1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về những số báo HHT đặc biệt và phụ kiện

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi Nhu_Lai_Than_Chuong, 17/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. superheavytank

superheavytank Thành viên mới

Tôi không có bênh báo đâu, đọc kĩ lại nhé cô bé. Người ta phê phán nó một cách mù quáng thì tôi chỉ ra thôi.
    Em còn trẻ quá
    Nó hơi khó chịu nhưng em thử suy nghĩ xem nhé:
    Với tất cả các nguồn thông tin ở xung quanh em, gia đình, nhà trường, xã hội, thì sự tâng bốc đối với một người học giỏi và sự tâng bốc đối với một người nhảy hiphop và trượt ván giỏi bên nào nhiều hơn. Nếu em nói là sự tâng bốc đối với boy hiphop và trượt ván nhiều hơn thì cho tôi hỏi chỗ em ở là ở khu vực nào vậy? Mới tâng bốc cho lối sống hại điện một tí mà em đã không chịu được, mờ mắt phán xét mù quáng thì có đúng không?
    Theo tôi dù có đến mấy tờ báo hoa thì cũng chưa kéo lại được sự cân bằng cần thiết cho xã hội đâu bạn ạ. Hay là theo bạn thì tỉ lệ tâng bốc cho "những người vừa đi học vừa đi làm thêm" với "những người hiphop và trượt ván" bao nhiêu là vừa? Suy nghĩ đi nhé!
    Tôi thấy báo HHT vẫn ca ngợi những người học giỏi kiếm tiền đấy thôi!
    À quên, thế em có thích boy đẹp trai, con nhà giàu không?
    Sao lại chán vậy cô bé?
    Vậy như thế nào mới là không dư hơi.
    Cô bé cần xem lại như thế nào là tò mò và như thế nào là khai thác giật gân nhé.
    Tò mò là có quan tâm đến cơ, còn đối với việc khai thác chuyên giật gân thì họ đâu thèm quan tâm đến thực hư, mà chỉ quan tâm đến lợi nhuận, do vậy nó chẳng có gì là mâu thuẫn cả.
    Chê nhiều hay không không ảnh hưởng gì đến đầu óc hạn hẹp cả, mà là phê bình đúng hay sai thôi.
    Tôi cũng cin hết cô bé ạ.
    Nhưng đừng có đọc bài người khác bằng cách cố gắng tìm ra những chỗ sai của người ta so với mình mà hãy suy nghĩ xem mỗi ý kiến họ đưa ra đúng hay sai và tại sao.
  2. TLV1986

TLV1986 Thành viên mới

Thế bác supertank đã nghe quan điểm của mọi người chưa ?
    Nghe bác nói thì người khác phản đối mà nghe bà teen nói chẳng ai phản đối vì bà teen bà ấy có cái nhìn từ Lợi ích Kinh tế . Còn bác ,bác nhìn từ đâu thế ? Nhìn từ một người đang đọc tờ báo ấy hay là một người " giáo dục " lớp trẻ biết Nhận thức ?
  3. TLV1986

TLV1986 Thành viên mới

Thế bác supertank đã nghe quan điểm của mọi người chưa ?
    Nghe bác nói thì người khác phản đối mà nghe bà teen nói chẳng ai phản đối vì bà teen bà ấy có cái nhìn từ Lợi ích Kinh tế . Còn bác ,bác nhìn từ đâu thế ? Nhìn từ một người đang đọc tờ báo ấy hay là một người " giáo dục " lớp trẻ biết Nhận thức ?
  4. superheavytank

Tôi không nghe cậu ạ, tôi chỉ đọc thôi.
    Còn việc tôi có đọc hay không thì ảnh hưởng gì tới cậu? Cái chính là những cái tôi viết ra có đúng không kìa.
    teen nào nhỉ? Teenagedirt á? Gì chứ teen thì cũng còn trẻ con lắm. Giới trẻ các cậu bây giờ đang mốt kinh tế với năng động mà, nên đụng vào mấy cái đấy thì làm gì có ai phản đối. Tất nhiên là nhìn theo góc nhìn kinh tế thì ít ra là cũng hơn phán xét như trẻ con. Mà teen đó viết ở trong langven hả, nói chung dạng như teen không bao giờ dám tranh luận với tôi đâu, tôi thì chẳng có hứng vào cái diễn đàn đó làm gì, toàn tự viết tự khen nhau.
    Tôi nhìn từ đâu thì ảnh hưởng gì tới câu? Cái chính là những cái tôi viết ra có đúng không kìa.
    Tôi có nói tôi giáo dục ai đâu, mà ai học được gì thì học, cái đó tuỳ thuộc vào khả năng của từng người phải không cậu bé?
    Một thực tế là có ai bẻ được lí lẽ của tôi đâu? Hahaha
    Được superheavytank sửa chữa / chuyển vào 20:10 ngày 30/05/2005
  5. superheavytank

