1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về mì tôm, loại nào ngon nhất

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ankaka, 20/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ButterFly_20

ButterFly_20 Thành viên mới

hix hix anh này giống em... eo ơi mì xào tim bồ dục + rau cải ngọt ..... ngon không tả xiết...
    Mì miliket ăn ngon lắm nhé, sợi mì dai mà đậm, chỉ cần cho 1 tý gia vị là vừa không mặn chết
    Thỉnh thoảng bố em vẫn xào mì cho em ăn... ngon quá.....
    vote anh này 5* vì tội.... giống em
  2. sasha

sasha Thành viên mới

Huhu, 2h sáng, đói bụng, đọc topic này..
    Chạy ra lục tủ, ko còn gói mì nào
    Hixhix, em cũng kết bạn với mì từ năm lớp 10, quãng 2 hay 3 năm j đó là chiến mì tôm điên cuồng. Tại vì mẹ em đi làm, ở nhà 1 mình suốt
  3. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Ngày xưa có món Mì xào Colusa í. Ko biết có bạn nào ăn qua chưa? Sợi mỳ to to bằng nửa sợi bánh phở. Trần qua rồi trộn gia vị vào xào. Gia vị của nó ngon kinh khủng í, ực ực. Nhưng lâu lắm rồi nó ko sản xuất nữa. Ghét cái mặt.
    Còn mỳ Tomyam Mama của Thái thì tớ thấy bán ở siêu thị Fivi Mark ở Trần Quang Khải nhiều lắm.
  4. xc

xc Thành viên mới

Ai bảo bác Colusa không sản xuất mì xào nữa đấy, nó vẫn làm đều, chỉ tội không có hàng bán ra Hà nội thôi.
    Bác chịu khó ra Siêu thị Intimex Hào Nam nhé 1900/gói , chắc chắn có, nếu hết thì sau vài ngày quay lại, đảm bảo có mì ăn .
    Em toàn phải rình mua cả thùng vê ăn dần đấy Bác ạ.
    Nó ít hàng nên hay bị hết lắm
    18h chiều 20.06.2006 vẫn còn khoảng 2 thùng, Bác ra nhanh thì có ăn đấy.
    Loại này ngon mà sao các siêu thị khác chả thấy, Intimex các nơi thì em không biết, để chắc chắn mời Bác qua Hào Nam nhé.
    Mua được nhớ khao em vài gói.
  5. snowycup

snowycup Thành viên mới

He'' he'', công nhận là my` thì ngon rùi. E là chúa thik ăn mỳ (mà cũng có thể là lười nên mới thik).
    Hồi xưa mẹ e đi công tác mấy thág, ông a trai lười nấu suốt ngày cho ăn mỳ nên bi h nghiện. Nhưng mà e lười rửa bát nên toàn mua loại mỳ 20k của Hàn or Nhật j đóa có sẵn cả tô, ăn xong khỏi rửa.
    Mà e thik ăn mỳ xào giòn nhug chẳng bít làm thế nào cho nó giòn cứng còng queo như ở hàng cả. Hôm nọ, ông anh trai fát minh là ngâm trứng thế là 2 đứa hì hụi làm, cuối cùng nó cứ y như cái bánh gatô ý, chẳng ra làm sao cả
  6. fatfox

fatfox Thành viên mới

Đọc bài thích ăn mỳ làm mình lại thèm hì hì.
    Có cách này để xào mỳ giòn nhé, ko ngon được bằng ngoài hàng đâu nhưng cũng giải quyết được lúc thèm.
    Mỳ: trần qua nước sôi (chỉ đủ để gỡ cọng mỳ ra được thôi nhé)
    Bắc chảo, đổ dầu đun nóng, cho mỳ vào xào lên, cho gia vị, xào càng lâu càng tốt, lửa để vừa đủ, to qua mỳ sẽ cháy, nhỏ quá mỳ sẽ bị mềm. Xúc ra đĩa
    Rau, Thịt (tim, gan, bầu dục.... tuỳ ý) xào riêng rồi đổ lên trên mặt đĩa mỳ, rắc hạt tiêu, thêm tí tương ớt rồi măm măm.
  7. DTNT

DTNT Thành viên mới

Hik, hay mình lập hội thích ăn mì nhỉ? Nghe cả nhà tả thèm wá, em vẫn thích mì tôm chua cay Hảo Hảo, mì bò viên của tụi gì liên doanh mà 100% vốn nhật bản ý quên tên rùi, ngày xưa nó có mì canh chua ngon mà h ko mua ở đâu đc nữa. Còn mì Hàn, Nhật em ko thích bằng mì sx ở VN  mình, nhất là mì Hàn vì nó cay ko chịu đc, sợi mì thì nấu phải đến 15 phút mà vẫn sượng.
    Muh thỉnh thoảng em vẫn mua đc mì xào sợi to to của Colussa thì phải? Để hum nào đi chợ để ý lại xem!
  8. xuongrongdensatthu

xuongrongdensatthu Thành viên mới

bây giờ nhiều loại mì tên nghe lạ quá, chắc có lẽ mình già mất rồi nên cổ hủ, , đến bây giờ vẫn chỉ chung thuỷ với mình em mì lẩu thái thôi.
  9. anhtung144

anhtung144 Thành viên mới

Hôm nào phải luợn ra mua mới đc.
  10. Rosaline

Rosaline Thành viên mới

Wow, nghe các bác nói về mỳ tôm làm em cũng thèm quá! Hồi ở VN em cũng chỉ trung thành với Hảo Hảo tôm chua cay. Mỗi lần đi mua là mua cả thùng luôn, giá khuyến mãi chỉ có 27,000đ/thùng - 30 gói. Bây giờ chắc là đắt hơn rồi.
    Từ ngày qua canada, em chỉ dám rón rén ăn mỳ tôm thôi. Mỳ của VN bên này hạn chế về chủng loại lắm, giá cũng đến 49 cents/gói. Hôm trước em có ăn một gói Hủ Tiếu Nam Vang, ăn xong toát mồ hôi vì cay nhưng dù sao cũng làm mình đỡ nhớ cái món hảo hảo tôm chua cay ở nhà. Ui giá vé máy bay về VN đắt quá, biết bao giờ mới được ăn mỳ tôm ở Hà Nội đây???