1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về nhà làm gì khi...

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi binhgiapho, 22/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Về nhà để mình sẽ tìm lại được chính mình, về nhà để mình được sống trong cảm giác của tình mẫu mực. Để mình là mình sau những cuộc sống giả tạo ngoài xã hội(xin lỗi mọi ng, bản chất nghề nghiệp luôn bắt mình phải giả tạo). Nói chung, rất mệt mỏi và chán chường ngoài xã hội bao nhiêu thì mình tìm được cảm giác thanh bình nơi gia đình bấy nhiêu. Sẽ kinh khủng thế nào khi một ngày nào đó, như 1 điều kinh khủng nhất, mình ko còn GĐ. KHÔNG, điều này sẽ ko bao giờ xảy ra.
  2. pinks

pinks Thành viên mới

Hôm nay mọi người offline, còn tôi thì lại hết giờ làm, ngồi thiền trên mạng...Hôm nay thì chán về nhà rùi hic hic...............mẹ tôi cứ bắt tôi đến............thăm sếp, quả là một cực hình...tôi ko mún về để đi như vậy hu hu.............
  3. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

Sáng 7h30 đi ra khỏi nhà, tối 11h về. Tắm, ăn cơm, và leo lên giường. Khi về tới nhà cảm giác thật thoải mái. Một mình trong căn phòng nhỏ, năm xuống nhìn qua khung cửa sổ. Những vì sao lấp lánh như đang mỉm cười với mình... trùm sao con vịt, ông thần nông, chiếc gàu sòng... Nhớ lại những kỷ niệm ngày xưa, khi cha chỉ cho chúng con tên của những vì sao... Những kỷ niệm luôn luôn đẹp....vậy mà giờ đây, khoảng cách giữa con và cha thật là xa cách. Có những lúc không khí trong nhà nặng nề quá, tại sao vậy. những cái gì đã qua hãy cứ để cho nó qua đi...
  4. Ngumo

Về nhà làm gì khi cả nhà đi vắng hết, lạnh lẽo bỏ xừ. Mà, đêm phải về ngủ để mai đi công tác tiếp.
  5. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Hôm nay mình không muốn về chỗ ở trọ học, chỉ muốn về nhà nhưng không về được. Sáng mai lại phải học sớm...
    Đôi khi mình không hiểu được mình... Giá như không có cảm giác cô độc như bây giờ nhỉ? Mình thèm nghe thấy bé Út, thấy mẹ...và 2 con Miu. Mình nhớ cái ngõ rẽ vào nhà. Thế mà đã có lúc không muốn về...
  6. Ngumo

Đôi khi ta cảm thấy chán ngán nhà mình(đấy là khi bị mắng, khi tức giận 1 ai đó trong gia đình) nhưng rồi bình tâm trở lại thì thấy gia đình là trên hết. Cứ thứ sống xa nhà nhiều xem, về là thấy thiên đường luôn.
  7. pinks

pinks Thành viên mới

Về nhà? Dạo này lười thật, chỉ muốn ngồi lì ở trên nét thôi, tại có cô em gái về đâm ra lười. Nhưng dù sao, về nhà vẫn hơn, giờ muộn quá rồi, thèm cái gối và cái đệm (ai mùa hè vẫn nằm đệm nhỉ?) để đặt mình xuống và.khò,....khò! he..he cuối cùng vẫn phải nhờ vả đến con người ấy khi mà bây giờ xe ôm cũng chả con, muộn quá rồi ---> chán!
  8. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Thành viên mới

ha ha ha...........
    Nhơ? va? tới con ngươ?i ấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Nhơ? la? nhơ?, chứ đư?ng có va? ngươ?i ta em nhé! ha ha ha........
    Đaf la? bạn be?, nhơ? nhau 1 chút có sao đâu? Trân trọng ti?nh bạn thi? đư?ng bao giơ? kêu chán. Chán thi? đư?ng có nhơ?!
    nếu anh k0 nhâ?m, đây la? vệ tinh cu?a em! ha ha ha........
    Chúc may mắn, hiê?u nhâ?m la? câ?n thiết trong trươ?ng hợp na?y!
    Nhắn em 1 điê?u, nếu k0 có ý định gi?, tốt nhất đư?ng gây hiê?u nhâ?m, cu?ng lắm em gọi taxi ma? vê?, anh tra? tiê?n. ha ha ha......
    Cướp!
  9. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Bác Cướp lên Lạng sơn làm dịch vụ xe taxi đi! Ở Lạng Sơn chỉ có xe ôm thôi, chưa có taxi đâu!
    Mà sướng nhỉ, Pinks! Tự dưng có người trả tiền xe cho. Kiểu này cãi nhau cả... đời cũng OK! Thế thì về nhà làm gì, cứ ngồi ở Net, rồi gọi Taxi....
  10. pinks

pinks Thành viên mới

ặ? TAXI ??? he..he lỏĂ nhỏằ?, CUOP ặĂi, anh sỏàn sàng trỏÊ tiỏằn "m và Taxi cho em chỏằâ gơ? OKIE, thanks sao có ngặỏằi tỏằ't thỏ cặĂ chỏằâ? Không biỏt tỏằ dặng tỏằ't thỏ thơ sau 'ó có ẵ gơ xỏƠu hay ko nhỏằ?? (BỏằƠng nhiỏằu dao gfm nên phỏÊi cĂnh giĂc Nga ỏĂ!)
    ặ mà tỏằ dặng có ngặỏằi quan tÂm 'ỏn mơnh xỏ cặĂ chỏằâ, cỏÊm 'ỏằTng phĂt khóc 'Ây này hic,. he..he......
    Ko có ẵ gơ thơ không nên "lỏằÊi dỏằƠng" lòng tỏằ't cỏằĐa ngặỏằi ta chỏằâ gơ? sao ko nói huỏằàch tỏạt ra 'i nhỏằY?
    Ko sao, ko sao......... Hôm nay nỏng 'ỏạp nên ko cÊi nhau ha..ha
    Tha cho anh ngày hôm nay! Hoà thặỏằÊng Lỏằ- CHÍ " ThÂm" ỏĂ!