấy. Đồ cũng được, xem thì tốt hơn là mua. Quà SG chỉ nên mua trái cây thôi (ở chợ Cầu Muối ngay gần Q1, giá cũng rẻ), cũng có thể mua đồ khô. Đừng mua đồ ở chợ Sài Gòn, các bà các cô ngồi cả ngày mài dao đợi bạn đấy.
  2. Jazzlover

Jazzlover Thành viên mới

Mua city tour đi một ngày quanh SG. Trong chuyến đi ấy thể nào cũng bật ra nhiều ý hay.
    Thích đi chơi xa thì có thể mua các tour vài ngày, mà cũng có thể chỉ lang thang trong thành phố cũng vui chán.
  3. Littlemeomeo

Littlemeomeo Thành viên quen thuộc

cám ơn mọi người rất nhiều đã góp ý! mình cũng tham khảo ý kiến một vài người và chắc là sẽ quyết định mở rộng phạm vi chơi bời càng nhiều càng tốt! Có thắc mắc một chút là đi tour thì hay hơn hay mình tự túc thì hay hơn, vì mọi ngưòi thường bảo là đi tuor thì hạn chế thời gian và tự do. Phải cái mình chân ướt chân ráo không biết thế nào thì hay ( hay là có anh em nào rỗi rãi làm guide đê!) Mọi người có thể cho mình biết giá cả các city tuor và tuor đi xa xa một chút được không? híc, không biết mang đi nhiêu tiền cho đủ nhỉ!!! bao giờ mới hết lo thiếu tiền...
    cám ơn mọi người một lần nữa!!!
  4. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

lymy vào đây...boulevard sẽ hướng dẫn cụ thể cho, nếu lúc bạn vào boulevard ko có đi đâu khỏi SG sẽ dẫn bạn đi chơi..nếu ban thích
  5. adidasboy

adidasboy Thành viên mới

Sài Gòn thì phải có tiền thì mới ăn chơi được, nói thật là như thế. Ăn bụi ở SG mà ăn được được cũng phải đến 10.000. Trong khi ở các nơi khác thì chỉ khoảng 7.000 là no nê lắm rồi (nhiều khi còn rẻ hơn!)
    Nếu lymy sợ hết tiền bất ngờ thì đăng ký cái card Connect 24 của Vietcombank ấy, vừa không phải mang tiền mặt nhiều,vừa có thể rút tiền ở rất nhiều nơi, mà có mất cái thẻ cũng không sao (ko thể rút tiền nếu ko bít code, mà nếu phát hiện bị mất thẻ thì báo mất bank sẽ khóa tài khoản ngay)
    SG nhiều thứ hay nữa, nếu vào thì cứ gọi, mình sẽ dẫn bạn đi, muốn đi đâu cũng được! Vì SG trong bàn tay của mình rùi...
  6. kimphuong

kimphuong Thành viên mới

Bạn có thể kết hợp việc vào Sài Gòn để đi thăm các nơi khác lân cận như miền Tây và Đà Lạt. Đi 2 nơi này sẽ có rất nhiều điều thú vị đấy.