1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

vé máy bay đi Ấn Độ giá rẻ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi MinYue, 15/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamkyhuong

phamkyhuong Thành viên tích cực

Haha, nghe có người nghĩ mình là du học sinh, tự nhiên thấy trẻ lại vài tuổi. Hương đi làm gần 5 năm rùi. Hiện đang ở Bình Dương. Mình chỉ đi qua Ấn độ có 2 lần thui. Nhưng vì nhà nghèo nên mỗi lần đi phải tìm hiểu cận kẽ và chọn nhều phương án. Mình thường đi du lịch thàng một vòng tròn. Đi từ Nam Ấn lên Bắc Ấn, vì vậy mình có nhiều check hầu hết các hãng hàng không.
    Chúc mừng bạn Gee sắp kết hôn rùi hen. @}
  2. exentrix

exentrix Thành viên mới

Cảm ơn Hương nhiều nha. Bạn cho thông tin cặn kẽ quá. Mình đã lên mạng tìm thử (airasia) thì thấy giá vé HCM-Kolkata đúng như bạn nói. Nhưng khi mình check thử thaiairways thì thấy giá vé mắc quá trời. Không biết bạn mua vé trên mạng hay phải lên đại lý?

Hương đi Ấn 2 lần rồi cơ à? Bạn có duyên nợ gì với xứ Ấn không vậy?
  3. phamkyhuong

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;} [FONT=&quot]Hi bạn,
    Thaiairway đi Kolkata thì giá cũng dưới 600 USD thui, mà thời gian transit ngắn hơn. Khá tiện lợi. Nhưng đi Delhi thì hơi mắc[/FONT]
    [FONT=&quot]Đối với các hãng hàng không giá rẻ thì bạn nên book vé online, vì đại lý cũng book online thui. Khả năng của bạn và đại lý là ngang nhau đối với các hãng giá rẻ. Vấn đề khi book online là bạn phải lâu lâu ghé qua kiểm tra xem chuyến bay mình đã book có thay đổi giờ giấc gì không. Lần trước Hương book một chuyến nội địa từ Cochin - Bangalore thì nó âm thầm hủy chuyến bay hồi nào không biết, làm H phải tìm hãng hàng không khác mà vì thời gian cận quá nên giá vé khá cao, chém chết tụi nó. Nếu muốn đổi ngày hoặc refund vé ( chỉ một số vé thui, air asia thì miễn bàn) thì mình cũng refund online, sau một tháng nếu không thấy tiền vào tài khỏan thì phải viết mail la ùm lên, nếu nó nói là chuyển rùi mà chưa thấy tiền thì yêu cầu cho mã chuyển tiền thành công. [/FONT][FONT=&quot]Đòi tiền cũng là một quá trình gian nan nhất là đối với các anh Ấn.[/FONT]
    [FONT=&quot]Đối với các hãng lớn như Thaiairway, Vietnamairline, Malaysia airlines thì bạn có thể book online hoặc qua đại lý cũng được. Đối với những hãng này đại lý thường book qua hệ thống riêng liên kết trực tiếp với hãng hàng không nên khả năng đổi ngày giờ, refund và xử lý tình huống tốt hơn. Tuy nhiên phải mất một khỏan hoa hồng thì cũng hơi tiếc, bạn nên hỏi đại lý trước là tính theo phần trăm giá vé hay mặc định một khỏan cho từng vé. Nếu bạn sử dụng đại lý cho những hãng lớn này, bạn nên đưa copy passport của bạn cho họ và yêu cầu làm thẻ thành viên luôn, sau này có nhiều cái tiện lợi. Zụ này thì không mất phí đâu. Bạn book vé đại lý nào thì làm visa tại đó luôn, đâu năm H làm visa hết 65 USD (40USD visa fee, 25 USD service), chả biết bây giờ giá cả thế nào.
    [/FONT]
    [FONT=&quot]H chỉ mới đi được một hãng lớn là Vietnam airlines thui, còn lại tòan bay giá rẻ nên hầu hết là book online thanh tóan bằng Thẻ Visa debit của ACB. Khi ra nước ngòai thì cũng nên sử dụng thẻ, tránh mang tiền mặt nhiều …nặng túi. H đổi tiền ở Ấn Độ và tại sân bay Việt Nam rùi, thường tỉ giá tại sân bay Ấn Độ thấp lắm (chém bọn Ấn lần nữa), bạn nên check tỉ giá tại sân bay Tân Sơn Nhất nếu thấy tỉ giá OK như trên mạng thì đổi luôn ở đây, đổi từ tiền Việt qua luôn thì mình đỡ tốn phí hơn so với đổi từ VND-USD-INR [/FONT]
    [FONT=&quot]Có một số hãng hàng không Ấn Độ khi bạn book mấy chuyến nội địa thì lại không nhận thanh toán từ ngân hàng nước ngòai lạ hoắc như Kingfisher (do H thanh tóan hòai mà không được, không biết có ai thanh tóan được không), chỉ có GoAir là thanh toán tương đối dễ.[/FONT]
    [FONT=&quot]Nếu bạn quyết định sử dụng hãng hàng không giá rẻ thì nên chọn thời gian transit trên 3 tiếng thì mới thong thả, còn các hãng lớn thì chỉ cần trên 1 tiếng là đẹp rùi. Tiền nào của nấy thui[/FONT]
    Bạn đi du lịch hay làm thăm trai vậy :P
  4. exentrix

