1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về những người tuổi Mậu Ngọ - 1978

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi t9g68, 25/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. catvna

catvna Thành viên mới

Hì hì, cảm ơn nhé, được khen là vô tư, trẻ con sướng quá, cười tít cả mắt cả mũi
    Tuổi Mậu Ngọ tuy thông minh, nhanh nhẹn nhưng hình như thiếu kiên nhẫn. Thực tế là tớ không bao giờ giảng bài được cho người khác quá 10phút cho một vấn đề! Chả biết mọi người thế nào chứ tớ thấy Mậu Ngọ có một tâm hồn rất đa cảm, nhất là con gái. Hic hic, (thấy chưa,chưa chi đã nhè rồi này). Những lúc khác thì họ sống sôi nổi, vô tư, cười đùa tưng bừng.
    Nói chung là nhất trong 12 con giáp rồi hì hì
  2. t9g68

t9g68 Thành viên mới

Cuộc sống của cả bầy đàn Ngựa thì thật là khó xem xét và nhận biết hết được. Tuy nhiên, cấu tạo của chúng đều có chung những đặc điểm sau:
    Thông minh, nhanh nhẹn, dũng mãnh, lông bông, thất thường, ... và ...
  3. huyennhi79

huyennhi79 Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Rùi, thấy rùi! thấy cười tít cả mũi rùi
    Đúng vậy, các bà chị tuổi Mậu Ngọ sôi nổi, vô tư, tưng bừng lắm! Nhưng cũng tại tưng bừng quá nên nhiều lúc mới phải nhè một mình phải không bà chị catvna
    Tuy nhiên có một nhận xét (khá chủ quan!), xin lỗi các anh chị tuổi Mậu Ngọ trước nhá! Dường như khả năng giao tiếp của hội Kỉ Mùi tốt hơn của hội Mậu Ngọ , đây là chiêm nghiệm qua thực tế, hihi...có gì không đúng các bác bỏ quá cho, hihi...hình như khả năng dữ dằn của các bác cũng kém hơn nữa thì phải , hihi...
    If you could come...you will find me...
  4. wintersun

wintersun Thành viên mới

Tuổi mậu ngọ có tâm hồn hơi nhạy cảm một chút thôi. Có thể khả năng thể hiện giao tiếp của tuổi mậu ngọ không bằng tuổi kỷ mùi nhưng đấy là họ chưa thích thể hiện thôi.
    Tuổi Mậu ngọ: ồn ào và lặng lẽ, dữ dội mà dịu êm
    Ai mậu ngọ thích màu xanh da trời không? (nhạt hơn màu chữ ký của tớ một chút)
    Winter
  5. Helios

Helios Thành viên quen thuộc

híc, có tôi . Hai câu "Dữ dội và dịu êm, Ồn ào và lặng lẽ " của Xuân Quỳnh tôi cũng hay dùng làm chữ ký ở Yahoo Mail để nói về tính cách của mình...bây giờ nghe bác phán một câu giống hệt
    Tôi thích nhiều loại gam màu xanh....trong đó thích nhất là xanh ngọc. Sau này mà trang trí nhà chắc là tôi biến nó thành Greenland mất
    Cũng nghe nói tuổi Mậu Ngọ hợp với tuổi Mùi(Kỷ mùi) nhưng thế thì lại " Em yêu chị " à? Con gái tuổi Ngọ thì hợp với tuổi gì hả các ...bạn? Tôi vẫn thấy hợp nhất là tuổi Thìn, rồi đến Dần, Tuất, Hợi, Sửu . Hồi xưa toàn học với Rắn thế mà nhìn đi nhìn lại chẳng có con Rắn nào thích mình bao giờ cả , có bố tuổi Rắn thì lại cực kỳ hợp . Ôi, cứ iu bố mãi thế này thì lấy chồng làm sao được nhỉ ? hìhì

