1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc bầu mod mới(Mời các bạn tham gia)!

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi dumb, 25/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. amateur20

amateur20 Thành viên mới

Hahahaha
    Nói gì nhỉ ?
    Nực cười , vớ vẩn , ẩm ương tệ .... Thôi cười phát nữa cho hoành tráng !
    Tại sao lại không đồng ý bạn Mjnicklove làm mod được nhỉ ?
    Tại sao ? Tại sao không !
    Cậu tự ứng cử !
    OK ! Rất khâm phục về sự tự tin của bạn nhưng với những lời bạn nói về Mjnicklove thì mình thiết nghĩ cậu nếu có được làm mod của box tâm lí thì cuối cùng cũng chẳng đưa nó đến đâu !
    Ở đời fải biết mình là ai chứ !
    Khi không được tín nhiệm thì fải out là đúng rồi !
    Akay , chim cú mà làm gì !
    Không nên , không nên !
    Thế đã !
    P/S: Có gì thì PM cho mình nha đừng biến box tâm lí thành box chửi bới đả kích nhau .OK !
    PM: ke2mat20 .
  2. phucambuon_

phucambuon_ Thành viên mới

Tôi cũng định giải thích với bạn nhưng sau khi nhìn thấy cái avatar của bạn thì mọi ý muốn giải thích của tôi đều bị dập tắt . Tôi nghĩ giữa tôi & bạn sẽ ko bao giờ tìm được tiếng nói chung , nhất là về những vấn đề trừu tượng thiên về cảm tính & trực giác như vậy .
    Dù sao cũng phải giải thích đôi chút , tất nhiên ko phải cho bạn mà cho những người khác , kẻo lại có xô xát hiểu nhầm .
    Giữa tôi & Mjnicklove thì đúng là hoàn toàn chưa hề có mâu thuẫn , nên bảo tôi có ý đả kích cá nhân là vô lý . Tôi cũng chỉ muốn box ngày càng phát triển thêm mà thôi .
    Nói cho dể hiểu : trong bản Nội Quy của Mjnicklove đưa ra ,sau một loạt những câu văn bản rườm rà khó hiểu , viết cho có chữ , thì có một câu như sau :
    - Những bài viết về sự rối ren tâm lý ,bức xúc , strees ( Vui lòng post tại Box tư vấn tình yêu hoặc tâm sự )
    Bản thân tôi ko bao giờ chấp nhận một người nói câu này làm Mod Box Tâm Lý Học . Câu nói này thể hiện người này chưa đánh giá đúng mức giá trị của đời sống tinh thần con người cũng như hoàn toàn ko quan tâm về nó . Vấn đề Stress & tâm bệnh học hiện nay là vấn đề nóng bỏng và bức xúc hơn bao giờ hết . Đau đớn về tinh thần có khi còn nghiêm trọng , khổ sở & tai hại đến con người còn gấp nhiều lần bệnh thực thể .
    Một điều tưởng như nhỏ nhưng lại nói lên được nhiều điều về thành viên này , đó là chưa kể viết sai chính tả , stress mà viết thành strees . Còn những bài viết của anh ta mới đầu tôi tưởng anh ta tự viết thì còn được , ai ngờ về sau thấy anh ta ăn cắp ý từ một cuốn sách mà tôi mới biết ... nếu chỉ có điều này thôi thì ko sao vì phần lớn chúng ta cũng mới biết đến tâm lý học qua sách vở báo chí , nhưng dù sao chúng ta cũng nên lưu ý bởi những ý rất nhỏ đôi khi cũng nói lên nhiều điều .. đằng sau những câu chữ phức tạp dài dòng thì cũng nên gút lại ý chính mà một người cần nói , xem có đúng hay ko .
    Thế thôi , chỉ @dumb & @narcissus là đủ cho box Tâm lý học .
  3. EverMan

EverMan Thành viên mới

Chào bạn, đọc những bài post của bạn tôi thấy rất ấn tượng
    Có vẻ bạn còn khá trẻ đúng không, và bạn còn rất nhạy cảm nữa, những nội quy mà Mjnicklove đưa ra cũng chỉ nhằm giúp box không bị loãng và đi lệch hướng thôi bạn ạ, nó không áp đặt cho ai cả, tất nhiên chúng ta có thể đóng góp ý kiến để xây dựng bản nội quy box hoàn thiện hơn. Ở Mod điều quan trọng nhất là có trách nhiệm với box, sau đó là các kiến thức liên quan đến box bạn ạ.
    Xin lỗi đã để bác Dumb hiểu lầm nha, EverMan không có ý như vậy, mà ngược lại, đọc các bài post của bác EverMan thấy rất tuyệt, và quả thực bác là người không thể thiếu đối với box Tâm Lý Học. Box chúng ta mới thành lập, sau một vài chuyện xảy ra, hiện giờ chỉ có mình bác làm Mod, công việc khá vất vả nên EverMan mới đề nghị như vậy.
    EverMan cũng ủng hộ đề nghị của bác, mong box sẽ ngày một tốt đẹp hơn
  4. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

offline là rất hay, nhưng nó lại giới hạn về không gian, thời gian vv....
    tin nhau bằng gì?
    ở đây không phải là forum sao?
    vậy, cứ làm theo " luật forum "
    tức là gì, là niềm tin của số đông được gây dựng từ những ảnh hưởng, tác động đến, khi họ tham gia ttvnol
    Flora chỉ nói vài lời để anh em bớt căng thẳng thôi, hì hì
    ( Flora đã từng ủng hộ thành lập Box này mà đ'' ai nhắc tới mình, hic hic )
  5. Mjnicklove

