1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc bầu mod mới(Mời các bạn tham gia)!

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi dumb, 25/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dumb

dumb Thành viên tích cực

Rất vui là bạn đã nhận lời tham gia. Ngày mai, mình sẽ gửi cho bạn 1 bản đăng ký để bạn điền các thông tin cá nhân, sau đó mình sẽ gửi bản này cho Admin.
    Hoặc nếu bạn đã quen, cũng có thể tự pm cho Admin cũng được.
    Thân mến.
  2. phucambuon_

phucambuon_ Thành viên mới

Mình cũng xin tự ứng cử , thời gian qua mình cũng từng làm mod box tâm lý & mặt dù đã có những sai lầm nhỏ đáng tiếc nhưng cũng gọi là có kinh nghiệm làm mod . Mục đích làm mod của mình là :giúp cho Box ngày càng phát triển & có những giây phút thư giãn sau những giờ học tập căng thẳng & có thêm những người Bạn Tốt ở nơi này . Sẽ hoàn toàn ko có thù oán , hiềm khích , đả kích , phân chia ... Tất cả mọi người cùng vui vẻ ok ?
    Mình cũng xin đề cử thêm một người là bạn @Hoailong . Hoailong viết bài rất hay và cũng có vẻ rất yêu thích box tâm lý . Vậy là bốn người làm mod - những xung đột giữa các cách giải quyết của các mod cũng được giảm bớt & phân tán . Box cũng vui hơn và phát tiển hơn . Mọi người nghĩ sao ?
    Được phucambuon_ sửa chữa / chuyển vào 22:04 ngày 26/03/2005
  3. skept82

skept82 Thành viên mới

Bầu them mod mới là việc nên làm để làm không khí của BOx sôi động hơn.
    Skept cũng thấy narcissus nhiệt tình và có 1 số đóng góp cho box, nếu có thời gian thì làm mod khá ổn.
    Hơn nữa skept cũng nghĩ rằng mọi ng nên định hướng cho box tâm lý đi theo hướng ứng dụng/thực hành hơn là thuần tuý lý thuyết. Đó cũng sẽ là cơ sở cho việc chọn Mod....
  4. dumb

dumb Thành viên tích cực

Rất hoan nghênh bạn đã tự ứng cử.
    Cũng như mọi thành viên khác, trước tiên bạn phải chứng tỏ được năng lực của mình trước. Mục đích của bạn là rất đáng khen, nhưng nó chỉ là lý tưởng, trong bất cứ một cộng đồng nào. Nhưng thôi, đó là việc khác.
    Về việc bạn ứng cử Hoailong, chúng tôi thực sự không biết được ý kiến của chính Hoài Long nên vấn đề để treo đó. Cá nhân tôi rất mến Hoailong, nhưng việc Hoailong có phù hợp với việc lam mod Box Tâm lý không thì tôi không dám khẳng định.
  5. dumb

dumb Thành viên tích cực

Gửi các bạn.
    Tôi thấy các bạn narcissus và Mjnicklove được khá nhiều bạn ủng hộ. Cá nhân tôi thấy hai bạn rất nhiệt tình và có năng lực phù hợp với việc là mod Box Tâm lý. Nếu các bạn không có gì phản đối, đây sẽ là những đề cử của Box Tâm lý học cho vị trí mod của Box Tâm lý. Tôi đã gửi pm cho cả hai bạn. Nếu không có gì bất tiện, mong các bạn pm hoặc Email cho tôi sớm nhất để tôi viết đơn cho Admin.
    Hy vọng @narcissus@Mjnicklove sẽ sớm trở thành Mod Box Tâm lý học
    Chúc các bạn một ngày vui vẻ và tiếp tục đóng góp cho Box ngày càng vững mạnh.
    PS: Nếu không còn ai có ý kiến gì, tôi sẽ khoá tôpic này trong vòng 24 h nữa.
  6. phucambuon_