exentrix Thành viên mới

Hương nhiệt tình quá, cám ơn bạn nhiều nha. Chắc mình sẽ đi hãng giá rẻ thôi, nghèo mà. Mình sẽ để ý vụ thay đổi giờ giấc chuyến bay và chọn chuyến nối dư dả thời gian transit như Hương dặn. May mà có Hương mách chứ không mình toàn book chuyến nối sát giờ thôi, vì mình rất ghét chờ transit ở sân bay.

Mình đi cho biết đó biết đây thôi, chứ ko thăm trai. Hương có quen cô nào xinh xinh ở Ấn thì giới thiệu cho mình làm quen [:P]
  5. phamkyhuong

Mình đi cho biết đó biết đây thôi, chứ ko thăm trai. Hương có quen cô nào xinh xinh ở Ấn thì giới thiệu cho mình làm quen [:P][/QUOTE]

He he, câu hỏi này thì khó với H quá. [r24)][r24)][r24)][r24)]
  6. exentrix

exentrix Thành viên mới

Bạn Ấn mình quen nói là mình có thể dùng trang web yatra.com để book vé online. Bạn ý nói trang web này khá uy tín. Mọi người ai có nhu cầu thì dùng thử nhé.

Nhân tiện, 5 phút quảng cáo dùm cho bạn Aamir Khan. Siêu sao này đang host chương trình truyền hình Satyamev Jayate (http://www.satyamevjayate.in/), ngày càng gây tiếng vang trong cộng đồng Ấn. Bạn nào muốn tìm hiểu đời sống thực tế cũng như tình hình xã hội văn hoá ở Ấn thì vào xem nhé. Mỗi episode đều có nhiều ngôn ngữ cho người xem chọn, tiếc là không có tiếng Việt ;) nhưng nếu bạn siêng đọc thì có phụ đề tiếng Anh. Mỗi episode dài chừng 1 tiếng, vừa quá dài lại vừa quá ngắn. Quá ngắn vì những chuyện bạn Aamir Khan muốn bàn luận toàn là những vấn đề siêu nhức óc, 1 tiếng nói tào lao đâu có đủ. Quá dài vì khi xem mình thường có cảm giác it's dragging on. Nói chung, mình có nhận xét là bạn Aamir Khan melodramatic dễ sợ luôn, nhưng không như thế thì sao xứng với danh hiệu siêu sao Bollywood? [:D]
  7. phamkyhuong

