1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về hay ở

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi phuongvi07, 26/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DaKhuc

DaKhuc Thành viên mới

Tớ nghĩ bạn nên tìm một giải pháp vừa ích nước vừa lợi nhà, có nghĩa là vừa được tiếng yêu nước, vừa lợi được... cái thân.
    Ở lại Đức thêm 1 thời gian nữa: có cơ hội học hỏi chuyên môn về ngành đang học. Lấy được giấy tờ nhập cư. Lúc đó, nếu còn suy nghĩ thích về VN thì cứ về. Sau khi về VN, nếu gặp điều kiện thuận lợi, ok, nếu không, còn có cửa hậu mà chuồn!
  2. phuongvi07

phuongvi07 Thành viên mới

.......
    .............
    [/quote]
    Thôi thì đi tu cho rồi đi, bác đi tu cho mau lên cõi tiên, sau đó muốn bay đi đâu cũng được, chỉ cần bấm nút ...muốn sang nga xem múa balê "Hồ Thiên Nga" hay bay về VN ăn mắm cá lóc là được ngay
    Sao có người lại không thích về HN cái xứ nghìn năm văn vật nhỉ ?

Được halai1998 sửa chữa / chuyển vào 00:52 ngày 09/01/2007
    [/quote]
    .............
    Ha ha, bạn này khuyên hay ra phết, mình tu 5 năm rồi mà chưa thành chính quả đây, nên mới phải đắn đo, với lại về HN thì ko kiếm được nhiều tiền mà trả nợ tiền học 5 năm ở đây, đấy là đoán thế.
  3. mommy

mommy Thành viên mới

Ở VN bi giờ li dị cũng phổ biến lắm mà, tui thấy còn nhiều hơn chổ tui ở nữa đó. Vợ chồng tây thường tiền ai nấy xài -> tiền bạn bạn muốn xài hay giữ tuỳ bạn (cái chính là có cô Tây nào chịu lấy bạn hông hehe)
    Ở VN tui thấy đàn ông có những thuận lợi sau:
    - Nhậu nhẹt ăn chơi thoải mái, lúc nào cũng có lý do chính đáng (tuy nhiên cũng có cái hại là ... bụng bự -> xấu)
    - Rất nhiều cơ hội có bồ nhí
    Mà dân hạng 1 hang 2 là sao hả bạn ? hạng mấy là cao nhất và mấy là thấp nhất ?