1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vé máy bay về/từ Việt Nam

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi development, 23/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Zittau thì nó nhằm ngay biên giới với Ba Lan và Czech, đi từ Leipzig thì phải đổi tàu 1 lần ở Dresden. Em thi ở Zittau nhưng sang thì sẽ ở Leipzig chứ hay thế nào? Từ sân bay Frankfurt đi đến Leipzig thì giá vé tàu đi thẳng là tầm 79€ (ICE), đi hết gần 4h.
  2. ngocank

ngocank Thành viên mới

Trong tờ Zu em nhận dc có tầm chục tờ hương dẫn thông tin trong đó có đk KTX của Zittau, nên em định sẽ đk KTX vài ngày tại Zittau cho tiện. Anh nói rõ hơn cách đi cho em nhé. Danke anh!!!
  3. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Nếu em thuê được nhà và sang rồi về Zittau thì em có thể đi tàu thẳng từ sân bay FF đến Dresden, sau đó đổi tàu từ Dresden về Zittau. Nếu không quen em xuống sân bay em đến quầy mua vé bảo bán vé đến Zittau là họ sẽ bán và hướng dẫn cho thôi.
  4. rua94

rua94 Thành viên mới

cho em hỏi
    đầu tháng 8 này e sang hamburg du học
    e muốn mang 1 ít cá khô, ruốc , mì thì có thể cho vào túi xách tay dc ko ạ
    e cũng muốn mang 1 ít sơn móng tay và kìm bấm mong sang, những đồ này nếu e bọc giây báo lại và nhét vào hành lí kí gửi thì có ls ko
    và hành lí xách tay của e định mang 1 túi xách nhỏ, 1 túi đeo chéo đưng lap và 1 balo. thế có được qua ko ạ
  5. rua94

rua94 Thành viên mới

cho em hỏi
    đầu tháng 8 này e sang hamburg du học
    e muốn mang 1 ít cá khô, ruốc , mì thì có thể cho vào túi xách tay dc ko ạ
    e cũng muốn mang 1 ít sơn móng tay và kìm bấm mong sang, những đồ này nếu e bọc giây báo lại và nhét vào hành lí kí gửi thì có ls ko
    và hành lí xách tay của e định mang 1 túi xách nhỏ, 1 túi đeo chéo đưng lap và 1 balo. thế có được qua ko ạ
  6. SGO

SGO Thành viên mới

Nếu em xuống ở sân bay Frankfurt am Main thì sau khi qua cửa an ninh kiểm tra passport, sẽ có một cửa nữa có nhân viên đứng kiểm tra hành lý trước khi em ra ngoài. Cái này cũng do hên xui, bay VN Airlines hạ cánh tầm sáng sớm ̉6-7h thường sẽ ko có ai đứng ở cửa kiểm tra hành lý. Còn nếu có thì cũng nên đợi lúc nhân viên họ đang bận kiểm tra người khác, em cứ thản nhiên đi qua như không biết trừ khi họ gọi lại. Nhưng cái này nếu đây là lần đầu tiên em sang Đức thì khó có thể làm được vì nhìn mặt là họ biết ngay. Tóm lại em ko nên mang cá khô, những gì nặng mùi như mực khô, tôm khô, mắm.....nếu bị mở ra thì sẽ vứt hết. Mì gói và ruốc có thể được. Các loại bấm móng tay, chất lỏng, dụng cụ kim loại tuyệt đối ko để trong xách tay mà để ở hành lý ký gửi. Em có bọc báo hay gì nữa khi soi trên màn hình sẽ thấy hết. Quan trọng là những thứ đó nằm trong danh mục được phép mang thì ok.
    Chúc em lên đường thuận buồm xuôi gió >:D<
  7. SGO

SGO Thành viên mới

Kinh nghiệm thì lúc xin visa thì chỉ nộp Flugticket Buchung Bestätigung, và chỉ khi chắc chắn có visa rồi thì hãy mua vé em ạ. Em mua vé lúc chưa có visa, gặp vấn đề gì mà trường hợp cái vé đó là loại storno 100% ( mất 100% tiền khi hủy vé thì thật lãng phí). Đấy là ý riêng của chị thôi, hy vọng thực tế của em êm xuôi.
    Ngoài ra khi mua vé em nên đặt thêm dịch vụ Rail& Fly có vé tàu kèm theo,. Từ Frankfurt em có thể dùng vé tàu này đi bất cứ đâu trong nước Đức bằng ICE hoặc tất cả các loại tàu khác, không phải mất tiền mua vé tàu ở ngoài nữa.

Chúc lên đường may mắn!
  8. ngocank

ngocank Thành viên mới

Cảm ơn chị, sau khi tham khảo ý kiến người nhà thì em quyết định để có visa mới mua chị ạ, đắt cũng dc. Chị ơi c có biết ở HN thì mua vé ở đâu uy tín mà có cái dich vụ kèm vé tàu này nữa ạ???
  9. SGO

SGO Thành viên mới

Ở HN em cứ ra thẳng 49 Quang Trung của VN Airlines xem
  10. Wuming12

Wuming12 Thành viên tích cực

M mua VNA có cả vé tàu, 15tr cả thuế bay thẳng tới FF, 40kg hành lý bạn ạ. Vé tàu bạn có thể quyết định để đặt muộn nhất là ba ngày trc ngày bay cho nên cứ từ từ suy nghĩ [:D]

49 Quang trung hình như là trụ sở Viettravel, còn VNA là số 1 Quang Trung, ngay đầu đường nhé