Tôi phản đối việc Mjnicklove làm mod box Tâm Lý , vì chưa thấy người này viết bài nào liên quan đến Tâm lý mà đáng đọc cả . Lúc sa thải tôi thì mọi người nói nhiều đến vấn đề trình độ Tâm Lý của mod , trong khi lập người mới thì lại ko ai phản ứng gì . Đành rằng trình độ ko phải chuyện một sớm một chiều , nhưng ít ra người làm mod phải có khả năng tiềm tàng về tâm lý , như trực giác tốt , có năng khiếu cũng như hứng thú gì với môn Tâm lý học , chẳng lẽ lại cho một người như vậy lên làm mod box Tâm lý . Mọi người xem lại thế nào chứ tôi thì cảm thấy hoàn toàn ko ổn . Box tâm lý ko thể thiếu người đến mức đó .
    Nếu việc lựa chọn tôi & Hoailong ko khả thi thì Box chỉ nên có dumb & Narcissus làm mod là đủ rồi . Không thể chấp nhận Mjnicklove làm mod box tâm lý , mod dumb đã quá lẩm cẩm khi lựa chọn anh ta .
    Mong xem xét .
    Được phucambuon_ sửa chữa / chuyển vào 14:19 ngày 27/03/2005
  7. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Hỏi khí ko phải ?
    BOX mình đã offline lần nào chưa vậy ?

Cứ offline 1-2 fát là biết đề cử ai là mod ngay ý mà

p/s : Cái bạn gì tự hào là cựu mod Tâm Lý có bị làm sao ko đấy ?
    Tâm Lý là hình như ko được áp đặt ý kiến của mình lên ng khác thì phải ...

Đừng thể hiện cái TÔI lồ lộ lên như thế chứ

8. phucambuon_

Sao ? Box Tâm lý giờ cũng ko cho thành viên góp ý nửa sao ? Nói thật là cái box này về chuyên môn chỉ có anh dumb là xứng đáng làm mod chứ ngoài ra - chả ai cả . Chỉ phục có mổi anh dumb cái kiến thức của ảnh chứ cách làm việc cũng ko có gì hay lắm . Nhìn cái Nội Quy của box thì biết , chắp vá giữa 2 cái nội quy của 2 đứa Mjnicklove & Ragnarok thấy mà thê thảm . Hình như anh ấy bận đến mức ko có thời gian đọc qua hay sao ấy , ngay cả Stress mà cũng ko cho viết trong Box tâm lý nữa thì thôi ..chắp vá gì thấy ghê ! Đọc chả thấy cái gì giống như là Nội Quy của Box Tâm Lý cả .
    Còn nữa , mấy cái topic chết ngắc & ko cần thiết thì xoá nó đi , giữ lại làm gì .
    Anh dumb làm việc quá khô khan & thiếu linh hoạt ...do đó box chỉ cần thêm một người nữ là bạn Narcissus là đủ .
  9. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào phucambuon_,
    Tôi có vài trao đổi về bài viết của bạn, mong bạn cho ý kiến:
    1. Topic "chết ngắc và không cần thiết" với bạn nhưng có thể cần thiết với người khác. Hơn nữa, quy định chung của TTVNOL đề nghị không xoá, chỉ nên khoá. Có lẽ bạn không phản đối?
    2. Theo bạn, mod dumb phải làm gì để bớt khô khan và linh hoạt? Mong bạn vì sự phát triển của box có thể chỉ rõ những điểm khô khan cùng cách khắc phục.
    3. Mong bạn làm rõ thêm ý: có thêm một mod nữ sẽ "bớt khô khan & thiếu linh hoạt", nghĩa là nữ giới sẽ làm được điều này?
    4. Cuối cùng, mong bạn nhín chút thời gian giúp box sửa lại Nội quy cho hợp lý hơn.
    Cám ơn bạn đã thẳng thắn giúp mọi người nhìn rõ vấn đề.
    Thân ái
  10. langtubachkhoa

langtubachkhoa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn có thể giải thích rõ hơn về những cái chỗ đỏ kia được không?
    Được langtubachkhoa sửa chữa / chuyển vào 18:08 ngày 27/03/2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa