1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về mì tôm, loại nào ngon nhất

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ankaka, 20/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuongrongdensatthu

xuongrongdensatthu Thành viên mới

đời sinh viên thằng nào chưa phải ăn mì trừ bữa thì thật mất hết thú vị, hồi ở nhà mình toàn ăn mì hảo hảo , hay phở gà hoặc bò của vifon a..cook ( không nhớ tên chính xác của hãng nữa), qua bên đức thì món mì yêu thích nhất của tớ là mì lẩu thái, hoặc spagetti. Bên này có nhiều loại mì lắm nhưng vẫn không ngon bằng hương vị đã từng được thưởng thức ở nhà.
  2. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Mấy hôm nay bận quá chả đi mua đuợc mỳ đây huhu.. hết sạch rồi toàn phải đến truờng .. nhưng ở đó chỉ có mỳ hảo hảo không thui.. ăn ở nhà cho them hành và rau vẫn ngon hơn
  3. danie_eva

danie_eva Thành viên mới

Em thích nhất mì....mì....mì gì ấy nhờ....tự nhin em lại quên mất tên . Mà ở trong có cả gói ngô ngọt ấy
  4. begift

begift Thành viên mới

Bác nói chí ní
    Hồi sinh viên cả phòng em đã từng lập kỷ lục 3 tuần ăn mì tôm thay cơm. Chả là vui tay lên ăn chơi quá xá, hết sạch tiền từ đầu tháng. Đến mì tôm cũng phải cắm quán, may mà mấy thằng em cắm quán hơi bị uy tín không thì teo.
    Đợt ấy chiều nào cả phòng cũng ra đầu đường đứng chơi, thấy thằng bạn nào đi qua vội xông tới hỏi "mày ăn chưa? Chưa hả? Đi ăn với tao"... mấy con gà tội nghiệp mắc bẫy, tưởng được đãi bữa cơm, ai dè ăn xong bọn em giả vờ lục túi chẳng thấy tiền, thằng bạn lại phải trả... hehe...
    Một bữa lừa được mấy con gà ở ngoại trú vào trường chơi cũng vẫn bài mời đi ăn, bữa đấy hoành tráng lắm (hơn chục chú đi liền, vào gọi tung toé),... mấy thằng bọn em là dân nội trú nên ăn rất nhanh, ăn xong lẻn ra ngoài về trước hết,... hihi... ai về sau thì lo trả tiền mà, không trả được thì chủ quán giữ cả người và xe... Em chạy về đến phòng xong mới nhớ ra mình vẫn còn quên xe đạp ngoài quán, vội chạy như bay tới quán dắt trộm xe về,... may mà chủ quán không phát hiện ra, hú vía...
    Một bữa nữa gần cuối vụ mì tôm, tự dưng một cô giáo xây nhà đến đoạn đổ mái cần nhờ thêm mấy người giúp, em xung phong đi vội,... hôm ấy kiếm được bữa no nê mặc dù hơi mệt vì bị lao động từ sáng đến chiều.... Vẫn còn sướng hơn mấy thằng ăn mì tôm ở nhà...
    Một lần cả phòng kiếm được 10.000 đồng từ tiền bán 2 cái hòm tôn cũ, 2 cái chăn bông cũ, mấy cái quần áo linh tinh nữa... Chiều hôm ấy cả phòng được đi ăn một bữa cơm đàng hoàng (vào quán oai phong, tự tin như ai)... thực đơn gồm:
    - 5 bát ô tô cơm trắng
    - 5 bát nước rau muống luộc
    - nước mắm nhạt 1 bát
    - cà pháo muối cả tô
    Hết rồi ạ, thế thôi các bác ạ
    Bọn em cũng xổm trên ghế (quán ăn sinh viên mặt ghế phải cao bằng mặt bàn luôn), may mà không thằng nào thủng đũng quần phơi hàng ra đấy... hihi
    Ăn một bữa hoành tráng thế hết 8.000 đồng. Còn 2.000 đồng ra làm con xổ số, hôm sau trúng được giải bét (10.000 đồng), lại đi ăn 1 bữa xả láng hết 8.000 đồng, còn 2.000 đồng đi mua xổ số tiếp, tối hôm ấy đứt chân luôn. Anh em về ngao ngán nhìn nhau,... lại một trang đen tối tiếp...
    Tối 2 thằng đi chơi, 3 thằng nằm nhà tắt điện nằm một giường kể chuyện cơm cháo, chuyện món này ngon, món kia không ngon... vừa kể chuyện vừa lịch sự nuốt nước bọt nhẹ nhàng không để thằng nằm cùng biết... Đến lúc cao trào kể đến món cơm gì í không nhớ nữa,... cả 3 thằng đồng thanh nuốt nước bọt đánh ực 1 phát... Đúng là hiệu ứng cộng hưởng có khác, sao tiếng nuốt nước bọt nó vang vọng thế, nó khát khao thế cơ chứ... Buồn cười quá, cả bọn cùng cười và thú nhận: "Miẹ cái thằng Thanh Vịt kể món Hà Cồ bọc bột rán làm tao thièm đíu chịu được, nuốt nước bọt suốt", "Đang đói bỏ miẹ, cứ kể chuyện cơm với cháo..."
    Buổi chiều cuối cùng của chiến dịch mì tôm, em lại lừa được con gà rủ đi ăn cơm... híc... nhìn thấy cơm ko chịu nổi sau bao nhiêu ngày ăn mì tôm.... em cắm đầu cắm cổ ăn 1 mạch xong 6 bát cơm mà thằng đi cùng mới ăn xong có 2 bát (thằng này cũng dân ký túc xá, ăn nhanh chẳng kém ai mà gặp em nó mất điện)... hihi
    Hôm sau, em nhận được tiền trợ cấp của gia đình gửi lên, cả phòng mừng khôn xiết... khỏi phải tả chắc các bác cũng hiểu cái cảm giác ấy... Rồi cả phòng tập trung ăn uống mấy hôm cho lại sức, trả nợ quán để giữ chữ tín,... Đời tươi được hơn tuần rồi bọn em lại chung thuỷ với nàng mỳ tôm tiếp... Cuối cùng cũng ra trường được bác ạ...
  5. hmphongvu