Mjnicklove Thành viên mới

6. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Trước hết, về việc làm mod, tôi hoàn toàn đồng ý việc 2 bạn Mjnicklove và narcissus lên làm mod. Trình độ thì chưa thể biết qua vài ngày, nhưng vấn đề chính khi làm mod là sự nhiệt tình và có khả năng quản lí, có thể đưa ra hướng đi cho box.
    Tôi vốn không muốn viết những dòng này vì sợ gây mâu thuẫn nhưng đọc hết cái topic này quả thật thấy rất rất ... ngứa mắt nên cứ phải phát biểu phát. Thật ra từ cái bài của bác Everman có nhắc đến tên tôi trong việc làm mod tôi đã định trả lời ngay rằng tôi không đủ khả năng quản lí box này mà nếu có làm thì cũng gây nhiều mâu thuẫn nên không thể, nhưng rồi lại thôi ko post bài đó. Bản thân tôi nói thẳng là từ khi box được lập có vài topic post bài có phần mâu thuẫn với Mjnicklove một chút nhưng có điều mâu thuẫn là việc của mâu thuẫn, một điều tôi thấy là bạn ấy thật sự có nhiệt tình trong việc phát triển box và kiến thức về tâm lí học nói chung ít ra cũng hơn tôi. Còn narcissus thì tôi cũng hoàn toàn tin vào khả năng cũng như sự nhiệt tình của bạn này nên dẫu sao thì việc 2 bạn này làm mod là hợp lí. Nếu chỉ cần 1 người thì ai làm cũng được.
    Còn lí do nào mà tôi bảo là tôi thấy ngứa mắt với cái topic này. Đó là vì các bài của nick phucambuon_ . Nói chung tôi cảm thấy rất ngại khi đánh bài này vì có thể sẽ có nhiều người nghĩ rằng tôi vẫn còn khó chịu chuyện đợt trước nhưng chắc là không ai nói thì ai cũng biết nick đó chẳng qua là Candi cải trang, chả hiểu đòi khoá nick với lí do theo yêu cầu rồi lại lập nick khác làm gì? Tôi nói câu này hơi thẳng quá nhưng nếu bạn là người có cái gì đó gọi là tự trọng thì bạn hãy cố nghe mà hiểu "đừng nên chơi trò không ăn được thì đạp đổ". Chúng tôi ghi nhận công lao của bạn thành lập box. Nhưng công không thay cho tội được, bạn lập box ra nhưng lại dùng nó làm chỗ xả stress của mình, ăn nói thiếu tự trọng, xúc phạm các thành viên khác một cách vô văn hoá, xoá bài vi phạm nghiêm trọng nội qui TTVN, bạn hãy tự nhìn lại mình trước khi vào đây phát biểu nhé.
    to all: các bạn có thể ngừng tranh luận được rồi, có lẽ nhiều bạn cũng hiểu như tôi nhưng không nói, cứ để tôi nói thay vậy, nếu vì một kẻ nhảy vào sinh sự mà mỗi người một câu thế thì box này sẽ đóng cửa sớm mất. Người ta nói rằng có thể giúp người có cách nghĩ sai lạc tìm lại chân lí chứ không thể cãi được với kẻ cùn.
    to dumb: chủ đề này nên khoá lại, 2 bạn đề cử đã đồng ý thì chuẩn bị set mod là vừa, để chủ đề này càng lâu càng lắm chuyện.
    PS: anh em nếu thấy tạm ổn rồi thì chuẩn bị offline một buổi để biết nhau, cùng thảo luận về việc phát triển box. Việc mod sau đó nếu thay đổi gì thì tính sau. OK?
  7. dumb

dumb Thành viên tích cực

Rất cảm ơn các bạn đã thẳng thắn trao đổi trong chủ đề này. Tất nhiên, còn có ý này ý nọ, nhưng âu đó cũng là chuyện bình thường, chúng ta không thể làm hài lòng cho tất cả được.
    Tôi nói qua chút về bản Nội quy: Có thể tôi làm hơi ẩu khi ghép lại, nhưng không có nghĩa là tôi không đọc kỹ. Nếu Mjnicklove để ý thì sẽ thấy tôi xoá của bạn 1 câu. Còn thì vấn đề xả stress, tôi đồng ý với ý kiến của Everman. Mong các bạn thật linh hoạt khi hiểu câu này. Tôi thì chỉ mong muốn chúng ta ở thế chủ động trong việc giải quyết các vấn đề tâm lý, hơn là việc ở thế quá thụ động. Chúng ta có lẽ cần các cách giải quyết và phòng tránh, hơn là than vãn. Tôi để câu này cũng chỉ có vậy. Nếu bạn nào có cao kiến gì thì có thể giúp tôi sửa câu này?
    Tôi đánh giá Bản Nội quy do bạn Mjnicklove đưa ra là tốt. Tất nhiên, không thể cái gì là hoàn hảo và cần phải được các bạn góp ý, sửa đổi thêm.
    Tôi đã gửi cho Admin Đơn đề nghị set mod cho hai bạn @narcissus@Mjnicklove. Về phần cá nhân, tôi rất mong muốn hai bạn cùng tôi quản trị Box. Tôi hy vọng mong muốn của các thành viên Box Tâm lý được Ban quản trị TTVNOL chấp thuận.
    Một lần nữa, xin cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình tham gia.
    Tôi xin được phép khoá chủ đề lại. Mọi góp ý xin được post vào tô pic về Đóng góp - Xây dựng diễn đàn hoặc pm cho tôi.
    Chúc mọi người một ngày vui vẻ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa