1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về trường Đại Học Kiến Trúc TP HCM

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi bob43, 10/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Về trường Đại Học Kiến Trúc TP HCM

Tôi chờ lâu lắm nhưng không bác nào nói nên tôi đành phải nói. Các bác đừng có mà trách tôi :

Dường như không có trường nào xấu như trường KT, cái ngôi trường mà dạy cho thế hệ trẻ, SV KT, là những người kiến thiết đất nước tương lai, dạy cách xây nhà sao cho đẹp, công năng tốt, ánh sáng, phong thuỷ, phong cách, đặc trưng.............đủ cả mà tôi kể ra chắc là bê lun cái giáo án của ông Trần Đại Hải dzô đây. Vậy mà các bạn thử một lần đi qua xem, là SV KT, các bạn thử một lần qua nhà thi đấu Phan Đình Phùng hay ở xa xa tí mà nhìn vào ngôi trường yêu quí của mình xem nó giống cái gì ??? Chung cư , nhà tập thể, nhà liên kế, hay cái gì gì mà mỗi đồ án thiết kế phải làm ấy.....Và cũng đừng bác nào giải thích với tôi là Ý tưởng Sáng Tạo nhé, tôi chờ cũng lâu lắm mà chưa thấy thay đổi gì, chỉ thấy hàng hàng lớp lớp các kiến trúc sư ra trường và ngôi trường vẫn là cái trường xấu nhất VN........hờ.

Các bác học ở đấy vào đây mà giải thích cho dân thường tui biết nhé, ko êm tai là tui mang qua Hội có mười cái chợ bình lựng á !!!

NHẤT CẦN THẾ THƯỢNG VÔ NAN SỰ
    BÁCH NHẪN ĐƯỜNG TRUNG HỮU THÁI HÒA
  2. totovono

totovono Thành viên quen thuộc

Từ từ chứ bác bob này lớn tiếng thế? cái xấu hay cái đẹp thì chúng tôi cũng biết rõ cả nhưng cái quan trọng là suy nghĩ như thế nào của các vị lãnh đạo trường chứ.
    Tôi cũng thông cảm cho bức xúc của bác, chúng tôi là những con người đi ra từ lò luyện đấy nhưng khi nhìn lại thì ngôi trường cũng hơi chuối thật vả lại Bác phải đứng trên mốc thời gian rõ ràng để nhận định thì khách quan hơn và tôi lí giải cho bác như thế này: Trường DHKT HCM đã được xây dựng cách đây hơn đến những 30 năm, vào thời điểm đó thì quan điểm cũng như trường phái Kt được các bật cha chú chúng ta xây dựng được xem là thich hợp và sau ngần ấy năm thì công trình đó như thế nào? không thể so sánh như thế. và bên cạnh đó còn nhiều vấn đề quản lí hành chính mà tôi không rõ lắm nên sẽ giải đáp thêm khi rõ vấn đề. bác nào dân kiến HCM cho biết thêm đê

Mời các bác tham gia thảo luận kiến trúc ở box này
    ARCH-ART:http://ttvnonline.net/forum/FORUM.asp?FORUM_ID=251

3. KoolPixel

KoolPixel Thành viên mới

E^!
    Sao ma` om xo`m the'?!Xau' hay dep thi` co' viec gi` dau?co' cho^~ ma` hoc. la` may man' roi`!?
    XAu' voi' cha~ dep.!het^' chuyen ro`i ah` bob43
    \|//
    (@ @)
    -----ooO---(^)------Nho*'.vo*.thuongconthe`mthi.t.cho'.Vo*.thi`chua.co'cho'.chua.nuo^i
    ---------ooO--------
    |__||__|
    || ||
    ooO Ooo
  4. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Dạy con người ta phải theo xu hướng đương đại, tìm cái mới, phong cách sáng tạo mà cái trường bao năm thậm chí sơn quét lại cũng không, mưa thì dột vài nơi nhìn ko thể nghĩ là đấy là trường Kiến Trúc, các bác thử che chữ KT ở phía trước, đưa cho bất kì SV nào mà hỏi đây là đâu xem thử trong 1000 người có người nào bảo trường Kiến Trúc là thế ko ???
    ................hờ hờ

NHẤT CẦN THẾ THƯỢNG VÔ NAN SỰ
    BÁCH NHẪN ĐƯỜNG TRUNG HỮU THÁI HÒA
  5. totovono

totovono Thành viên quen thuộc

bác cứ như thế thì làm sao được.

