1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vé máy bay HN-Brussels

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi zombie_stomp, 08/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JonnyQuest

JonnyQuest Thành viên quen thuộc

Vừa gọi điện cho đại sứ quản Bỉ, trong lúc họ mở máy tính mà tim mình đập thình thịch, và kết quả là "được rồi anh ạ", thế là thứ 5 này đến lấy visa rồi, không ngờ nhanh vậy, mới nộp có hơn 2 tuần, chính xác là 17 ngày.
    Ôi sướng quá đi mất, thế mà lâu nay chưa đi mua đồ gì vì chưa có visa , liệu có nên đổi ngày bay sang 9/9 nếu còn chỗ không nhỉ
    Có bạn nào đi EvaAir sang Amsterdam cùng tớ ko nhỉ , rồi tớ sẽ phải tiếp tục hành trìnhh từ Schiphol sang Brussel Midi
    À, lưu ý thêm là tớ hỏi về vụ bảo hiểm, thì chị ấy trả lời là "đi du học dài hạn thì không cần"
    Được jonnyquest sửa chữa / chuyển vào 15:33 ngày 26/08/2008
  2. caroltdk

caroltdk Thành viên mới

Tớ cũng xong cái visa roài, vật vã gần 2 tháng, trong khi mọi người xin hết có 2 tuần. . Giờ thì dán mắt vào xem cái mục "chuẩn bị hành lý du học" ở box Du học. May có Jonny đi cùng 9/9 cho đỡ lẻ loi, transit 7 tiếng ở Taipei cơ mà. Lại đi tàu từ sân bay Schiphol đến Brussel nữa chứ.
    Ah bạn SarahMiller cũng đi đường bay này sang Gent, đi Eva Air thấy bảo là họ bắt bẻ ghê lắm, hỏi sao đến Bỉ thì phải dừng ở Bỉ chứ, sao lại coi Amsterdam - Hà Lan là điểm đến đầu tiên được và phải ký một đống giấy tờ cam kết gì đó, nghe hãi quá. Bạn Zombie đi ngày 30 đúng ko, chuẩn bị tinh thần nhé. Có gì thì post lên cho tớ với Jonny đi sau học hỏi kinh nghiệm nhé!
    Good luck to all!!!
  3. coconut2002

coconut2002 Thành viên mới

Mình cũng mới xin được visa hôm 29/8, sẽ sang Bỉ 15/9 bằng Airfrance và tàu hoả đến Brussel Midi station. Có bạn nào bay cùng chuyến với mình k? Hẹn nhau đi cùng cho vui nhé.
  4. JonnyQuest

Mình nộp đơn xin visa hôm 7/8 thì khi nhận visa thấy date of issue là 8/8, chả hiểu tại sao nhanh thế Mà bây giờ ĐSQ Bỉ đổi mới, lấy visa cũng chẳng cần xuất trình vé, chẳng cần mua bảo hiểm trước, cũng chả bắt ký giấy tờ gì.
    Mà tớ tưởng bay = AirFrance thì nó chỉ tính tiền chặng HN - Paris, còn cho bay free chặng Paris - Bruxelle chứ nhỉ , anh tớ bay thế mà?
  5. coconut2002

coconut2002 Thành viên mới

Mình cũng giống Johnny, gửi hồ sơ visa vào 22/8 (thứ 6), đến thứ 2, 25/8 đã issue rồi. Nhanh thế. Mà lúc gọi điện đến hỏi visa, tim đập thình thịch.
    Vé máy bay của mình trọn goi đến luôn Brussel - Midi station đấy.
    Ơ, thế k có ai đi cùng chuyến vớ mình nhỉ?
  6. JonnyQuest

Dân học bổng thì đi Malaysia Air, VN Airlines hoặc Thai Airways, còn lại thì đi EVA Air cho...rẻ, nên bạn đi Air France là thuộc hàng hiếm rồi, chịu khó đi một mình thôi hê hê
    Tớ thì may mắn rủ rê được bạn Cà Rốt đi cùng hành trình dài: HN - Taipei - Bangkok - Amsterdam - Bruxelle Midi
    Chuẩn bị lên đường thôi
  7. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

8. JonnyQuest

Uh, mọi việc cũng ổn cả ngoại trừ việc tớ phải vứt lại mấy cân hành, tỏi, tôm khô ở Nội Bài vì quá cân thôi (có người nhờ mang hộ mấy thứ này )
    Bọn tớ đi 2 người nên cũng để ý trước sau, còn tớ cũng biết ở Brussels trộm cắp nhiều lắm nên tớ té khỏi Brussels càng nhanh càng tốt, cứ nhìn thấy anh "Đen" hoặc anh "Rệp" nào là tránh cho xa (kể ra thì hơi phân biệt chủng tộc, nhưng được các anh đi trước dặn thế), và tớ mua vé xong là lên platform đứng đợi luôn đứng đợi chứ không lang thang phía dưới nhà ga.
    Giờ đến Leuven an toàn và đủ đồ rồi, Leuven thanh bình lắm, chỗ tớ học như ở trong rừng ấy, cây cối um tùm và cao bằng tòa nhà 7-8 tầng, trộm cắp thì chắc cũng có nhưng không nhiều như trên Brussels (thủ đô mà, phức tạp lắm )
    Dù sao cũng chúc mừng bạn Zombie tới Bỉ, nghe bạn nói không có gì nghiêm trọng vậy chắc túi đồ cũng không quan trọng lắm (quan trọng là giấy tờ, visa...)
    Tặng các bạn vài bức ảnh về Leuven (mấy ảnh đầu là chụp ở Nội Bài và sân bay TaoYuan - Taipei) do tớ chụp
    http://vuthai.free.fr/img/Leuven_sep08/
    Được jonnyquest sửa chữa / chuyển vào 14:41 ngày 14/09/2008
  9. zombie_stomp

zombie_stomp Thành viên mới

10. TATNhoc08

TATNhoc08 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi có hãng nào có chuyến bay thẳng từ Hà Nội sang Brussels không? Em thấy bảo có của VN airlines nhưng mà em chẳng thể nào tìm được trên website của nó cả, giá cả bao nhiêu cũng ko có? Ngoài VN airlines ko biết còn hãng nào ko các bác nhỉ?