hmphongvu Thành viên rất tích cực

Chuyện bác hay thật May mà em cũng chưa đến mức này bao giờ. Ở đây có bác nào khoái ăn mì tôm sống không nhỉ, em sở trường món đấy từ bé, từ cái hồi có cái gói mì nho nhỏ 500đ í, nhắc đến lại thấy thèm Bây giờ thỉnh thoảng nhơ nhớ lại lôi một gói mì ra ăn sống uống với nước lọc, cảm giác còn hơn cả cao lương mĩ vị Công nhận mình dễ nuôi thật
  6. xuongrongdensatthu

chuyện ông kể hay lắm, tôi cũng đã từng phải hơn một tháng gặm mì tôm rồi, nhưng đời vẫn mỉm cười , vì hôm nào ngán mì tôm quá, thì lại than với tụi bạn tây, hê hê thế là lại được cung cấp bánh mì với xúc xích và trứng. ( nhưng mà ăn mì tôm vẫn khoái hơn mấy thứ đó).đến bây giờ nhà tôi lúc nào cũng có sẵn thùng mì lẩu thái phòng lúc khẩn cấp.
  7. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Tớ cũng khoái ăn mì, vừa ngon, vừa rẻ. 55 cents/gói mỳ Ma-Ma tớ post ở trang trước. Hic, vẫn đắt, nhưng mà gói to hơn hẳn các loại mì khác. Tớ toàn mua 15 gói , ăn nhoè cả tuần vì tớ không ăn tối, chỉ ăn trưa , sáng thì ăn táo và uống nước cam. Mua thêm peas và rau nữa. Ngon ơi là ngon Ôi Ngon vãi
  8. bingot

bingot Thành viên rất tích cực

Eo ôi ,A.Hà học xa nhà thế à hị hị . Mà e tưởng a chưa ra trường cơ mà hoá ra rồi à . he he
    Hồi trước e ăn cái mỳ gì mà trong đấy nó có cả gói thịt ý , nó có loại thịt bò nguyên cả miếng ý , và thịt heo nữa . Ăn cũng ngon lắm . Giờ e lại ăn mì micoem he he . Mà nói chung e đi mua mì mỗi loại e lấy mấy gói liền thế nên e nhiều loại quá giờ chẳng nhớ loại gì với loại gì nữa he he .
    Mà bác gì nói đến mỳ hàn quốc đúng thật , đắt .to . mà cay hic hic .
    Thỉnh thoảng e mua mỳ cốc úp cho nhanh mà với ruốc ngon tuyệt he he
  9. xuongrongdensatthu

khá đắt. tui toàn chơi nguyên thùng 7 euro, 30 gói, ăn đã luôn
  10. nokia668123

nokia668123 Thành viên mới

Mình rất khoái món mỳ Miliket 4 tôm (hay còn gọi là mỳ bao xi măng-các quán lẩu hay dùng) vì đơn giản là loại này sợi mỳ dai và thơm ngon,tuy ko có các hương vị tôm cua... như các loại mỳ hiện đại khác cơ mà ăn vẫn rất ngon.Món mỳ yêu thích của mình là mỳ xào rau cải cho thêm tương ớt,nếu có thêm một ít tim hay bầu dục xào cùng càng hấp dẫn Cơ mà mỳ xào mềm dù sao vẫn ngon hơn xào giòn (khó xào bỏ xừ).Đi làm về muộn bụng đói meo mà có đĩa mỳ xào rau cải nóng sốt với chai bia Hà Nội lạnh thì còn gì bằng