I''m not crazy . I''m just not you
  6. sunflowers1007

sunflowers1007 Thành viên mới

Xanh da trời hả, tớ cũng thích màu này lắm, chẳng thế mà khi chọn mũ, áo,.. các loại đồ dùng bao giờ tớ cũng để ý tới màu này nhất. hihi, trông nó đẹp nhỉ!
    Ah, mậu ngọ hợp với tuổi mùi hả thế cũng hay đấy chứ, tình iu thì quan trọng gì tuổi tác, hợp là tốt rùi, bạn tớ cũng iu tuổi mùi đấy, trông hạnh phúc lắm.
  7. catvna

catvna Thành viên mới

Cực đúng, tớ rất thích mầu xanh da trời. Dữ dội của Mậu Ngọ "ăn đứt" mấy em Kỷ Mùi nhé, chắc em Kỷ Mùi chưa gặp chị Mậu Ngọ này rồi.
    Tớ thấy con gái tuổi Mậu Ngọ nghịch như quỷ sứ ý, hì hì, quậy tưng bừng luôn, mà toàn trò thông minh thôi. Phải không các bạn ?
  8. t9g68

t9g68 Thành viên mới

Rõ ràng, đọc hết các bài mình viết mình vẫn thấy các bạn chỉ BÍ nhất là không tìm được đường đi cho tình yêu của mình.
    Các bạn biết ko, đường đi của tình yêu nhiều chông gai xong cũng nhiều hoa thơm cỏ lạ lắm. đầy màu sắc (màu trắng thì hơi ít một chút thôi)
    Hôm qua, bọn mình ngồi trao đổi với nhau về tuổi Ngựa, tụi con gái hỏi:
    - Tại sao con trai không yêu đi????
    Con trai bọn mình nói rằng yêu thì làm sao dành thời gian cho những việc khác được, vd như là: công việc, học hành thêm, kiếm tiền thêm,... và còn có cả là đi với người yêu thì làm sao tụ tập bạn bè như thế này được.
    Tụi con gái phản đối nói là sẽ thông cảm và hiểu được cho mà, và còn rất hoà đồng trong những buổi đi chơi nữa.
    Nói chung tranh luận rất là sôi nổi, gay gắt, quyết liệt,... mình chẳng nhớ hết chỉ kể tóm tắt nội dung ra là như vậy thôi (hihiii, mình còn có một cái tật nữa đó là rất hay quên, không biết các bạn tuổi ngựa khác thế nào.)
    Cuối cùng con trai bọn mình mới hỏi lại:
    - Thế tại sao con gái không yêu đi???
    Liền một lúc dàn đồng thanh cùng ca lên: "Con gái bây giờ muốn lấy chồng nhưng lại không muốn yêu"
    Nếu các bạn của tôi có đọc được câu chuyện trên thì xin đừng trách tôi lắm chuyện. Chẳng qua tôi muốn được cùng các bạn khác trao đổi trên diễn đàn mà thôi.
  9. sunflowers1007

sunflowers1007 Thành viên mới

Về vấn đề yêu hay ko yêu thì mỗi người có lý do riêng chứ nhỉ. Nói chung là chưa tìm được một nửa của mình thôi, hihi.
    Tớ thì chẳng bao giờ quan tâm tới tuổi tác, chỉ cần thấy quí thì tuổi nào cũng tốt ( haha, nhưng mà đừng ít hơn kẻo không gọi anh được ). Thật đáng tiếc là thỉnh thoảng cứ thấy thất vọng về con trai thời nay, hihi, tại bạn tớ làm tớ nghĩ thế đấy.
    Còn con trai thì tớ thấy các bạn tớ vẫn đang mải làm ăn và chơi bời đã, nói chung vẫn yêu nhưng chưa nghĩ tới chuyện kết hôn.
    Chà, con trai sướng thật đấy, chẳng bù cho con gái tới tuổi này là phụ huynh muốn tống cổ đi rùi, hihi, muốn tự do cũng không được.
    Tớ luôn thấy tình yêu thật thú vị =>phải có tình yêu thì mới kết hôn được
  10. t9g68

t9g68 Thành viên mới

Tôi đồng ý là dù ở tuổi gì thì cũng phải có tình yêu rồi mới tiến tới hôn nhân được.
    nhưng liệu tiến tới hôn nhân rồi thì không biết họ có còn yêu nhau như ngày xưa nữa ko nhỉ