1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về Le Corbusier -Kiến trúc là môn nghệ thuật thuần tuý?

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi Egoist, 14/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HTYCG

HTYCG Thành viên quen thuộc

LovelàDie :) , Le Corbusier - là người thợ kim hoàn - Watchmaker ở bước đầu, và Ông học thêm, TPHCM trong nam cũng phần nào ảnh hưởng những nét của Le Corbusier, trong những KT của Buildings và cả như đường phố ...
    không thành KTS, thành Hoạ Viên KT cũng được mà
    Chúc Mừng Xuân - mà đừng yêu nhé kẻo yêu là chết 1 lô .. ấy
    ..hoa gạo rưng rưng dòng sữa
    buổi trưa hè nghe chó sủa cuối thôn
  2. loveisdie

loveisdie Thành viên mới

Chao bac HT... gi do , em xin loi vi chua kip...nho ten bac , nhung sao bac lai keu la yeu vao roi chet mot lo nhu the .Y em dau da man vay chu , bac cu lam cho ong Xuan Dieu neu co song lai cung phai dau long the nhi ? Chac bac da nghe mon ca tai cai cau " yeu la chet o trong long mot it " rui nhi ? Day ,day , nick cua em lay y tu trong cau do day , bac cu ...co tinh hieu sai !hic...Ah , bac gioi thieu them ve cai ong KTS Tadao gi do di , em moi nghe qua ve ong nay thoi , mong bac chi bao them cho em voi !bb
  3. HTYCG

HTYCG Thành viên quen thuộc

HTy là được gùi iêu là chết trong lòng 1 lô , trong ... Quy Hoạch 1 lô đất = Lot tiếng anh, đó, hỏi chi minh_le xem ...
    "tấc đất tất vàng", nên Quy hoạch thiết kế kém thì mất đi 1 lô hihi
    nên bác phá tí mà à ,,, L=D_1lô ạ trên cai hàng trên của TÊN BÀi có kiểu gõ , em chọn VIRQ rồi đánh cho có dấu mới đọc lẹ hơn nhé
    KTS Tadao, ông cũng là người K0 ra từ Chính Quy KT, nhưng là người có óc sáng tạo, hay nhìn hay tư hỏi rồi lại làm mẫu đồ
    ... em chịu khó học thêm tiếng English nhìu vào đọc trong Net nhìu lém
    ..hoa gạo rưng rưng dòng sữa
    buổi trưa hè nghe chó sủa cuối thôn
  4. minh_le

minh_le Thành viên quen thuộc

trong ... Quy Hoạch 1 lô đất = Lot tiếng anh, đó, hỏi chi minh_le xem ...
    "tấc đất tất vàng", nên Quy hoạch thiết kế kém thì mất đi 1 lô hihi
    nên bác phá tí mà à ,,,
    trui ui ! HTy đừng đưa tên tui vào đây! hì hì ! tui không thích bàn về Le Corbusier đâu! hồi trước tui thi môn lịch sử kiến trúc vì ông này mà tui bị trượt vỏ chuối đó!
  5. metal_canine

metal_canine Thành viên mới

em cung xin duoc man phep noi vai cau sau khi doc duoc may bai viet ma em vo tinh doc duoc tuong hay qua nhung doc may bai nay sao no cu nhu boi trong mot vung bun ma boi mai khong ra. Thuc ra thi le cor voi ca FW gi do may ong nay em khong biet ten chinh xac nhung ma em thay o doi cac bac cung chi may con kien be nho thoi viec gi ma phai to mon chui nhung con kien to hon minh. Thu hoi chinh cac bac da lam duoc cai gi goi la kien truc chua ma noi thang cha nay lam sai thang cha kia lam dung roi em cung hoi luon may cai tu tuong lon va quan diem lon ve cai ma cac bac goi la kien truc hien dai no la cai gi vay thuan tuy va khong thuan tuy. Em noi that chu theo em cac nganh nghe thuat khong co cho cho cai tu ma cac bac goi la THUAN TUY ton tai chu khong rieng di kien truc nhung ma cac bac chinh cac bac lai la nhung nguoi co gang nhet goi tu do vao trong tu dien cua cac nganh nghe thuat. em khong biet chinh xac nhung dua tren nhung gi em duoc chung kien thi mot mot thang hoa si duoc goi la ve gioi thi tranh cua no cung den so luong hang nghin. Con mot thang nhac si sang tac hay thi bai hat cua no cung den hang tram. Vay thi mot thang goi la kien truc su thi em cung nghi no cung phai trai qua ca tram cong trinh thi luc day thich noi nhang noi quay gi thi hang noi. Cac bac cu chui cai nha nay xau cai nha kia dep thu hoi xem luc cac bac lam len mot cai lieu no co duoc nhu the khong da.
    Em cung xin loi neu man phep lam ai do buc minh. Em cung xin tu gioi thieu la em may man cung duoc dung trong thanh vien goi la nhung nguoi sap lam kien truc.
    va con cai nua em muon noi not la nhung cai ma ca the gio ho cong nhan thi theo em neu em chua du trinh do thi em cung cong nhan con sau do kha hon thi em cung nen tim hieu tai sao no duoc the gioi cong nhan chu tu nhien nhay ra chui lung tung thi em chiu.

Nirvana
  6. Kiemtien_Nguyen

Kiemtien_Nguyen Thành viên mới

khe khe... mãi mới thấy cái nầy.