1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

vẽ lông mày

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi oibibio, 04/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oibibio

oibibio Thành viên mới

vẽ lông mày

lông mày của em rất nhạt và thưa. em lại bận quá chua thời gian đi học khoá trang điểm nào. tại mặt em nhìn chung là ổn. em chỉ băn khoăn về khoản lông mày,
    các chị ơi bây giờ em muốn vẽ lông mày nhẹ nhàng, nhìn tự nhiên thôi thì làm thế nào ah? chị nào biết giúp em với. (có kèm ảnh thì tốt quá)
    và em nên dùng bột kẻ lông mày của hãng nao? mua ở đâu thì tốt?
    thanks các chị nhieu` nhiều
  2. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Lông mày có nhiều kiểu vẽ chị giới thiệu trước cho em 1 kiểu đơn giản và dễ kẻ trước nhé!
    1. Dùng bút chì màu nâu để định hình và tạo dáng cho chân mày có đường cong tự nhiên.
    2. Dùng cọ tán màu chì định hình cho nhạt ở phần đầu, đậm dần và sắc nét về phía đuôi.
    3. Dùng cọ nhỏ chấm bột phấn mắt màu nâu tán đều lên dáng chân mày thêm một lần nữa
    4. Dùng mascara trong chải vuốt xuôi, tách sợi để các sợi lông trông đều và tự nhiên.
  3. vit_nhoi_bong

vit_nhoi_bong Thành viên mới

Chị Dung cho em hỏi thêm thế này với, lông mày của em phần đầu chỗ sống mũi thì ổn rồi, nhưng phần đuôi nó lại vểnh lên cao, như nét dấu sắc ý . Em không thích để thế trông sắc sảo quá nên muốn vẽ lại lông mày thành hình dấu mũ ^ , vậy thì em muốn sửa thế thì chỉ cần cạo phần nửa đuôi lông mày sau đi và vẽ lại đuôi cho cụp xuống thành dấu mũ chỗ đó luôn hay phải cạo hết lông mày đi và vẽ lại từ đầu ạ. Nếu cạo hết thì em sợ trông nó giả như lông mày xăm và mất tự nhiên nhưng nếu cạo nửa thì em lại sợ phần lông mày để lại và phần bột vẽ thêm trông sẽ ko hạp màu nhau, nên sẽ buồn cười. Chị tư vấn cho em với, thanks chị nhìu
  4. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Em cạo 1 nửa đi rồi đi phun mờ cho có dáng rồi kẻ lên! Em chỉ cạo phần đuôi thôi nhé! Lông mày em như vậy nên đi phun cho nó cùng màu với đầu có lông mày. Rồi mua bút chì màu nâu đen kẻ lên là ổn! Ko ai phát hiện phun đâu!