Tôi không nghe cậu ạ, tôi chỉ đọc thôi.
    Còn việc tôi có đọc hay không thì ảnh hưởng gì tới cậu? Cái chính là những cái tôi viết ra có đúng không kìa.
    teen nào nhỉ? Teenagedirt á? Gì chứ teen thì cũng còn trẻ con lắm. Giới trẻ các cậu bây giờ đang mốt kinh tế với năng động mà, nên đụng vào mấy cái đấy thì làm gì có ai phản đối. Tất nhiên là nhìn theo góc nhìn kinh tế thì ít ra là cũng hơn phán xét như trẻ con. Mà teen đó viết ở trong langven hả, nói chung dạng như teen không bao giờ dám tranh luận với tôi đâu, tôi thì chẳng có hứng vào cái diễn đàn đó làm gì, toàn tự viết tự khen nhau.
    Tôi nhìn từ đâu thì ảnh hưởng gì tới câu? Cái chính là những cái tôi viết ra có đúng không kìa.
    Tôi có nói tôi giáo dục ai đâu, mà ai học được gì thì học, cái đó tuỳ thuộc vào khả năng của từng người phải không cậu bé?
    Một thực tế là có ai bẻ được lí lẽ của tôi đâu? Hahaha
    Được superheavytank sửa chữa / chuyển vào 20:10 ngày 30/05/2005
  6. t_mustang

t_mustang Thành viên tích cực

Ông tank này điên nặng lắm rồi .
    Nói lảm nhảm ko đầu ko đuôi . Ông phải cho đi cải đạo như anh bạn Hàn Xẻng " Kim_SUN _IN " bên Áp phờ nít xàn . Rồi gặp mấy bác râu quai nón nó kứa đứt dây thanh quản hay gân bàn tay thì mới khá hơn được .
    Hay sang châu quỳ một vài tháng ngắm mấy em 05 06 mới tỉnh đòn đươc .

7. t_mustang

t_mustang Thành viên tích cực

Ông tank này điên nặng lắm rồi .
    Nói lảm nhảm ko đầu ko đuôi . Ông phải cho đi cải đạo như anh bạn Hàn Xẻng " Kim_SUN _IN " bên Áp phờ nít xàn . Rồi gặp mấy bác râu quai nón nó kứa đứt dây thanh quản hay gân bàn tay thì mới khá hơn được .
    Hay sang châu quỳ một vài tháng ngắm mấy em 05 06 mới tỉnh đòn đươc .

8. meo_ac

meo_ac Thành viên mới

HHT tiêu chí là : của teen, do teen, vì teen
    teen khoái ta làm
    meo_ac ko làm PV của HHT nhưng sự thật thì cảm thấy HHT bắt rất đúng nhịp sống trẻ trung năng động của teen từ giải trí cho đến học hành, tiêu dùng
    nếu ai đó gọi HHT là báo lá cải thì meo_ac lại càng cảm thấy kì lạ hơn
    nếu cải thì tại sao mọi người cứ đổ xô nhau đi mua cải vê` làm gì ý nhỉ
    số lượng phát hành của HHT đang tăng dần đều trên biểu đồ đấy ạ
    lạ nhỉ
  9. meo_ac

meo_ac Thành viên mới

HHT tiêu chí là : của teen, do teen, vì teen
    teen khoái ta làm
    meo_ac ko làm PV của HHT nhưng sự thật thì cảm thấy HHT bắt rất đúng nhịp sống trẻ trung năng động của teen từ giải trí cho đến học hành, tiêu dùng
    nếu ai đó gọi HHT là báo lá cải thì meo_ac lại càng cảm thấy kì lạ hơn
    nếu cải thì tại sao mọi người cứ đổ xô nhau đi mua cải vê` làm gì ý nhỉ
    số lượng phát hành của HHT đang tăng dần đều trên biểu đồ đấy ạ
    lạ nhỉ
  10. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Buồn cười bác xe tăng siêu nặng này nói HHT ca ngợi bọn trẻ kiếm tiền giỏi. Ok, việc đó là quý lắm. Có điều, ai mà điều tra được cái vụ bọn nó kiếm tiền giỏi đó có thực hay không? hoặc có hợp pháp hay không?
    Nhiều khi đọc cũng khâm phục lắm, như trường hợp cô bé gì làm Giám đốc công ty bảo vệ, rồi cái cậu 86 làm quản lý của Hiền Thục đưa ra chương trình PR cho bà chị,...phải nói là bọn trẻ rất hay; nhưng đằng sau những cái đó là gì, cần phải xét lại...