1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về vấn đề đầu vào ĐHXD

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi hunterxd5, 09/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mad_tiger

mad_tiger Thành viên mới

ốh mình là sv trường mình, mình ở box nhà mình, nói thế sợ gì ai
    nói thế cho tinh thần phấn chấn ấy mà Freakie
  2. hucer2212

hucer2212 Thành viên mới

anh coá kể khổ đâu, he he, kể ra để nói rằng mình tự hào là dân xây dựng, he he, có khổ mới cố mà lên chứ, để trường xd mình lại hoành tráng như ngày nào
  3. hunterxd5

hunterxd5 Thành viên mới

Tuy học xd khổ thật nhưng càng ngày mình lại càng iêu chứ.Vẫn coi bọn truờng khác so với xd thì như so sánh giữa vực và trời.Xd is my heart
  4. garu123

garu123 Thành viên mới

Đúng rồi , Xd là nhất Đời có lúc thăng lúc trầm, nhưng xd là đầu ngành trong xây dưng cơ bản , mà cái gì đã thuộc về cơ bản là ko thể thiếu được các bác nhỉ !
    Anh em ta nâng cốc nào
  5. ttvnol2271981

ttvnol2271981 Thành viên mới Đang bị khóa

anh cũng làm cán bộ đoàn thanh niên đươc 4 năm trong trường đấy. chứng kiến ngày cangf nhiều tình hình đầu vào của trường mình. Nhiều năm xem điểm thi thì cũng thấy vui vui nhưng rồi thấy ngày càng xuống dốc. Các thầy thi chạy đôn chạy đáo để kiếm công trình về để làm kiếm tiền bỏ túi hoặc là các thầy giáo trẻ thì lo kiếm các bằng thạc sỹ hoặc nghiên cứu sinh nước ngoài. còn học trò thì sốnh chết kệ bay. Ra trường mới biết các thầy làm ăn ác liệt thật. thảo nào các giờ phụ đạo hoặc thảo luận như trong Quy đinh của Bộ Giáo dục bị các thầy cắt không thương tiếc. hic hic nếu như học chay mà anh em bọn mình thành tai cac thi cần gi các thầy nhỉ. khong khéo bon mình đi du hoc lâu rồi.
  6. tutiendung

tutiendung Thành viên mới

Đúng là các thầy XD giàu lắm .Nên điều đó đã làm các em SV cứ nghĩ là mình ra trường thế nào cũng kiểu kiểu như ông thầy mình . Chính vì thế nên nhìu khi anh em lại bị sock khi đi làm .Cho nên việc hiểu đúng về nghề nghiệp rất quan trọng .Những Topíc kiểu này mình thấy rất bổ ích đấy
  7. quangnp2

quangnp2 Thành viên mới

Chuyện muôn thuở tại, tại..., tại...... Sao không sờ vào gáy mình xem thời gian học trên lớp với thời gian tự học (theo lý thuyết là nhiều hơn thời gian học - tức là thời gian tự học tối thiểu là 4-5 tiếng). Chẳng hiểu đồng chí "hoạt động đoàn" có đủ thời gian để tự học không? Với lại, có thể chỉ cho tớ "Quy định của Bộ giáo dục về giờ phụ đạo" ở đâu được ko?
    Túm lại, nguyên nhân chính khiến đầu vào thấp là do nhu cầu của thị truờng lao động, định hướng của xã hội thay đổi. Các nguyên nhân khác chỉ đóng vai trò rất nhỏ. Chấp nhận đi!
    Được quangnp2 sửa chữa / chuyển vào 06:01 ngày 21/08/2007
  8. GA_RU

GA_RU Thành viên tích cực

Hẻm biết nữa. Tiên trách kỉ hậu trách nhân. Cũng tại lỗi chính là do sinh viên trước tiên thôi. Ko chịu khó học thì còn trách ai đc. Nhưng mà ai giải thích cho em với tại sao năm nay truờng mình xiết chặt quy chế thế. Lớp xd bọn em 8 thằng trong diện bị kỉ luât. Trong đó 2 thăng bị đuổi và 6 thằng thử thách vì điểm phẩy 2 kì duới 5.0
  9. hunterxd5

hunterxd5 Thành viên mới

Năm nay cả nước bắt đầu xiết chặt kỉ luật học hành thi cử,làm như thế là quá hợp lý.Cứ chơi nhiều điểm thấp thì chịu khó ở trong trường thêm 1 thời gian để rèn luyện .Cứ như 1 vài năm,điểm thấp tẹt mà chẳng việc gì =>> ỷ lại,càng lười =>> phong trào học tập đi xuống =>> trường XD đc tiếng là chỉ có chơi =>>nghe mà tức anh ách
    Pác GA_RU học ở lớp nào đóa,khóa nào?
  10. blackmetal_xd

blackmetal_xd Thành viên mới

Đúng là điểm chuẩn và chất lượng sv XD vài năm gần đây thấp đi.Nhớ lại hồi thi vào trường(K44),điểm sàn là 22.5,khoa cầu đường 26.5,khoa xây dựng 26.Mà hồi đấy trường tự ra đề,đề Toán và đề Lý cực khoai.Hồi đấy đc thi 3 đợt,bọn bạn cùng lớp cấp 3 thi BK và XD cũng nhiều,hầu hết ai đã đỗ XD thì đều đỗ BK,còn ngược lại thì chỉ được khoảng 1 nửa.Sau này ra trường đúng lúc ngành XD vướng phải mấy vụ scandal,thu nhập và lương lậu anh em XD cũng khó khăn.Nhìn bọn bạn bên BK làm ở FPT hay VNPT,Vietel...quần là áo lượt,tay xách laptop mà không khỏi chạnh lòng.Nhưng vẫn mãi mãi tự hào được học tập dưới mái trường XD,đã quyết định chọn nghề này thì không bao giờ hối hận.