1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về vấn đề Tiếng Anh khi học ở Thụy Điển, mong các bác giúp đỡ

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi Flyingdream, 20/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Flyingdream

Flyingdream Thành viên mới

Về vấn đề Tiếng Anh khi học ở Thụy Điển, mong các bác giúp đỡ

các bác ơi cho em hỏi một tý, em đinh làm master ở trường KTH nhưng mà đọc cái yêu cầu về trình độ ngoại ngữ của nó như sau :

Applicants must provide proof of their proficiency in English. KTH accepts a TOEFL test score of a minimum of 550 (213 in the computer-based test, 79 in the internetbased test) or an IELTS score of at least 6.0, no band lower than 5.0 (both general and academic accepted). More information on www.toefl.org and www.ielts.org.

em không hiểu cái TOEFL mà họ nói tới đây là IBT hay là CBT, mong các bác giúp đỡ.
  2. dang_vitcon

dang_vitcon Thành viên mới

Theo mình hiểu thì PBT, CBT hay IBT đều được, nộp chứng chỉ TOEFL mới hay cũ đều ok, mỗi cái có số điểm yêu cầu ghi rồi đấy bạn ạ.
  3. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Ôi trời ơi, họ đã nói ro như ban ngày roài còn gì, TOEFL thi kiểu cũ (thi giấy: PBT (Paper Based Test)) là 550, thi Computer CBT (Computer Based Test) là 213, còn thi Internet iBT (Internet Based Test) như hiện tại ở Việt nam là 79. Kiểu nào cũng OK, miễn là >= minimum trên và ngày thi chưa quá 2 năm tính đến ngày apply
    Được cricket23 sửa chữa / chuyển vào 05:10 ngày 21/09/2007
  4. Flyingdream

Flyingdream Thành viên mới

hehhe em đúng là gà ,thanks các bác nhé