1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc bầu mod mới(Mời các bạn tham gia)!

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi dumb, 25/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dumb

dumb Thành viên tích cực

Về việc bầu mod mới(Mời các bạn tham gia)!

Nhân việc bạn Everman đề nghi, tôi đưa ra chủ đề trưng cầu này. Cụ thể là:

Theo bạn, bạn có thấy mod dumb là có làm tốt công việc quản trị Box không? Có cần bổ sung mod mới không? Bạn đề nghị bổ sung những ai?

Mong các bạn tham gia. Việc tốt ở đây còn hàm nghĩa phù hợp với công việc quản trị một Box mà các thành viên còn rất trẻ, mà mod đã 30 tuổi.

Mong các bạn nhiệt tình tham gia.
  2. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào các bạn,
    Tôi có 1 vài ý nhỏ, các bạn xem xét:
    1. Mod @dumb thực hiện tốt công việc chuyên môn, còn công việc quản trị thì do box mới thành lập nên không thể đánh giá một cách toàn diện được. Mong mod @dumb chú ý đến việc vạch ra chiến lược phát triển lâu dài cho box và chiến thuật cụ thể cho từng giai đoạn.
    2. Trong một cộng đồng, dù cho người lãnh đạo có hoàn thiện cách mấy, cũng không thể tránh khỏi những lúc có tầm nhìn phiến diện, hoặc thậm chí độc tài. Do đó, muốn phát triển, nhất thiết phải có những luồng tư tưởng phản biện cho nhau, bổ sung cho nhau. Vậy, việc có thêm mod là điều nên làm.
    3. Đánh giá công việc quản lý không dựa vào tuổi, do đó, trả lời câu hỏi về tuổi của mod @dumb là không cần thiết. Người ta nói, trẻ có lòng nhiệt tình, già có kinh nghiệm. Những thành viên trẻ đầy nhiệt tình sẽ giúp box phát triển với tầm nhìn già dặn đầy kinh nghiệm của mod @dumb .
    Thân ái
    Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 00:14 ngày 26/03/2005
  3. Mjnicklove

Mjnicklove Thành viên mới

Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bác Ndungtuan .Cá nhân tôi thấy bác dump làm việc rất tốt . Tuy nhiên thành thật mà nói bác có vẻ hơi quá sức mà công việc thì quá nhiều ..
    Xưa có câu
    " một cây làm chẳng nên non , ba cây chụm lại nên hòn núi cao..
    Chúc bác sớm tìm được bạn đồng nghiệp có năng lực . Tôi luôn ủng hộ bác và ủng hộ box TLH...
  4. codet

codet Thành viên rất tích cực

20, 30 tuổi thì đã sao hử bác? Sao bác lại nghĩ thía nhỉ? Tuổi tác thực sự ko quan trọng. Vấn đề, giải quyết vấn đề, mới là quan trọng!
  5. dumb

dumb Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn @ndungtuan, @Mjnicklove@Codet đã ủng hộ.
    Có lẽ, để cho chủ đề này hoàn thành nhiệm vụ của nó, tôi tiến cử hai bạn @Mjnicklove@narcissus làm mod, sẽ cùng với tôi quản trị Box. Vì không có nhiều thời gian, nên có thể coi đây là lời mời chính thức của tôi với hai bạn. Nếu hai bạn có thời gian và quan tâm, mong các bạn cân nhắc đề nghị của tôi. Nếu các bạn chấp thuận, tôi sẽ PM cho Admin về vấn đề này. Cũng mong bạn @ndungtuan tiếp tục cố vấn cho Box.
    Nếu các bạn không có gì phản đối , tô pic này sẽ được xoá trong vòng vài ngày nữa.
    Mong được sự phản hồi từ các bạn.
    Thân mến.
    Được dumb sửa chữa / chuyển vào 14:59 ngày 26/03/2005
  6. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Hì, theo nội quy của TTVNOL, nếu topic xong nhiệm vụ chỉ cần khoá, không nên xoá. Nói túm lại là hạn chế xoá bạn ạ.
    Thân ái
  7. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Sao lịa phải xoá topic? Bác ndungtuan nói đúng đấy, không nên xoá như thế nếu nó không gây ảnh hưởng xấu đến box. Cả việc hoạt động nữa, đúng là cần có chiến lược phát triển lâu dài cho box, các bài viết trên diễn đàn chỉ nhằm 2 mục đích:
    1- Học hỏi, thảo luận
    2- Gặp gỡ, trao đổi giữa các thành viên và bàn về các vấn đề phát triển box
    Tất cả 2 mục đích trên đều chỉ để đi đến kết quả là một diễn đàn bổ ích về học thuật và là nơi để mọi người gặp gỡ, trò chuyện cùng xây dựng diễn đàn.
    Về việc mod thì tôi thấy 2 bạn nói trên đều rất có khả năng, tuy nhiên còn tuỳ xem ý kiến của các bạn nữa, nếu các bạn đồng ý thì cho biết và gửi thông tin cá nhân cho dumb rồi đưa cho admin set mod.
    Chúc box ngày càng phát triển.
  8. narcissus