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 [FONT=&quot]Mình gửi vài thông tin về máy bay từ hà nội đi Kolkata
    [/FONT]
    [FONT=&quot]1/ Air Asia: quá cảnh tại Malaysia, giá tốt nhưng thời gian transit không được đẹp cho lắm, lúc đi thì chạy như giặc, lúc về thì chờ gãy cổ. Đi hàng không giá rẻ thì nên transit tầm 3 tiếng sẽ an toàn hơn[/FONT]
    [FONT=&quot]24-Jan HAN-KUL 9:00 13:15[/FONT]
    [FONT=&quot]24-Jan KUL-CCU 15:00 16:20[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]17-Feb CCU-KUL 17:05 23:35[/FONT]
    [FONT=&quot]17-Feb KUL-HAN 6:15 8:15 [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Giá: SGN-KUL-SGN: 247 USD[/FONT]
    [FONT=&quot]KUL-CCU-KUL: 255 USD[/FONT]
    [FONT=&quot]Tổng: > 500USD[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]2/ Silkair (Singapore): thờigian transit rất đẹp nhưng giá hơi cao khoảng 1000 USD, cái này là hàng không cao cấp rùi dịch vụ khá tốt[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]24-Jan HAN-SIN 13:00 17:30 [/FONT]
    [FONT=&quot]24-Jan SIN-CCU 19:00 20:45 [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]17-Feb CCU-SIN 23:50 6:35 [/FONT]
    [FONT=&quot]17-Feb SIN-HAN 9:50 12:05 [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]3/ Kết hợp: đi kiểu này thời gian tốt nhưng giá thường cao, vì các hãng lớn như VN airline and Thaiairwayco1 giá tốt cho 2 chiều thui[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]24-Jan HAN-BKK 9:30 11:20 by Vietnamairline[/FONT]
    [FONT=&quot]24-Jan BKK-CCU 14:35 15:50 by Jet airway[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]17-Feb CCU-BKK 1:30 5:40 by jetairway[/FONT]
    [FONT=&quot]17-Feb BKK-HAN 7:45 9:30 by Thaiairway[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]4/ bạn có thể check them với Thaiairway giá cũng tâm550-800 USD nhưng có 1 chặng phải chờ rất lâu, bạn có thể tranh thủ vào Thái Lan chơi luôn[/FONT]
    /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:0in; mso-para-margin-left:1.0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; text-indent:-1.0in; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;}
    :) Enjoy
  8. Bam.Bi

Bam.Bi Thành viên tích cực

Giá vé máy bay từ hà nội tới karna - ấn độ

mọi người thông thái cho mình hỏi. đi ntn từ hà nội đi tới karnal với...sắp tới mình có việc qua đó.lịch trình bay thế nào, ai đi rồi hay biết thì chỉ mình nhén....mà chưa bao giờ sang đó hết á :( thấy khó quá à....hãng nào giá rẻ nhất nhỉ :) nghèo ko có tiền mà hxxxxxx
    tks best regard!
  9. phamkyhuong

Dear bạn,

Từ Hà Nội sang Karnal thì đường đi ngắn nhất là transit tại Bangkok, rùi bay qua Delhi. Hiện tại từ BKK-DEL thì INdigo bay giá rẻ nhất
    Còn chặng HAN- BKK thì bạn tìm hãng nào có thời gian phù hợp và họat động ở cùng sân bay Suvanarbumi (Vietnamairline, Qatar airway, Thai airway), trong đó mình thấy Qatar có thời gian transit khá đẹp, chất lượng 5 sao, và giá khá rẻ. Thời gian transit bạn nên chọn khỏang 3 tiếng vì nếu may mắn chỉ có vài chuyến bay đáp cùng lúc với bạn thì bạn nhập cảnh rất nhanh, còn không thì phải xếp hàng khá dài. Indigo cũng check in rất sớm, khỏang 3.5 tiếng trước giờ bay.

Từ Delhi bạn đi taxi đến Karnal, khỏang 130km, ( tầm 1500 INR-1800 INR). Tiền taxi ở Ấn độ tương đối rẻ. Nhưng nếu bạn di chuyển bằng đường bộ ở Delhi thì bạn nên có người đi cùng. Mình từng ngồi taxi 1 mình trong 5 tiếng lúc nửa đêm từ Chandigard đến sânbay Delhi, không dám ngủ luôn, phải luôn xem tài xế chạy đi đâu, lúc họ né tiền phí cầu đường chạy vào đọan đường vắng, rất là sợ. Luôn mở điện thọai, định vị GPS xem mình đi có đúng đường không?

Còn nếu đi xe lửa thì cũng nên có người bản địa đi cùng, vì xe lửa rất rất rất đông người.

Chúc bạn lên đường bình an
  10. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Hương lúc nào cũng có những thông tin hết sức chi tiết về các loại vé tàu xe máy bay và cách di chuyển đi lại giữa VN-Ấn và trong nước Ấn. Nàng đã từng sống ở Ấn hay sao mà rành vậy? Tò mò quá, tại vì ko thấy nàng kể về bản thân bao giờ (Kể đi kể đi nàng =D> ).

Hương thành lập đại lý du lịch cho box Ấn đi. Tớ sẽ ủng hộ, làm khách hàng trung thành cho nàng cũng như quảng cáo miệng miễn phí cho đại lý của nàng :-bd