Mời các bác tham gia thảo luận kiến trúc ở box này
    ARCH-ART:http://ttvnonline.net/forum/FORUM.asp?FORUM_ID=251

6. jolie80

jolie80 Thành viên quen thuộc

cho dù trường mình có xấu . tôi vẫn thấy iu trường mình.
    _ Vì nó nhỏ nên nó ấm cúng, chỉ cần đứng một chỗ cũng có thể quan sát khắp trường...bạn thử xem có trường nào mà đa số sinh viên đều biết nhau, và có thể nhiệt tình giúp đỡ nhau như ở trường mình không??? mà cũng không có trường nào có cái hành lang đẹp như trường mình đâu nhé!
    _ Vì nó phi KT nên mấy thầy mới có chuyện lôi ra để nói với tụi mình là nó phi KT... ví dụ trực quan sinh động đấy bạn à!!!
    Bob43 có học ở đấy không hả? Nếu không thì có liên quan gì đến bạn đâu!!! còn nếu có thì bạn cũng sẽ không hối hận đâu (như tôi vậy, tôi chẳng thấy tiếc gì cái chuyện tôi đã học trong một cái trường ĐH vừa nhỏ vừa xấu, chỉ tiếc là mình đã học KT (!!!)...)
    Ai nói bao nhiêu năm không sơn quét lại chứ???
    năm nào trường chẳng có thay đổi..đang xây cao lên đấy thôi...(hic...làm thư viện tối mù)
    Mà này, ở trường KT làm gì có ông nào là Trần Đại Hải !!!??? ....thiệt vớ vỉn!!!
    Được sửa chữa bởi - jolie80 vào 12/05/2002 15:58
    Được sửa chữa bởi - jolie80 vào 14/05/2002 02:31
  7. redant

redant Thành viên quen thuộc

hehe...gio` thì thêm 1 khu ở giữa trường, tha hồ muh thoáng mát, nhìu ánh sáng...đúng là chuối...xây xong cái đó chắc thành lò heo we'...một khu vực bít bùng...hic..

vào đây gặp vịt anh lùa, thấy em anh kết, thấy chùa anh tu
  8. AnhXeAnh

AnhXeAnh Thành viên quen thuộc

Mấy người cứ la hoài, tui thấy có biết bao người mơ vô học cái trường "tối thui như lò heo của" đó mà đâu có được đâu (ví dụ như tui nè)
    Nhưng mà tui thấy phải chi nó có một cái gì đó đặc biệt hơn một chút thì hay biết mấy , để có thể tự hào là đại diện tổ kiến của VN chứ.

IF U TELL ME HOW TO LIVE ALONE, I KNOW THAT U'RE NOT HUMAN
    NCN
  9. k0oLpiXeL

k0oLpiXeL Thành viên mới

He'!
    Jolie80 noi' chi' fai?!!!

Nho*'vo*.thuong.conthe`mthi.tcho'..Vo*.thi`chua.co'.cho'chua.nuo^i
  10. beijing

beijing Thành viên quen thuộc

ặ? !M?ơnh c?âng d?Ân Kiỏ??n Trúc ?'?Ây !Tặ?ỏằYng nói trặ?ỏằ?ng Kiỏ??n Trúc Hà nỏằTi ?'ang ?'ỏằi ?'ặ?ỏằÊc.Mà chỏ??c c?âng chỏ??ng xỏ?Ơu ?'?Âu.