narcissus Thành viên quen thuộc

Tớ thấy mod dumb đã làm việc rất tốt. Box tâm lý mới mở, tâm lý lại là một môn khoa học mới, ít phổ biến nên bước đầu box gặp khó khăn là điều khó tránh khỏi.
    Cám ơn bạn dumb và Everman đã tin tưởng. Tớ tự thấy hiểu biết của tớ về tâm lý học còn rất hạn chế, thế nên mới năng lên box để học hỏi. Mọi người nhìn ngày tớ tham gia ttvnol thì có thể thấy từ lâu, nhưng thực ra chỉ vài tháng gần đây tớ mới bắt đầu vào ttvnol để viết bài, trước đây tớ rất ít khi vào, và cũng không viết bao giờ. Thế nên về quy chế và hoạt động của ttvnol tớ không biết gì nhiều.
    Tuy nhiên nhiệt tình với tâm lý học thì tớ không thiếu. Nếu mọi người ủng hộ tớ và thấy có thể thông cảm với sự thiếu kinh nghiệm và thiếu hiểu biết của tớ, tớ sẵn sàng tham gia. Dù sao đi nữa với tư cách là thành viên chính thức (vừa đăng ký ) tớ cũng tham gia nhiệt tình mà.
    Chúc box mình ngày càng phát triển.
    Được narcissus sửa chữa / chuyển vào 19:17 ngày 26/03/2005
  9. vanhung_to

vanhung_to Thành viên mới

Chào mọi người!
    Tôi là thành viên mới và đã xem qua nhiều bài viết của các bạn trên chủ đề này. Tôi đánh giá rất cao những bài viết ấy. Riêng Mod Dumb thì phải nói là tuyệt vời, có nhiều đóng góp qúi báo cho chủ đề.
    Nhân tiện có bài trưng cầu là có nên chọn Mod hay không. Theo tôi, nếu Mod hiện tại thấy công việc quá sức, không đủ thời gian để đảm đương... thì nên kết nạp thêm Mod mới. Nếu vậy, tôi xin làm cái chuyện động trời là tự ứng cửa làm Mod cho chủ đề này!
    Tôi biết các bạn cho tôi là rồ, không sao, tôi sẽ phấn đấu để chứng minh nhiều hơn nữa.
    Mong các bạn ủng hộ!
    Thân ái
  10. dumb

dumb Thành viên tích cực

Rất hoan nghênh sự tham gia và dũng cảm tự đề cử của bạn.
    Tuy nhiên, vấn đề là bạn phải chứng tỏ có những đóng góp cho Box trước đã, rồi sau đó, mọi người sẽ ủng hộ bạn hay kô. Thời gian còn dài, và cơ hội làm mod là mở rộng cho tất cả. Mod hiện thời nếu làm không tốt cũng sẽ bị đào thải theo quy luật thôi.
    Cũng xin cảm ơn bạn đã có đánh giá tốt về công việc của mình.
    Thân mến.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa