1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc chặn cuộc gọi SOS + vote sao

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vntudo, 28/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vntudo

vntudo Thành viên mới

Về việc chặn cuộc gọi SOS + vote sao

Mình đang cần chặn một số cuộc gọi đến. Vấn đề đặt ra là phải giả như sim này đã không còn hoạt động, tức là khi gọi đến đầu dây bên kia sẽ nghe tiếng" ò í e số đt hiện không liên lạc được ...". Bác nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này tư vấn giúp mình. Vote * nhiệt tình cho người trợ giúp. Thanks.
  2. iceman1980

iceman1980 Thành viên mới

em biết gì nói đó hen
    hình như tùy loại máy mà bác set up nếu ko có trong danh bạ thì ko thể gọi cho bác được. Gọi đến toàn nghe tút tút tút.
    Thứ 2 là Black list gì đó, em ko rành. hình như máy cao cấp mới có chức năng này.
    Thứ 3 là gán cho những số nào bác ko thích 1 bài nhạc chờ tên là " Thuê bao đang bận" . Em xài Mobi, lúc trước em làm vậy rồi, nghĩa là số đó gọi đến cho mình mình vẫn biết ( rung, đổ chuông) nhưng bên kia thì nghe bài nhạc là : " thuê bao quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được, xin quý khách vui lòng gọi lại sau"
  3. vntudo

vntudo Thành viên mới

Cám ơn bạn, đã vote 5*
    Trong các cách thì cách cuối khả thi hơn cả. Nhưng xin hỏi gán nhạc chờ riêng cho một số thì như thế nào nhỉ. Bác nào biết chỉ tận tình em với.
  4. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Tuỳ máy mới có chức năng ấy
    Xài mấy máy có hệ điều hành WinMobile ấy, có phần mềm sau 1s tự động bật 1 đoạn nhạc thu âm trước
    Mình có mấy đoạn tự thu như "thuê bao quý khách ko liên lạc được" và "thuê bao quý khách đang tạm khoá" nghe như thật ấy
  5. iceman1980

iceman1980 Thành viên mới