1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vé máy bay về/từ Việt Nam

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi development, 23/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocank

ngocank Thành viên mới

15tr thì rẻ thật, bạn mua vé trc hay khi có visa mới mua vậy, mình đợi có visa thì chắc cũng sát ngày bay quá rồi, mua vậy chắc đắt lắm phải ko???:((, bạn mua ở số 1 Quang Trung à???
  2. Wuming12

Wuming12 Thành viên tích cực

Uh bạn cứ lên đó mua, nếu bạn chưa có visa du học thì mua vé khác rẻ hơn 1tr là còn 14tr bay thẳng nhưng đc 30kg nhé. Nhớ lấy vé tàu.
  3. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đợt vừa rồi mình về mua vé ở đại lý rẻ hơn số 1 Quang Trung 50 đô, vé 2 chiều, các bạn mua vé thì hỏi vài chỗ rồi hãy đặt.
  4. suachuada

suachuada Thành viên quen thuộc

Em đang xin visa mà thấy bọn FinnAir có khuyến mãi vé rẻ quá ạ. Chỗ em học ở gần Amsterdam, các anh chị cho em hỏi, em có được bay từ HN sang Amsterdam không ạ (transit ở Helsinki), em có người quen đón ở sân bay đi thẳng về Dusserdolf luôn. Visa ĐSQ cấp cho du HS chưa làm thủ tục nhập cảnh vào Đức thì có được bay sang Amsterdam không ạ? Nếu được thì tốt quá, vé em thấy rẻ quá, có hơn 350euro mà được 2 vali x 23kg roài ạ.
  5. Aliencc

Được bạn ạ
  6. baotrung217

baotrung217 Thành viên mới

Em mới đc zu Master, h mới cbi nộp hồ sơ visa, các bác cho em hỏi có nên mua vé ngay ko vì em cần sang càng sớm càng tốt, nói chung là ngay sau khi có visa đi được thì tốt. Em muốn mua ngay để giá rẻ hơn, nhưng lại sợ visa trục trặc nhỡ chuyến thì khổ. Mong các bác cho lời khuyên.

1 cái nữa là em cũng chưa biết bay từ vn sang thì thế nào ? Em học ở Chemnitz thì bay tới chỗ nào ở Đức nhỉ, berlin ạ ? Thường thì bay từ vn giá vé tầm hơn 20tr p ko ạ, các bác đi thường cần transit ở đâu ko ?
    Hic, lần đầu đi ko biết j mong các bác giúp đỡ, hoặc chỉ cần định hướng cho em chỗ nào để em search thôi cũng đc ạ. Thanks nhiều nhiều
  7. Aliencc

Frankfurt thì hơn bạn ạ, bay thẳng khỏi phải chuyển, nếu bạn bay VNAirlines, còn ko thì đến Berlin hay FF đều tương đương.
    Ko nên mua vé trước, Visa ngày giờ lung tung lắm, đặt chỗ trước thì đặt, ng ta cho mình 1 tuần để trả tiền hay sao ấy.
    Bác transit ở đâu chả được, giá vé 1 chiều thì tầm 6-700 đô thôi chứ nhỉ.
  8. baotrung217

baotrung217 Thành viên mới

Thanks bác đã giúp, chắc em sẽ đi đến Frankfurt, em ngại transit chạy ra chạy vô lắm (cơ mà đc ngó sân bay các nc cũng thích thích). Bác cho em hỏi thêm luôn với, mua của vn airlines cũng có vé tàu phải ko ạ, từ ff về chemnitz thì giá vé tàu tầm bn bác nhỉ ? có p đổi tàu ko ạ ?
  9. Aliencc

Chắc chắn có vé tầu, nhưng bạn phải bảo người ta đưa kèm vào.
    FF về Chemnitz đi ICE ko chuyển lần nào, rẻ nhất là 29Eu, nhưng bạn có vé tầu kèm mb rồi thì tội gì?
  10. mrphong92hp

mrphong92hp Thành viên rất tích cực

vé bay thằng HN - FF 7/10/ 2013 có giá 16 trieu350k có phải là rẻ không các huynh
    hành lí 40kg xach tay 7kg